Kết quả 1 đến 2 của 2
    Cho mình hỏi, rom do các nhà mạng khác nhau phát hành thì có gì khác nhau, tại thấy nhiều bạn nói rom nhà mạng này thì tốt, ổn định và pin tốt hơn, ko biết như thế có đúng ko?

Cho mình hỏi luôn module nào quản lý sóng của BB nhỉ, đang xài os6 722 mà thấy sóng có vẻ kém, đang ko biết khắc phục thế nào

Cho hỏi thêm câu bonus máy mình xài bis bbm khoảng 7-8h chat tổng cộng, nghịch soft 4-5h và nghe gọi 30p để 2G, rs khoảng 4 lần -> đc 40-50h thì là pin ổn hay tệ nhỉ, máy cài bebuzz,beweather,shorcutme,batteryplus,bbprotect,t raffic control,fb,wikitude,autolock,sixtools...

Máy mình sim free

Bác hỏi toàn câu hiểm hóc, thôi thì biết đến đâu trả lời đến đó vậy:

Trích dẫn Gửi bởi MinhMew
    Cho mình hỏi, rom do các nhà mạng khác nhau phát hành thì có gì khác nhau, tại thấy nhiều bạn nói rom nhà mạng này thì tốt, ổn định và pin tốt hơn, ko biết như thế có đúng ko?
    Theo mình biết thì cho đến thời điểm này, không ai có thể khẳng định được ROM do các nhà mạng khác nhau thì có gì khác nhau. Tuy nhiên, vì mỗi nhà mạng đều cho ra đời bản ROM của riêng mình, điều đó có thể thấy họ cũng có những chỉnh sửa, thay đổi... cho dù rất nhỏ để chiếc máy do mình cung cấp hoạt động tốt hơn. Nhưng có lẽ cái "tốt hơn" đó nhỏ quá, người dùng cuối (như mình) chả cảm nhận được

Mình chưa thấy ai nói "ROM của nhà mạng này thì tốt, ổn định và pin tốt hơn" cả. Mình chỉ thấy rất nhiều người nói "bản ROM này tốt, ổn định và pin tốt hơn" thôi.

Cho mình hỏi luôn module nào quản lý sóng của BB nhỉ, đang xài os6 722 mà thấy sóng có vẻ kém, đang ko biết khắc phục thế nào
    Mình là người thích sự hoàn hảo, mê tối ưu và lai ghép nhưng lại không có thời gian để lọ mọ. Mình cũng đã hỏi một số cao thủ hybrids, tiếc là không ai có (hoặc muốn cung cấp) câu trả lời chính xác cả. Tuy nhiên nếu bác muốn thử (và có thời gian rảnh) thì bác có thể thử qua một số bản hybrids khá đình đám được post ở đây: http://forums.crackberry.com/hybrid-os-f224/ Bản BerryLicious VI có vẻ được đánh giá rất cao, bác thử xem sao. Cá nhân mình thì không hài lòng với bản đó lắm vì điểm mình cần nhất ở bản đó: "Duy trì sóng Radio khi pin ở 2% hoặc thấp hơn" thì lại hoàn toàn không hoạt động.

Cho hỏi thêm câu bonus máy mình xài bis bbm khoảng 7-8h chat tổng cộng, nghịch soft 4-5h và nghe gọi 30p để 2G, rs khoảng 4 lần -> đc 40-50h thì là pin ổn hay tệ nhỉ, máy cài bebuzz,beweather,shorcutme,batteryplus,bbprotect,t raffic control,fb,wikitude,autolock,sixtools...
    Bác làm gì mà reset máy nhiều thế?
    Với cường độ sử dụng của bác thì pin như thế theo mình là quá ổn rồi.

Các Chủ đề tương tự

1. Module Recycle v1.0 - Gỡ bỏ triệt để các ứng dụng trong BlackBerry của bạn
    Bởi gaukhunglong trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 12:51 PM
  2. Xin giúp ... Thiếu module gì ?
    Bởi leeminhoo93 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-12-2012, 05:13 AM
  3. HOT"Scags 9650 v2 431/448/6.1 (module OS 6.1 nhé)
    Bởi skylerman trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-06-2012, 02:30 AM
  4. xin module màn hình khởi động của OS 5 để load vào rom của OS 4.5
    Bởi thiminhanhphan trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 26-01-2012, 10:52 AM
  5. E hỏi về rút gọn module cho 89
    Bởi ductrong_nguyn trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-12-2011, 05:47 PM