Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: vnbbutil k tìm ra os

khi em bấm vào load os thì vnbbutil báo là k tìm thấy bản os thích hợp nào cả.....em đã chọn đúng bản cho 9300....thấy trên mạng bảo là cài dc bản đó em mới tải về....thấy trong tên file exe cũng có số 9300....em đặt file đó ngoài desktop....mong các bác chỉ giúp.....tiện thể cho em hỏi là có ng bày em chỉ cần bấm vào cái file exe đó là up rom dc muk k cần dùng vnbbutil hay bdm j' cả......như vậy có đúng k ạk??????????

Tất cả những thắc mắc của bạn có tại:

• BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    • Hướng dẫn cài đặt Hệ điều hành (OS) cho Blackberry
    • Tất cả các OS cho các dòng máy

P/S: NÊN TÌM TRƯỚC KHI HỎI, BẠN SẼ CÓ CÂU TRẢ LỜI NHANH NHẤT!

thế còn cái vụ up rom k cần bdm vs vnbbutil thì s ajk???

@never_say_no bác vào giúp em đi ạk....câu hỏi ở bài 3 ấy ạk....

[ Posted by Mobile Device ]

@kdcty2k, Bạn chạy file ROM có đuôi .exe mà bạn tải về ấy để cài ROM đó lên máy tính. Rồi vào ổ C (ví dụ nhé C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader) xóa vendor.xml đi. Rồi tiến hành up rom và tham khảo thêm các bài hướng dẫn mà Never say yes đã nói

Như vậy là nếu chỉ cài cái file exe tải về đó thôi thì chưa phải là up rom đúng k bác???bác chỉ cần trả lời yes/no thui....để em đi tìm thằng tỏ ra nguy hiểm bày em cách up rom đấm nó....
    P/s bác petertinh chọc bác never say NO thế bác ấy đổ quặu thì chết....hehehe

Uh. Tham khảo thêm các bài viết trên diễn đàn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi kdcty2k
    Như vậy là nếu chỉ cài cái file exe tải về đó thôi thì chưa phải là up rom đúng k bác???bác chỉ cần trả lời yes/no thui....để em đi tìm thằng tỏ ra nguy hiểm bày em cách up rom đấm nó....
    P/s bác petertinh chọc bác never say NO thế bác ấy đổ quặu thì chết....hehehe

:|. Cái hay nhất của BB là ngồi khám phá, mình cũng đã chỉ dẫn cho bạn những gì bạn cần. Bạn cũng nên đọc lại P/S của mình trước khi bình luận.

Em đọc thì hiểu rồi...tức là phải dùng bdm hoặc vnbbutil thì mới up dc rom...nhưng muk thằng bạn e nó cứ hay cãi cố....thôi thì bác cứ trả lời cho e 1 câu là có được hay k...đê e nắm chắc phần thắng với....

đã up rom thành công....cảm ơn bác @never_say_no và @petertinh

Các Chủ đề tương tự

1. tạo file cod từ jar bằng vnbbutil
    Bởi anhkhi1292 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-07-2012, 09:24 PM
  2. vnBBUtil không bảo mật? :D
    Bởi kiepcodoc4 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-07-2012, 05:35 PM