Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Hiện tại thì em đang phân vân không biết nên mua 9780 hay 9900. Ý em nói là hàng chính hãng phân phối tại Việt Nam, đến thời điểm này em vẫn chưa quyết được vì tìm hiểu 9900 thì quá nhiều nhược điểm, sợ nhất là bụi vào màn hình và pin yếu. Nhưng hình như mua chính hãng smartcom phân phối thì không thấy bị nhưng em vẫn kị quả pin yếu nên đang chùn bước mặc dù 9900 đẹp. 9780 thì em nếu mua thì định mua màu đen nhưng tìm hiểu thì mặt sau da dùng lâu bám bụi với cả 9780 có thể cũng bị lỗi màn hình nhưng hình như dùng hàng chính hãng tại VN cũng ko sao. OS 6 thì dùng không mượt được bằng OS 7 rồi, trackpad của 9780 dùng OS 6 cũng ko mượt như 9220 dùng OS 7 chứ đừng nói là 9900 thì lại càng mượt rồi. Giờ em khó nghĩ quá, các bác cho em xin tư vấn ạ. Cái em cần là mua 1 con dùng lâu dài chứ cũng không muốn đổi điện thoại xoành xoạch, tầm 2 năm còn sau 2 năm thì lúc đó tính tiếp sau, không biết 9900 trụ được đến năm thứ 2 không

Guest
    Pin bạn muốn bao lâu mà chê 99 pin yếu hả bạn? 9900 dùng BIS push mail, facebook, web lướt suốt ngày pin vẫn trụ được từ sáng đến tối mà bạn.

Nếu bạn muốn OS 7, pin tốt hơn 99 một chút và lại khá giống 9780 thì tham khảo 9790 đi

9790 mình không thik vì mặt sau xấu. Cám ơn lời khuyên của bác, em thì mua về không có ý định up rom gì đâu mà chỉ muốn mua lúc đầu thế nào thì cứ như thế mà sài thôi, down thêm các app cần thiết trong bbworld là được. Không biết lúc vừa mua về bản của smartcom để rom bao nhiêu nhỉ:-?. Em định dùng tầm pin khoảng 1 ngày rưỡi bác ạ. 9900 e còn 1 cái nữa em không thik lắm là bị bong tróc cái thanh chắn giữa bàn phím và nút trackpad hình như không nổi hẳn lên như 9780. Không biết màn hình cảm ứng của 9900 có bền không bác nhỉ ?

Đến thời điểm mình xài BB đến giờ phải thừa nhận rằng 9900 là dòng ưng ý nhất của BB dùng phím cứng, ngoài việc phần cứng mạnh, thiết kế đẹp và đặc biệt phím bố trí quá tuyệt vời cho việc soạn thảo thì màn hình cảm ứng là một lợi thế để tăng cường hiệu quả sử dụng trong 1 số tình huống. Điểm có lẽ quan tâm nhất và có thể nhược điểm theo đánh giá của số đông là vấn đề về pin. Tuy nhiên sau khi tinh chỉnh bản ROM và 1 vài thông số tối ưu, 9900 của mình có thể sử dụng cả ngày mà không quan tâm đến vấn đề pin nữa, bật always 3G, BIS, facebook, thoại, push mail 1 ngày khoảng 200 mail thì đến 11h vẫn còn khoảng 15% pin.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi kevintcp
    Đến thời điểm mình xài BB đến giờ phải thừa nhận rằng 9900 là dòng ưng ý nhất của BB dùng phím cứng, ngoài việc phần cứng mạnh, thiết kế đẹp và đặc biệt phím bố trí quá tuyệt vời cho việc soạn thảo thì màn hình cảm ứng là một lợi thế để tăng cường hiệu quả sử dụng trong 1 số tình huống. Điểm có lẽ quan tâm nhất và có thể nhược điểm theo đánh giá của số đông là vấn đề về pin. Tuy nhiên sau khi tinh chỉnh bản ROM và 1 vài thông số tối ưu, 9900 của mình có thể sử dụng cả ngày mà không quan tâm đến vấn đề pin nữa, bật always 3G, BIS, facebook, thoại, push mail 1 ngày khoảng 200 mail thì đến 11h vẫn còn khoảng 15% pin.

Bạn có thể nói chi tiết hơn cái "tinh chỉnh bản ROM và 1 vài thông số tối ưu" của bạn như thế nào không ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Nobit@
    Bạn có thể nói chi tiết hơn cái "tinh chỉnh bản ROM và 1 vài thông số tối ưu" của bạn như thế nào không ?
    Nói cách khác là tối ưu ROM đó bạn. Xóa bớt File cods của một số ứng dụng mà hiện tai VN không dùng được. Nói chung có rất nhiều thứ nên tối ưu lại để máy hoạt động hiệu quả hơn.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Nói cách khác là tối ưu ROM đó bạn. Xóa bớt File cods của một số ứng dụng mà hiện tai VN không dùng được. Nói chung có rất nhiều thứ nên tối ưu lại để máy hoạt động hiệu quả hơn.

Cái này mình hơi gà bạn chỉ giúp mình một số ứng dụng VN ko dùng được đấy là gì được ko ? Mà tóm lại thì nên mua 9900 hàng smartcom hơn là 9780 brightstar đúng không ?

Em nghĩ là bác nên mua Iphone chứ ko nên mua Black Berry đâu bác ạ. Lý do à ? ... )

Trích dẫn Gửi bởi ebipham
    Em nghĩ là bác nên mua Iphone chứ ko nên mua Black Berry đâu bác ạ. Lý do à ? ... )

Mình nghĩ bạn không nên nói vậy mặc dù là đùa. Chúng ta nên hoan ngênh tất cả anh em BB.

Bạn phải xác định được nhu cầu của mình đối với BB như thế nào thì mới quyết định được nên cưới em nào.
    Ví dụ:
    - Đơn thuần chỉ là làm việc như sms, check mail, thỉnh thoảng lướt web, check fb... thì nên dùng 9780 vì pin trâu, bạn không bị rơi vào tình trạng có 1 ngày làm việc ngoài đường mà cứ lo ngay ngáy hết pin.
    - Bạn muốn trải nghiệm những tính năng mới của OS 7 như call BBM, Viber, thuận tiện hơn trong việc lướt web, không sợ việc hết pin nhanh,... thì nên dùng 9900.
    Trước mình dùng 9780 và mới đổi qua 9930 nên đây là trải nghiệm thực tiễn của mình.
    Chúc bạn có những trải nghiệm mới, thú vị hơn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Nhờ tư vấn] Có nên mua 9780 ko?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 11-10-2015, 04:11 PM
  2. 9900 và 9930 nên mua cái nào và ở tp HCM nên mua ở đâu ?
    Bởi dosichaudocno5 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-12-2014, 11:04 PM
  3. Nên mua 9780 new hay 9900 used ~ giá
    Bởi VIPWIHXQ0802 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 29-12-2013, 10:54 AM
  4. Xin tư vấn bản rom nào cho Bold 9780 Brightstar bàn phím tiếng Việt
    Bởi cahaps2.8 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-04-2013, 03:49 PM
  5. Nên chọn 9810 hay 9780