Trong các bản cập nhật

BBM gần đây, BlackBerry đã tích hợp vào tính năng chia sẻ vị trí thời gian thực (real-time

sharing locations) thông qua dịch vụ

Glympse. Với dịch vụ mới này, BlackBerry thực sự tin rằng họ đã tạo ra một dịch vụ và định nghĩa lại cách thức mà chúng ta sẽ chia sẻ vị trí của mình cho nhau, vậy ưu điểm của nó là gì?

1.Dễ dàng trong thao tác, hiệu quả khi sử dụng, cập nhật theo thời gian thực

Việc chia sẻ vị trí theo thời gian thực sẽ đơn giản hệt hệt như việc bạn chia sẻ một tấm ảnh cho các bạn bè của mình trong BBM với thời gian tại địa điểm do bạn chọn, và bạn cũng có thể sửa lại thời gian này nếu kế hoạch của bạn bị bất chợt bị đổi về khung giờ.
  • Trong một cuộc trò chuyện BBM, hãy chạm vào nút chia sẻ
  • Tiếp tục chạm vào nút chia sẻ vị trí Glympse
  • Thiết lập khung thời gian bạn muốn chia sẻ với bạn bè của mình, nhấn "Send" để tin nhắn được gửi đi
  • Nếu bạn muốn thay đổi khung thời gian, chỉ cần chạm vào vị trí đã chia sẻ và thay đổi trở lại khung thời gian
2.Đề cao tính an toàn

Các ứng dụng chia sẻ vị trí dùng các cơ chế định vị và đánh dấu trên bản đồ tương tự nhau. Nhưng Glympse và BBM là các nền tảng bắt buộc phải có các hành lang mã khoá theo truyền thống của BlackBerry. Bạn là người sẽ chia sẻ vị trí của mình, BlackBerry sẽ thiết kế để bạn luôn là người chủ động kiểm soát các vị trí bạn gửi đi, khung thời gian có giá trị, hết giờ đồng nghĩa với hết giá trị tham chiếu, mọi người sẽ không thể biết bạn đang ở đâu dù có chạm trở lại vị trí bạn đã chia sẻ. An toàn là trên hết.

3.Cơ chế này cũng có sẵn trong Multi-chat

Nếu bạn đang có một nhóm bạn bè cùng làm việc (hay đi chơi chẳng hạn), bạn đơn giản chia sẻ vị trí và khung giờ vào Multi-chat này, mọi người sẽ cập nhật vào đó. Không nhất thiết phải là gửi cho từng người.

Và mới đây, đội đua

F1 MERCEDES AMG PETRONAS, đối tác chiến lược trong truyền thông di động của BlackBerry có ghé qua Canada để bắt đầu vòng đua Canadian Grand Prix. BlackBerry đã gửi đến đội đua phóng viên Carl-Edwin Michel làm tour-guider cho đội. Bạn có thể xem video dưới để thấy anh chàng của chúng ta đã ứng dụng chức năng BBM Sharing Locations này hấp dẫn như thế nào.
<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/V-Zy9_UcWE4?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
Xem trên di động</div>

View more random threads: