Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest

Guest
    Bác chỉ cần chạy lại file b-createdebugtoken.bat sau đó nó sẽ tự động sinh ra file debugtoken mới, sau đó bác vào bb mục Development mode xóa cái debugtoken cũ rồi slideload cái mới vào

Guest
    hieuvo bác xài 10.2 hả? Nếu xài 10.2 thì dùng Chrome Extension để load Debug token nhé. Và không cần xóa DT cũ, nó sẽ tự động đè lên cái cũ.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi makeno_ntt
    Bác chỉ cần chạy lại file b-createdebugtoken.bat sau đó nó sẽ tự động sinh ra file debugtoken mới, sau đó bác vào bb mục Development mode xóa cái debugtoken cũ rồi slideload cái mới vào
    Oke để mình test thử xem sao !!!

Trích dẫn Gửi bởi KiNGHAI
    hieuvo bác xài 10.2 hả? Nếu xài 10.2 thì dùng Chrome Extension để load Debug token nhé. Và không cần xóa DT cũ, nó sẽ tự động đè lên cái cũ.
    Mình dùng 10.2 cái Debugtoken của mình hết hạn bạn ah ? mình có đọc hướng dẫn để gia hạn thêm Debugtoken mà làm hoài k được.

Oh, tại vì mình xem lỗi thì thấy ghi "invalid action install_2" nên nghĩ là do tool dùng để sideload chưa tương thích với 10.2.

Bạn tạo lại debug token trên cùng máy đã tạo debug token trước đó rồi hả? Khi bạn chạy lại bước tạo debug token, có báo lỗi gì ko?

Trích dẫn Gửi bởi KiNGHAI
    Oh, tại vì mình xem lỗi thì thấy ghi "invalid action install_2" nên nghĩ là do tool dùng để sideload chưa tương thích với 10.2.

Bạn tạo lại debug token trên cùng máy đã tạo debug token trước đó rồi hả? Khi bạn chạy lại bước tạo debug token, có báo lỗi gì ko?
    Báo lỗi giống như hình luôn đó bạn !

Guest
    hieuvo Debug Token có thời hạn 30 ngày, hết hạn thì phải tạo mới chứ không phải load lại debug token cũ vào máy. Bạn đã renew debug token theo hướng dẫn trong đây rồi đúng không? (mình có update cách renew debug token)

http://bbvietnam.com/threads/window...ich-va-chay-tot-tren-bb10.14273/#.Uf9RcZI3DbM

Sau khi đã có debug token, thì bạn dùng Chrome để sideload vào điện thoại, tham khảo hướng dẫn tại đây

http://bbvietnam.com/threads/giai-phap-quan-ly-khong-day-cho-playbook-va-bb10.12659/

(phần 2)

Mà bạn đang dùng 10.2 hả?

[/quote]Mà bạn đang dùng 10.2 hả?[/quote]
    Mình đang dùng 10.2 bạn ah ! chán ghê k biết sao làm hoài k được

hieuvo Không biết tại sao bạn làm hoài không được. Lúc đầu mình dùng vnBB10, khi load debug token vào máy cũng bị lỗi y như của bạn, sau đó mình chuyển sang dùng Chrome Extension để load Debug Token thì được. Mình thấy nhiều người đã làm rồi và cũng thành công.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn tạo file Debugtoken để chạy ứng dụng Android trên BB10 với signingkey mới theo BBID
    Bởi ncsmot792 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 11:11 PM
  2. Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 05-05-2014, 07:10 PM
  3. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 25-04-2014, 07:19 AM
  4. Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 20-03-2014, 10:22 AM