Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Em đang xài Z10, OS 10.2.1.1055, thấy vào wifi nó lằng nhằng khó hiểu quá. Các bác chỉ giúp em với:

1. Em ở tầng 6, có đúng 1 vài lần bắt được mạng tầng 6, còn giờ thì không thấy đâu, chỉ toàn thấy tầng 5 với tầng 7 mặc dù máy tính và các điện thoại khác bắt mạng tầng 6 ầm ầm.

2. Thêm nữa là với các wifi tầng 5 & 7 thì cũng không auto connect được mà phải vào wifi, sau khi dò thì thấy hiện lên tên mạng nhưng đề là "Đã lưu - tắt", muốn connect thì phải bấm vào, gạt mục "cho phép kết nối" sang on rồi chọn "kết nối" mới được (mặc định lúc nào cũng là off). Mặc dù đã lưu vào rồi nhưng lần sau vẫn thế, không thể tự connect khi bật wifi lên. Rất là bất tiện.

Bác nào biết bệnh này và cách khắc phục không ạ?

Hình như rom. 1055 nó bị vậy!,
    Tìm mạng có pass nhưng nó lại ko hiện pass ( cái tên mạng ko có cái ổ khoá) potay ko kết nói được

Về khoản wifi thì BlackBerry nhìn chung là tương đối chảnh. Không thân thiện tí nào, dungd bản leak thì càng khổ

có lẽ tại nơi bác quá nhiều wifi hoặc nó xung đột với phần nào của ăn roi, chứ máy em tích wifi một phát là nó tự nhận luôn những wifi đã lưu. Ở nơi làm việc có 2 cái phát wifi (đều có pass) em chỉ lưu 1 cái khi nào bật nó tự nhận, vẫn để wifi khi về nhà nó cũng tự nhận mạng wifi ở nhà. Nói chung là ổn định đó chứ.

Phần setting nhanh nhiều bác chưa chú ý: nó có 2 chế độ, nếu bác chỉ nhấn vào biểu tượng thì tương đương với bật tắt, còn như nhấn vào phần chữ thì nó sẽ ra cả mục cài đặt tương ứng

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    có lẽ tại nơi bác quá nhiều wifi hoặc nó xung đột với phần nào của ăn roi, chứ máy em tích wifi một phát là nó tự nhận luôn những wifi đã lưu. Ở nơi làm việc có 2 cái phát wifi (đều có pass) em chỉ lưu 1 cái khi nào bật nó tự nhận, vẫn để wifi khi về nhà nó cũng tự nhận mạng wifi ở nhà. Nói chung là ổn định đó chứ.

Phần setting nhanh nhiều bác chưa chú ý: nó có 2 chế độ, nếu bác chỉ nhấn vào biểu tượng thì tương đương với bật tắt, còn như nhấn vào phần chữ thì nó sẽ ra cả mục cài đặt tương ứng
    Em biết. Chính vì em nhấn biểu tượng để bật wifi mà thấy nó chả tự động bắt được gì nên mới phải vào hẳn setting, lúc đấy mới biết là phải vào gạt "cho phép kết nối" sang ON mới kết nối được

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 10-04-2015, 02:23 PM
  2. Xin hướng giải quyết z10
    Bởi vuongkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-08-2014, 10:55 PM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 07-03-2013, 08:56 AM
  4. lỗi 907 invalid COD a network error occured - giải quyết giúp mình với!
    Bởi myphamthailan98 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-10-2012, 11:22 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 04:49 PM