Kết quả 1 đến 6 của 6
    mong các pro giúp mình:
    vấn đề 1:mình cần tắt cái thông báo đèn led khi pin dưới 10% đi thì làm thế nào.
    vấn đề 2:mình soạn tin ko hiểu sao no bị lỗi.nếu mình chấm câu thì từ tiếp theo ko ghi được dấu mà nó chuyển dấu cho từ trước dấu chấm câu.VD minh hoạ:
    minh viết 1 đoạn tin như sau : 'cần giúp đỡ.vấn đề soạn thảo văn bản'
    thì nó chuyển thành câu : 'cần giúp đớ.vân đề soạn thảo văn bản'
    đó,cái cái dấu câu ở sau dấu chấm ko viết được.nó cứ chuyển vào dấu của từ viết trước dâu chấm câu.điên cả người.
    mong mọi người giúp mình.cảm ơn nhiều.

vấn đề 1: dùng app còn trên hệ thống thì do kiến thức có hạn nên chưa tìm ra..!
    vấn đề 2: bạn nên vuốt lên ở chỗ phím cách khi xong một từ nhé. cái này dân teen hay dùng vì các teen word ko có trong từ điển như : vk, kute,ck,roy...! (nếu thấy chỗ phím cách nó hiện đúng từ cần gõ thì ấn như bình thường ) mặc định bb10 khi bạn đặt dấu ",", "," thì nó tự cách ra một dấu cách theo kiểu : "cần giúp đỡ(bạn ấn dấu chấm,phảy,chấm than..) (bb tự cách 1 dấu cách) vấn đề soạn thảo văn bản" khi bạn tự gõ "cần giúp đỡ.(không có dấu cách) vấn đề soạn thảo " thì dấu của từ đằng trước sẽ thành dấu của từ đứng sau. và kết quả là thành :"cần giúp đớ.vân đề soạn thảo". còn nếu bạn muốn gõ như bình thường nnư các dòng khác thì gõ : "cần giúp đỡ (dấu chấm) (dấu cách) vấn đề soạn thảo văn bản"

P/S: em dốt văn nên hơi lan man hi vọng bác hiểu...!

Trích dẫn Gửi bởi nobjtten
    vấn đề 1: dùng app còn trên hệ thống thì do kiến thức có hạn nên chưa tìm ra..!
    vấn đề 2: bạn nên vuốt lên ở chỗ phím cách khi xong một từ nhé. cái này dân teen hay dùng vì các teen word ko có trong từ điển như : vk, kute,ck,roy...! (nếu thấy chỗ phím cách nó hiện đúng từ cần gõ thì ấn như bình thường ) mặc định bb10 khi bạn đặt dấu ",", "," thì nó tự cách ra một dấu cách theo kiểu : "cần giúp đỡ(bạn ấn dấu chấm,phảy,chấm than..) (bb tự cách 1 dấu cách) vấn đề soạn thảo văn bản" khi bạn tự gõ "cần giúp đỡ.(không có dấu cách) vấn đề soạn thảo " thì dấu của từ đằng trước sẽ thành dấu của từ đứng sau. và kết quả là thành :"cần giúp đớ.vân đề soạn thảo". còn nếu bạn muốn gõ như bình thường nnư các dòng khác thì gõ : "cần giúp đỡ (dấu chấm) (dấu cách) vấn đề soạn thảo văn bản"

P/S: em dốt văn nên hơi lan man hi vọng bác hiểu...!
    cái vấn đề 2 mình muốn là gõ như bình thường đó.nghĩa là mình gõ dấu chấm rồi mà nó ko tự cách ra.mình tự ấn dấu cách thì tốn time quá.lên có cách nào cái đặt mà mình ấn dấu chấm nó tự cách ra ko.hoặc ko cần cách vẫn ghi được như bình thường đó.vì lần trước mình ko có bị như vậy.gõ dấu chấm xong rồi gõ tiếp các từ khác vẫn được ko bị như trên hixx

có 2 cách để bạn ko phải ấn dấu cách mất thời gian và ko bị lỗi khi đặt dấu câu là :
    1) khi ở dấu cách hiện đúng từ mà bạn cần gõ thì bạn ấn vào đó nó sẽ tự cách ra cho bạn.
    2) khi bạn gõ nó hiện ra gợi ý đúng với từ bạn muốn gõ thì bạn vuốt lên nó cũng sẽ tự cách ra cho bạn.
    còn nếu bạn gõ từng chữ như các dòng smartphone khác thì buộc bạn phải ấn dấu cách khi đặt dấu câu. còn ko đặt thì sẽ bị lỗi như của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi nobjtten
    có 2 cách để bạn ko phải ấn dấu cách mất thời gian và ko bị lỗi khi đặt dấu câu là :
    1) khi ở dấu cách hiện đúng từ mà bạn cần gõ thì bạn ấn vào đó nó sẽ tự cách ra cho bạn.
    2) khi bạn gõ nó hiện ra gợi ý đúng với từ bạn muốn gõ thì bạn vuốt lên nó cũng sẽ tự cách ra cho bạn.
    còn nếu bạn gõ từng chữ như các dòng smartphone khác thì buộc bạn phải ấn dấu cách khi đặt dấu câu. còn ko đặt thì sẽ bị lỗi như của bạn.
    vậy là do máy nó như thế rồi hả bạn.mình nhớ trước đây mình đâu có bị lỗi này nhỉ @@.mình gõ như các smartphone bình thường vẫn được mà @@.nản thật

bạn có thể bỏ nó đi trong phần văn bản và ngôn ngữ -> dự đoán và sửa lỗi->tự động sửa lỗi bằng phím khoảng trắng-> tắt ! rồi sau này bạn sẽ ko bị lỗi đó nữa nhưng mỗi lần đặt dấu câu thì phải cách ra thì mới đúng chính tả và mới ko bị lỗi dấu nhé...!

Các Chủ đề tương tự

1. không chèn được số điện thoại khi soạn tin nhắn.
    Bởi QCWDSNW9269 trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-03-2014, 12:18 AM
  2. [Hỏi] Làm thế nào xuống dòng khi soạn tin nhắn
    Bởi malinhdang trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-08-2013, 01:13 AM
  3. hn, Bb 9000 có soạn thảo được tiếng việt ko ? AE giúp với
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 12:23 PM
  4. Compose Email - Phần mềm giúp bạn soạn thảo Email nhanh hơn và tiện hơn trên PlayBook
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 02:56 PM
  5. QSMS 0.1: Thêm một lựa chọn để soạn nhanh tin nhắn SMS (mọi BB với OS 3.7+)
    Bởi dichvuvisa24h trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-04-2011, 01:05 PM