Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    [IMG]data/attachments/17/17291-4a983b7b214d06f8dfc43a4aa1957293.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/17/17292-0e333634d377be89784e73ef2fc08737.jpg[/IMG]

Hi anh em,
    Như anh em đã biết, app Android như Baomoi có một đặc điểm rất khó chịu đó là tự động cache data vào bộ nhớ trong của máy. Sau khoảng vài ngày sử dụng, thư mục cache này tự lưu đến hàng ngàn item gây chậm máy, nóng máy, hao pin => giảm hiệu năng sử dụng.
    Mấy hôm trước mình có tình cờ trong lúc nghịch phát hiện ra một cách rất hơn giản làm cho app Android không thể cache vào bộ nhớ máy được nữa, mình đã test vài ngày cho kết quả rất khả quan. AE thực hiện như sau:

B1: Dùng File Manager vào bộ nhớ trong của máy
    B2: Vào folder "misc" sẽ thấy một thư mục là "android" ~> thư mục này lưu trữ tất cả các thể loại dữ liệu rác mà app Android sinh ra trong quá trình chạy
    B3: Giữ tay trên folder "android" 2 giây, chọn "Rename", sau đó đổi folder sang thư mục ABC nào đó
    B4: Sau khi đổi tên thì tất cả các dữ liệu rác đang có trong "android" sẽ được move sang thư mục ABC mới và thư mục "android" gốc sẽ còn 0 item => Từ bây giờ trở đi, không app Android nào có thể cache rác vào thư mục "android" nữa

Lưu ý:
    1. Với thư mục "ABC", các bạn có thể xóa đi để làm sạch hoàn toàn bộ nhớ máy khỏi data rác của Android
    2. Sau khi đổi tên thư mục gốc "android" đồng nghĩa với việc app Android không thể lưu bất cứ dữ liệu gì vào bộ nhớ máy => có nghĩa là các bạn sẽ không thể dùng app ZingMp3 để down nhạc về máy nữa nhé.

Bonus:
    Tặng thêm anh em app Baomoi version 1.4.4 đã tuyệt chủng. Chạy rất mượt và không có các chức năng linh tinh gây giảm hiệu năng sử dụng. Mình chạy version 1.4.4 này kết hợp với cách trên thì dùng app Baomoi trên Z30 mượt không thua gì HTC M8
    Download tại đây: https://mega.co.nz/#!JodVGDAI!e5GEIWb7QY60EQi6V6AK95e6Vxl5GyeIU76IAsk wDBE

hay,cảm ơn bác đã chia sẻ,lát em thử :x

Có ảnh hưởng gì đến dữ liệu không bác?

Kiểm tra thư mục misc trong máy nó hơn 6GB , mà kiểm tra các thư mục con được có mấy trăm MB là sao nhỉ

vậy sau khi đổi muốn cài android cũng không được. em đổi tên thư mục trước. sau đó cài Báo Mới của bác thì khi cài đặt nó báo đã cài đặt. sau khi đổi tên xong nó sẽ đẻ ra 1 thư mục android nữa. giờ em không biết làm thế nào để trở lại như cũ đây

Trích dẫn Gửi bởi doanvm09
    vậy sau khi đổi muốn cài android cũng không được. em đổi tên thư mục trước. sau đó cài Báo Mới của bác thì khi cài đặt nó báo đã cài đặt. sau khi đổi tên xong nó sẽ đẻ ra 1 thư mục android nữa. giờ em không biết làm thế nào để trở lại như cũ đây
    Sau khi đổi tên mình vẫn cài app Android bình thường, ko gặp vấn đề j cả. Sao bác lại nói là muốn cài app Android cũng ko đc?
    Bây h bạn xoá cái thư mục Android nó sinh ra sau khi đổi tên đi. Sau đó delete cái app Baomoi đang có trong máy rồi cài lại bản của mình là ok ngay

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thacsign
    Có ảnh hưởng gì đến dữ liệu không bác?
    Mình chưa thấy có ảnh hưởng gì

Xác nhận là sau khi làm theo bác, e xoá cái mega vs Clash of clan đi thì cài lại không được nhé. Chắc phải autoload lại thôi.

Xác nhận là sau khi làm theo bác, e xoá cái mega vs Clash of clan đi thì cài lại không được nhé. Chắc phải autoload lại thôi.
    Lại Rename lại như cũ xem sao bạn

Nếu thằng COC mà nó có data ở folder obb lưu trong thư mục "android" thì làm sao mà cài được bác? Mega máy em vẫn cài lại được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Mẹo] Ngay lập tức sử dụng BBM trên Android và iPhone mà không phải "xếp hàng" chờ
    Bởi trungtamupsvn trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 12:48 AM
  2. Clear cache cho bb10
    Bởi ducnpmko115 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-01-2015, 12:04 AM
  3. [TIPS] - Làm thế nào để xóa bộ nhớ cache của BB AppWorld
    Bởi cahaps2.4 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-05-2013, 12:18 PM
  4. Cách xóa bộ nhớ Cache của BlackBerry World trên BlackBerry 10
    Bởi vietazshopping365 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 03:25 AM
  5. xoá cache của app BaoNet ???
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-10-2012, 07:53 PM