Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Mình là mem mới vào, xin ace cho mình hỏi 1 vấn đề. Chẳng qua là mình mới mua 1 em z10-001, được 3 tuần, bình thường vào phần "Theo dõi thiết bị" thì cái "hệ thống" nếu không làm gì chỉ ngốn 2-5%CPU gì đó nhưng nếu mình lướt web bất kể wifi hay 3g xong thì dù để không cả mấy tiếng sau thì "hệ thống" vẫn ngốn hơn 30% để 1 lúc thì nhảy xuống 13-15%CPU và cứ giữ như vậy; và hậu quả là hao pin hơn nhiều. Có cách nào khắc phục được không mng??? chẳng lẽ mua smartphone về lại để dùng như đt nghe gọi thông thường @@
    HÌnh đây ạ, mới vào thì thế nhưng để vài giây thì nó còn 13%CPU, khổ, nãy sạc xong vừa rút ra không biết được nửa tiếng chưa mà giờ còn 97% pin
    (ROM 10.2.1.2977)

bạn chụp cái ảnh lên để có thêm thông tin thì anh em mới xem và nhận xét được.

Mình mới sửa bài viết r đó bn :3

Có ai như mình ko, đọc xong bài là vuốt từ duới lên, rồi lại vuốt từ trên xuống vào kiểm tra cpu luôn, cpu của t nhảy loạn từ 10 lên 15%, đang sử dụng 3g vào browser, nghe nhạc bằng phần mềm mặc đinh

Bạn có cài app android nào ko?

Trích dẫn Gửi bởi Hikaru0626
    Mình là mem mới vào, xin ace cho mình hỏi 1 vấn đề. Chẳng qua là mình mới mua 1 em z10-001, được 3 tuần, bình thường vào phần "Theo dõi thiết bị" thì cái "hệ thống" nếu không làm gì chỉ ngốn 2-5%CPU gì đó nhưng nếu mình lướt web bất kể wifi hay 3g xong thì dù để không cả mấy tiếng sau thì "hệ thống" vẫn ngốn hơn 30% để 1 lúc thì nhảy xuống 13-15%CPU và cứ giữ như vậy; và hậu quả là hao pin hơn nhiều. Có cách nào khắc phục được không mng??? chẳng lẽ mua smartphone về lại để dùng như đt nghe gọi thông thường @@
    HÌnh đây ạ, mới vào thì thế nhưng để vài giây thì nó còn 13%CPU, khổ, nãy sạc xong vừa rút ra không biết được nửa tiếng chưa mà giờ còn 97% pin
    (ROM 10.2.1.2977)

View attachment 11040
    Cứ thoải mái đi bác rất bình thường thôi, miễn là dùng không lỗi không lag giật là ok xem của em nè

bác chuyển sang xem "kéo dài 12h" xem?? trung bình <6% mình nghĩ là ok

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi jerrydau
    Có ai như mình ko, đọc xong bài là vuốt từ duới lên, rồi lại vuốt từ trên xuống vào kiểm tra cpu luôn, cpu của t nhảy loạn từ 10 lên 15%, đang sử dụng 3g vào browser, nghe nhạc bằng phần mềm mặc đinh

Bạn có cài app android nào ko?
    ah mình ko dùng app android nào cả bn ah :v

Trích dẫn Gửi bởi gin_bkhn
    bác chuyển sang xem "kéo dài 12h" xem?? trung bình <6% mình nghĩ là ok
    lúc nào cũng 13-15% mà bn, bây giờ trung bình 12h là 14% r

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Cứ thoải mái đi bác rất bình thường thôi, miễn là dùng không lỗi không lag giật là ok xem của em nè
    uh thì máy cũng mát ko nóng nhưng hao pin quá, mới rút sạc lúc 5h mà giờ còn có 93% trong khi mình để ko làm gì cả, nãy giờ đang dùng pc mà, qua đêm thì mất 15% trong khi nếu bth chỉ mất 3%
    p/s: restart máy thì bth trở lại nhưng ko lẽ cứ mỗi ngày lại restart ((((((((((((((((((((((((((((((((

bạn có cài nhiều app android bằng file apk k?? mình nghĩ chỉ do cái đấy thôi

ko mình ko dùng app android, mình dùng app bb đủ xài r, mà có khi nào do Rom ko ta, tại gần đây mới bị chứ mình nhớ hồi trc ko bị kiểu này @@

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 có vấn đề về pin sử dụng System và PIM Services
    Bởi ngochieu85 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 01-10-2014, 08:15 PM
  2. Music Player của Bold 9000 search cả file trong thư mục System/Accessibility
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 11:45 PM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-08-2012, 12:40 PM
  4. System Enhancement v1.0.3 MMMOOO
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-12-2011, 07:33 PM
  5. wemee Date and Time 1.1: Hiển thị ngày giờ trên system menu của BB
    Bởi thegioi916 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 12