Kết quả 1 đến 8 của 8
    Nếu bạn đã cài đặt Leaked - Android App Player for the BlackBerry PlayBook thì chắc bạn sẽ muốn biết "Vậy thì, làm thế nào để cài ứng dụng Android lên đây?". Và đây là 1 hướng dẫn nhanh cho bạn (theo N4BB). Và có thể RIM sẽ làm cho việc cài đặt này trở lên dễ dàng hơn khi họ phát hành bản chính thức cho Android App Player.

Các phần mềm cần chuẩn bị và cài đặt lên máy tính:
    • Android SDK - install platform tools (first option)
    • Java JDK

PlayBook cần đặt ở chế độ Development mode, cài đặt chế độ này trong phần Security.
    Chúng ta bắt đầu với phần mềm Android đầu tiên nhé, phần mềm Netflix, download file .APK ở đây

Bạn đã download và cài đặt xong Android SDK và JDK, đã có file apk của Netflix, chúng ta bắt đầu cài nó lên PlayBook nhé. Trên máy tính, chạy cmd và di chuyển vào thư mục cài đặt Android SDK (C:\Program Files\android\android-sdk\tools)
    Và thực hiện các lệnh sau (theo N4BB):

C:\Program Files\Android\android-sdk\platform-tools>adb connect 169.254.0.1:5555 connected to 169.254.0.1:5555

C:\Program Files\Android\android-sdk\platform-tools>adb root restarting adbd as root

C:\Program Files\Android\android-sdk\platform-tools>adb connect 169.254.0.1:5555
    connected to 169.254.0.1:5555

C:\Program Files\Android\android-sdk\platform-tools>adb install com.netflix.mediaclient.1.3.apk
    2533 KB/s (7378353 bytes in 2.843s)
    pkg: /data/local/tmp/com.netflix.mediaclient.1.3.apk
    Tôi, vnbb (người viết bài này) cũng như N4BB không đảm bảo là tất cả các ứng dụng của Android đều có thể cài và chạy tốt trên PlayBook. Ai cài được ứng dụng nào thì report lên đây để anh em cùng biết nhé.

Và chú ý: hiện tại, bản Android App Player mới chỉ là bản Leaked, chưa được chính thức phát hành, nên bạn "do it at your own risk".

Video Clip demo ứng dụng Android App Player trên PlayBook
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/jIAp8VnC49E?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Link để xem trên BB</div>
    BBVietnam - Nguồn bài viết: N4BB (Video by CrackBerry)

Các bạn chú ý là Không phải ứng dụng nào cũng cài lên được. Theo mình nghĩ thì chỉ nên thử với các ứng dụng Flash thôi vì mã nguồn cho các ứng dụng Webworks của Playbook và Androi khác nhau còn Flash thì code đều cùng 1 mẹ ra mà

@bbtn: vì nó khác nhau nên mới cần 1 thằng Player đứng ở giữa. Chứ Flash thì QNX nó hỗ trợ sẵn rồi, cần gì thằng Android App Player này
    Cái AAP này giống thằng Wine trên Linux đó, giúp cài các ứng dụng của Windows lên Linux.

[ Posted by Mobile Device ]

Mạnh mẽ của Android và đẳng cấp của BB, 2 trong 1. Quá tuyệt

Guest
    cám ơn bác nhé. em cung đang dùng 1con playbook. em phải cài ngay thôi

ứng dụng androi nhưng đã có file bả thì mình cài bình thường giống ứng dụng native đúng không ạ.

@Stungqb: nó ko mượt = thôi :3

Trích dẫn Gửi bởi stungqb
    ứng dụng androi nhưng đã có file bả thì mình cài bình thường giống ứng dụng native đúng không ạ.
    @stungqb: đúng rồi bạn, bây giờ thì việc cài đặt đã rất dễ dàng với

vnBB10 rồi. Bài này viết từ rất lâu, từ hồi PB đang chạy bản OS đầu tiên v1.0

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-03-2015, 11:07 AM
  2. BlackBerry sẽ mang quảng cáo lên BBM for Android, iPhone
    Bởi trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-10-2013, 08:33 AM
  3. BlackBerry khẳng định 100% sẽ đưa BBM lên Android và iPhone
    Bởi xuannayve325 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-10-2013, 12:15 PM