Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Chào mọi người,

Em có một vấn đề muốn được mọi người giải đáp, vấn đề của em là việc backup danh bạ trên Z10 nói riêng, hay trên BB10 nói chung.

Như mọi người biết thì khi mình đăng nhập facebook, danh bạ sẽ load danh sách friend trên facebook về, rồi sau đó mình có thể tạo liên kết giữa một người trong danh bạ và tài khoản facebook của họ, rất thuận tiện cho việc bổ sung thông tin cá nhân và danh bạ sẽ rất đẹp vì sẽ có ảnh cho từng người luôn.

Nhưng khi em backup bằng Contact X thì không thể backup tài khoản facebook ra cùng được, sau đó restore lại thì cũng chỉ có danh bạ đơn thuần thôi, lại ngồi liên kết tài khoản từng người, rất mất tgian.

Vấn đề của em là vậy, mọi người có ý kiến gì về việc này không?

Không có ai giúp em ạ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dangduyhao
    Chào mọi người,

Em có một vấn đề muốn được mọi người giải đáp, vấn đề của em là việc backup danh bạ trên Z10 nói riêng, hay trên BB10 nói chung.

Như mọi người biết thì khi mình đăng nhập facebook, danh bạ sẽ load danh sách friend trên facebook về, rồi sau đó mình có thể tạo liên kết giữa một người trong danh bạ và tài khoản facebook của họ, rất thuận tiện cho việc bổ sung thông tin cá nhân và danh bạ sẽ rất đẹp vì sẽ có ảnh cho từng người luôn.

Nhưng khi em backup bằng Contact X thì không thể backup tài khoản facebook ra cùng được, sau đó restore lại thì cũng chỉ có danh bạ đơn thuần thôi, lại ngồi liên kết tài khoản từng người, rất mất tgian.

Vấn đề của em là vậy, mọi người có ý kiến gì về việc này không?
    vấn đề của bác tự bác trả lời rồi còn gì, muốn backup ổn định thì dùng bblink

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    vấn đề của bác tự bác trả lời rồi còn gì, muốn backup ổn định thì dùng bblink
    BBlink cũng không có backup liên kết với các tài khoản, thế nên em mới hỏi mọi người

Đúng là cái liên kết danh bạ nó không backup đc. Mỗi lẫn autoload là phải liên kết lại, rất mất công.

Trích dẫn Gửi bởi haita
    Đúng là cái liên kết danh bạ nó không backup đc. Mỗi lẫn autoload là phải liên kết lại, rất mất công.
    Không có cách nào sao bác? Liên kết đc thì danh bạ rất thông minh

Trích dẫn Gửi bởi dangduyhao
    Không có cách nào sao bác? Liên kết đc thì danh bạ rất thông minh
    Mình ko biết. Nhưng nếu mn dùng thì bạn đừng uprom bằng autoload, up bằng sáchehi và ota thôi.

Trích dẫn Gửi bởi haita
    Mình ko biết. Nhưng nếu mn dùng thì bạn đừng uprom bằng autoload, up bằng sáchehi và ota thôi.
    autoload mất 5', liên kết lại danh bạ thì tính tầm 1 tiếng là xong tất cả, còn sachesi với ota thì cũng lâu như thế, có khi còn lâu hơn, em sẽ tìm hiểu thêm, nếu được thì sẽ chia sẻ với mọi người

Sacheshi cũng ko lắu lắm đâu. 1h chứ mấy.

cũng ngang autoload và ngồi sửa danh bạ :v autoload đỡ lỗi hơn bác ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. về vấn đề backup danh bạ và xóa danh bạ trên BB Z10
    Bởi dautudongian trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 07-11-2014, 11:56 AM
  2. Giúp đỡ backup danh bạ, sms, call log trên Z10
    Bởi daotaokm trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-05-2014, 03:35 PM
  3. Fire Chest Backup - Phần mềm backup dữ liệu cần có cho BB10