Xin chào ae trên diễn đàn!
Xin nhờ các anh em chỉ giáo giúp một số vấn đề rất đau đầu với mình(
- Mình bị quên cái ID BB và quên cả câu hỏi bảo mật nữa nên không cách nào lấy lại được ID của nó (os 10.2.1.1925). Hôm vừa rồi thấy có bản room mới 2141 nên mày mò up thử (mới mua đt nên đây là lần đầu up room ---> Gà đừng hỏi vì sao ). Mày mò up room với sachesi và Dbbtool mà đều không được vì không tìm được MMC và MNC của con vezizon 100-004 của mình (mình lên wiki tìm của US nhưng thử tất cả những cái dùng cho vezizon đều không được, chỉ có mỗi cái 311- 480 thì được nhưng mà là os 10.2.1.1925 - có bác nào bro chỉ giáo cái MMC và MNC với ) nên không thể tìm ra được bản os 10.2.1.2141. hix.
Mình đã down cái autoload OS 10.2.1.2141 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10 của petertinh về và đã up thành công lên 2141. trước khi up mình đã backup setting và media bằng sachesi. Khi up lên 2141 thì do không nhớ ID BB nên mình lập một ID mới với mail khác nên mất hết danh bạ. Mình đã restore lại file backup trước bằng sachesi, Dbbtool hay BB link đều không được. Không hiểu như thế nào nữa.
Xin nhờ các anh em trên diễn đàn chỉ giáo giúp mình vụ này với. Điên đầu với nó quá, vì mình vẫn muốn dùng ID BB cũ nhưng không biết làm cách nào cả.