Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Pin ảo BB Z10

Máy mình bị hiện tượng pin ảo, mình có đọc mấy bài khắc phục thử rồi mà mình chưa làm. Lâu lâu hay choi game nhu Class of clan Hay Day, hay sai 3G thi khoảng 2 0 30% pin là bị sụp nguồn. Ko biết do pin hay do phần cứng của máy hay phần mềm nữa! Tiện cho mình hỏi có bạn nào ban cục pin của Z10 thì để lại cho mình với? Hay có chỗ nào bạn ạ? Giá khoảng bao nhiêu ạ? Cám ơn mọi người nhiều!!!

Khi chạy 10.2 thì hay bị như vậy nhưng lên 10.3.1 thì hết huện tượng này! Của bạn chạy bản nào?

Trích dẫn Gửi bởi Trần Văn Lộc
    Khi chạy 10.2 thì hay bị như vậy nhưng lên 10.3.1 thì hết huện tượng này! Của bạn chạy bản nào?
    Mình lên 10.3.1 bản offical rồi mà vẫn bị !! đặc biệt là hay bị hiện tưởng khi restart lại máy là % pin trước và sau restart là khác nhau. Với lại hay bị khởi động hay "turn of device" khi pin khoảng 25 30% rồi nó tự động restart thì % pin lại về 10 15%...!! theo bạn thì thay cục pin mới có khác ko nhỉ? giá pin là bao nhiêu bạn biết ko? hóng mà chả thấy bác nào giúp

sống chung với lũ thôi. lúc thì 20% thì sập, lúc thì 1,2 % vẫn gọi vô tư.chả biết thế nào

Trích dẫn Gửi bởi clickhere265
    Máy mình bị hiện tượng pin ảo, mình có đọc mấy bài khắc phục thử rồi mà mình chưa làm. Lâu lâu hay choi game nhu Class of clan Hay Day, hay sai 3G thi khoảng 2 0 30% pin là bị sụp nguồn. Ko biết do pin hay do phần cứng của máy hay phần mềm nữa! Tiện cho mình hỏi có bạn nào ban cục pin của Z10 thì để lại cho mình với? Hay có chỗ nào bạn ạ? Giá khoảng bao nhiêu ạ? Cám ơn mọi người nhiều!!!

Trích dẫn Gửi bởi thanhbinhdnhk
    sống chung với lũ thôi. lúc thì 20% thì sập, lúc thì 1,2 % vẫn gọi vô tư.chả biết thế nào
    Dùng cho hết pin sau đó tháo pin ra, cho vào túi nilon rồi nhét trong ngăn đá tủ lạnh. Khoảng 2h thì bỏ ra, đợi hết lạnh thì gắn pin vào máy và sạc. Mình áp dụng như vậy là không còn hiện tượng pin ảo nữa. Pin mình dùng hơn 1 năm nay rồi, thỉnh thoảng up rom mới bị pin ảo. Áp dụng cách này hết luôn!

Sent from Z10 Black!

Guest
    Mình nghĩ bạn nên Autoload lại 1 - 2 bản Rom sau đo oánh giá, chứ máy mình z10-02 có bản bị pin ảo có bản không. Mấy bữa trc dùng offical 2267 pin tụt như 4` tụt váy, autoload lại 2243 cái ngon ngay

Nói chung stl1 thì hiện tượng này là sống chung với lũ thôi bạn. Một số máy làm theo các cách trên diễn đàn thì hết, một số máy như máy mình thì ko. Bạn ko tháo pin, xài - sạc,... một thời gian sẽ dần ổn định. Thế nhưng tháo pin ra vô thường xuyên và lài lại rom là bị. Mình bó tay rồi. Ráng chịu đi bạn. Có lúa thì lên pp hết kêu ca

Có 1 bạn hướng dẫn ntn dùng đến hết pin tháo pin ra và cắm sạc trong 30', sau đó cho pin vào và sạc 4-8 tiếng. bạn thử xem. Z10 001 pin ảo rất bá đạo, mình p đổi cục khác mới hết nhưng đến 3% là sập, còn bt thì đến 10% cắm sạc rồi. cảm nhận là autoload hay bị, hình như do os, mấy bản leak pin ảo rất ghê. Pin mới giá 150k thì p, pin xịn hay k thì k rõ.

cám ơn các bác rất là nhnều!! em sẽ ttử tất cả các cách. Hôm qua em có mượn cục pin khác của đứa bạn về để sài thử. Tối qua cắm sạc full từ 3h tối đến sáng 6h55 e rút ra sài. cho đến bây giờ là 12h56 pin 10% ko có hiện tượng sụp nguồn hay pin ảo. Nhu vậy có thể xác định ko phải do room hay do phần cứng. Nhưng chắc em sẽ autoload lai bản 10.3.1 offical, tại lúc em sài 10.2.1 cũng bị mà không nhiều và thường xuyên bi pin ảo vs sụp nguồn như lên 10.3.1. Một phần an tâm hơn về BB của mình. Em sẽ report các bác sau khi thử nghiệm thêm! chân thành cảm ơn các bác!!

Guest
    cám ơn các bác rất là nhnều!! em sẽ ttử tất cả các cách. Hôm qua em có mượn cục pin khác của đứa bạn về để sài thử. Tối qua cắm sạc full từ 3h tối đến sáng 6h55 e rút ra sài. cho đến bây giờ là 12h56 pin 10% ko có hiện tượng sụp nguồn hay pin ảo. Nhu vậy có thể xác định ko phải do room hay do phần cứng. Nhưng chắc em sẽ autoload lai bản 10.3.1 offical, tại lúc em sài 10.2.1 cũng bị mà không nhiều và thường xuyên bi pin ảo vs sụp nguồn như lên 10.3.1. Một phần an tâm hơn về BB của mình. Em sẽ report các bác sau khi thử nghiệm thêm! chân thành cảm ơn các bác!!
    có review gì k bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối