Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Các bạn cho mình hỏi, mình sạc pin mà máy không báo đèn led kể cả lúc sạc xong(trong trang bb thì có hướng dẫn là khi pn sạc xong báo màu vàng) mà máy mình không có. Mình mới dùng 2 ngày, hôm đi mua cứ nghĩ máy chính hãng không test nghe gọi. về gọi điện thấy phần nhạc chờ loa hơi dè, gọi điện thì thấy bthuong. Đã up lên bản mới 10.2.1.2141. Mong mọi người giúp đỡ. Thank!

Ủa, BlackBerry 10 sạc xong có báo led à. Chưa thấy ai nói )
    mình thấy nhạc chờ lúc nào cũng không được trong mà nhỉ

phàn loa trong cũng không có gì nghiêm trọng vì tùy thuộc từng nhà mạng, mình dùng 5 vẫn sim này nghe ngon hơn mà. Nhưng cái đèn led thì ko báo, chỉnh ở đâu bạn nhỉ. mình vào cài đặt bật led lên rồi mà ko đc

Led BlackBerry 10 khi sạc thì chưa thấy bao giờ , bbos thì có led
    Nhạc chờ thì nhiều bài nghe vỡ tiếng, xài nhiều máy nhưng chưa thấy bài nào tiếng nó trong cả

Trích dẫn Gửi bởi tranducnguyen
    Các bạn cho mình hỏi, mình sạc pin mà máy không báo đèn led kể cả lúc sạc xong(trong trang bb thì có hướng dẫn là khi pn sạc xong báo màu vàng) mà máy mình không có. Mình mới dùng 2 ngày, hôm đi mua cứ nghĩ máy chính hãng không test nghe gọi. về gọi điện thấy phần nhạc chờ loa hơi dè, gọi điện thì thấy bthuong. Đã up lên bản mới 10.2.1.2141. Mong mọi người giúp đỡ. Thank!
    Chỉnh led thì vô cài đặt, phần thông báo (cái chuông) bật led lên rồi kéo xuóng cuối cùng để tùy chỉnh cho từng ứng dụng.
    Việc hỗ trợ thêm mầu sắc cho led thì bác phải dùng app hỗ trợ riêng.
    Phần loa nghe gọi của Z10 khá ổn còn việc bản nhạc chờ của bác rè là do bài nhạc chờ chọn thôi bác, thường khi đăng ký nhạc chờ phần nhạc nghe thử và nhạc nghe thật khác nhau 1 trời 1 vực nhé, nên chọn các bản nhạc không lời sẽ phù hợp với mọi đối tượng gọi đến.

Mình

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Chỉnh led thì vô cài đặt, phần thông báo (cái chuông) bật led lên rồi kéo xuóng cuối cùng để tùy chỉnh cho từng ứng dụng.
    Phần loa nghe gọi của Z10 khá ổn còn việc bản nhạc chờ của bác rè là do bài nhạc chờ chọn thôi bác, thường khi đăng ký nhạc chờ phần nhạc nghe thử và nhạc nghe thật khác nhau 1 trời 1 vực nhé, nên chọn các bản nhạc không lời sẽ phù hợp với mọi đối tượng gọi đến.
    Mình vào chỉnh all tất cả rồi nhưng vẫn không được bạn à. Khó hiểu thật sự.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Led sạc mà, kể cả led báo sóng cũng không có đâu, chỉ có led báo notification thôi

Trích dẫn Gửi bởi tranducnguyen
    Mình
    Mình vào chỉnh all tất cả rồi nhưng vẫn không được bạn à. Khó hiểu thật sự.
    Led sạc và sóng không có nhé. BlackBerry 10 không có.
    Chỉ bbos mới có led báo sóng và sạc. Mà chỉ khi tắt máy thì lúc sạc đầy pin mới báo lê led xanh lá cây. Còn khi đang bật máy thì cũng không có báo led. Cài thêm phần mềm hỗ trợ thì may ra

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Led sạc và sóng không có nhé. BlackBerry 10 không có.
    Chỉ bbos mới có led báo sóng và sạc. Mà chỉ khi tắt máy thì lúc sạc đầy pin mới báo lê led xanh lá cây. Còn khi đang bật máy thì cũng không có báo led. Cài thêm phần mềm hỗ trợ thì may ra
    Có thể do lỗi gì đó, mình sac full 100% cũng không thấy gì, tin nhắn, FB..... có báo sóng màu đỏ hết. Để mình dùng hết pin sac tiếp xem ntn. Thank các bạn.

BB10 không có đau bạn nhé. nếu bạn muốn đèn led có màu khi sạc thì bạn tắt nguồn máy đi rồi cắm sạc sẽ thấy có. bình thường vẫn khuyến cáo tốt nhất là tắt máy và sạc mà. còn muốn chỉnh đèn led có màu khác nhau khi có thông báo thì phải mua ứng dụng mất phí trên bbw chứ bt thì chỉ có màu đỏ thôi. loa dè là bật hết volume nên vậy. cái này không nghe thử thì mình không rõ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-12-2015, 09:24 PM
  2. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 21-01-2014, 06:35 PM
  3. IDC: Smartphone chiếm 32,7% trong tổng số điện thoại bán ra trong Q2/2013 tại Việt Nam
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-09-2013, 12:14 AM
  4. Icon thẻ nhớ và bộ nhớ trong của bold 9900 trong Window 7 Utilmate
    Bởi Q1bangron trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-2013, 12:25 PM
  5. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 14-02-2013, 11:00 AM