Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 180
    Thấy một số anh em dùng Z10 STL100-1 cập nhật lên bản OS 10.2.1.1259 và gặp tình trạng báo

pin ảo, downgrade OS xuống bản cũ vẫn không khắc phục được. Vấn đề pin ảo này mình cũng từng gặp vài lần trên Laptop, và rất may là trên laptop nó có chức năng cho phép ta Calibrate

Battery (hiệu chỉnh pin) để khắc phục tình trạng này. Tiếc là trên BB10 không có tính năng đó.

Tuy nhiên, cũng có một cách (mình chưa thử nhưng đoán là có tác dụng) để Z10 thực hiện việc Calibrate Battery. Đó là dùng cho pin hết kiệt (thực sự hết tới 0%), sau đó cắm sạc liên tục khoảng trên 8h như khi ta vẫn thường làm lúc mới mua máy.

Lặp lại 1 - 2 lần chu kỳ dùng kiệt => sạc full => dùng kiệt, mình nghĩ sẽ ổn

Anh em nào đang bị tình trạng này thì thử và thông báo kết quả ở đây nhé, mình không bị nên chưa test được

Mình đã bị trường hơpk pin ảo này. 1 cục thì đã đem bảo hành và được đổi cục mới. Còn 1 cục thì dùng cho nó kiệt đến tắt nguồn. Sau đó tháo để ra ngoài khoảng 1 tiếng. Sạc đầy rồi dùng tiếp cho đến khi kiệt lại tháo để ra ngoài khoảng 1 tiếng. Làm từ 2 - 3 lần tuỳ theo mức báo ảo của pin nhiều hay ít. Bây h cục pin của mình dùng đến đỏ quạch vẫn ko bị tắt nguồn

mình dùng 02 thì ko bị pin ảo, nhưng thắc mắc là từ 100% mà tụt thì bao h nó cũng xuống thẳng 97% chứ ko có 99-98 j hết

mà bt trc xài ip thì cái 1% từ 100 xuống 99 là lâu nhất, có khi dùng mãi nó mới tụt cho, trên bb10 thì thấy ào ào

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Mình đã bị trường hơpk pin ảo này. 1 cục thì đã đem bảo hành và được đổi cục mới. Còn 1 cục thì dùng cho nó kiệt đến tắt nguồn. Sau đó tháo để ra ngoài khoảng 1 tiếng. Sạc đầy rồi dùng tiếp cho đến khi kiệt lại tháo để ra ngoài khoảng 1 tiếng. Làm từ 2 - 3 lần tuỳ theo mức báo ảo của pin nhiều hay ít. Bây h cục pin của mình dùng đến đỏ quạch vẫn ko bị tắt nguồn
    Quy trình của bạn giống như mình mô tả ở trên, và như vậy là chiếc Z10 của bạn đã "khỏi bệnh"?

Mình dùng đến kiệt và tháo pin ra để khoảng 1h sau đó cắm xạc thì đầy chỉ đc 95% thôi. Mới làm có 1 lần như vậy chắc phải làm mấy lần như bác nói xem thế nào.:-bd

Guest
    haaaa, em cũng vừa dính này, sạc đc 96%, nó báo đầy, xong cắm lại lần nữa thì nó báo 100%, đc 15,=> 20' rồi và check vẫn là 100%.

Trên CB thấy có bác nhận đc update OS 10.2.1 rồi, k biết Q10 có đc k nữa?
    k biết của mạng và nước nào???

riêng quan điểm cá nhân mình mong mọi người góp ý.
    về loại pin Li-on thì để cạn càng lâu thì mức pin chai bị tăng lên từng % chứ,
    ví dụ dưới 10 - 15% chẳng hạn, mình từng bị trên một số laptop hay thiết bị mình từng dùng, mình canh cứ mỗi lần như vậy là y như rằng ...

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Quy trình của bạn giống như mình mô tả ở trên, và như vậy là chiếc Z10 của bạn đã "khỏi bệnh"?
    Khỏi hoàn toàn và đang rất khoẻ mạnh

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Khỏi hoàn toàn và đang rất khoẻ mạnh
    Chúc mừng bác.:-bd

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    mình dùng 02 thì ko bị pin ảo, nhưng thắc mắc là từ 100% mà tụt thì bao h nó cũng xuống thẳng 97% chứ ko có 99-98 j hết

mà bt trc xài ip thì cái 1% từ 100 xuống 99 là lâu nhất, có khi dùng mãi nó mới tụt cho, trên bb10 thì thấy ào ào
    Mình giống trường hợp này nè! Chưa bao giờ thấy 99,98. Mà 100 thì sài khá lâu

Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tips] Chỉnh sửa Videos trên BlackBerry 10
    Bởi nguyenphong78726 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-01-2014, 11:26 PM
  2. [Tips] Sử dụng "Search" linh hoạt trên BlackBerry 10
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 11:54 AM
  3. [Tips] Đồng bộ nhiều thư mục Email trên BlackBerry 10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-07-2013, 05:11 PM
  4. [Tips] Thay đổi chế độ "Snooze" trên Blackberry.
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-06-2012, 09:51 PM
  5. TIPS - Thêm một phím tắt lên màn hình chủ trên BlackBerry PlayBook
    Bởi thiennhienyeu trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-06-2011, 11:25 PM