Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    OS 10.3.1 đã chính thức phát hành, rất nhiều tính năng mới cùng với giao diện và trải nghiệm mới hấp dẫn. Tuy nhiên, là phiên bản đầu tiên nên không tránh khỏi vẫn còn một số lỗi, ví dụ như lỗi nháy màn hình trên Passport (đã có bản OS mới khắc phục), lỗi restart bị mất dữ liệu và hiện đèn LED màu xanh "blue" (cũng đã có cách khắc phục) ... Ngoài ra, còn một lỗi nữa liên quan đến thiết bị Q10 là âm báo (notifications sound) rất nhỏ. Và theo mình được biết thì lỗi này cũng đang được BlackBerry khắc phục trong bản OS cập nhật sắp tới.

Tuy vậy, trong lúc chờ bản vá lỗi, anh em dùng Q10 có thể thử cách sau xem có khắc phục được không nhé. Vấn đề là ở chỗ trên OS 10.3.x, trong phần Notifications, BlackBerry cho phép chúng ta đặt mức độ âm lượng và các tùy chỉnh thông báo riêng cho từng ứng dụng.

Bước 1: Vào Settings > Notifications (như hình 1 bên trên), nhấn vào

Profile mà bạn đang chọn (ở đây mình đang dùng Normal). Bạn sẽ vào màn hình sau

Bước 2: nhấn vào mục Customize App Notifications (khoanh tròn ở trên), bạn sẽ vào màn hình liệt kê tất cả các ứng dụng có thể cài đặt thông báo

Bước 3: Vào một ứng dụng nào đó bạn thấy thông báo nhỏ, VD: ứng dụng Phone (gọi điện).

Chọn ON (màu xanh) cho mục Sound, chọn âm báo (ringtone) mình thích. Sau đó bật ON cho mục Override Profile Volume, và kéo cho thanh âm lượng lên Max như phần khoanh đỏ ở hình trên.

Làm lần lượt lại bước 3 đối với các ứng dụng bạn muốn thay đổi âm báo hoặc các loại cảnh báo khác như rung, LED ... Và như các bạn thấy, trên OS 10.3.1, BlackBerry đã cho phép chúng ta chọn màu đèn LED riêng cho từng ứng dụng :-bd

P/S: anh em test và cho ý kiến nhé, mình không có Q10, chỉ có Passport và Z30 trong khi 2 thằng này lên 10.3.1 âm báo còn to hơn cả trên 10.2.1. Và bài này mục đích chính là giới thiệu việc tùy chỉnh Profile cho từng apps, và cái đèn LED nhiều màu, xử lý lỗi của Q10 chỉ là phụ (vì mình chưa có thiết bị để thử)

Trích dẫn Gửi bởi datmacom
    sao mình chỉnh phát ăn ngay nhỉ. chả biết giải thích thế nào cho các bác hiểu nhưng em thấy cách này là chuẩn. mình nghĩ phần lỗi là ở phần cài đặt âm lượng chung (coi như lớp ngoài) thì bị nhỏ nhưng khi mình vào từng ứng dụng và cài đè phần tùy chỉnh riêng của nó lên là lại ok.

Q10 của mình để max luôn mà vẫn thế ạ! Chuông nhỏ lắm! Thanks bác!

Đang có nhu cầu bán loa ngoài của BlackBerry Passport. Toàn để rung 24/24, có phiên bản nào không loa rẻ hơn 100$ thì tốt

Guest
    Trên Classic cũng bị âm báo nhỏ, dùng loa ngoài nghe nhạc thì âm rõ to nhưng chả hiểu sao khi có cuộc đến thì âm báo thấy nhỏ hơn hẳn.
    P/S: đã áp dụng từ lâu cách của bác thớt nhưng chả cải thiện

Em đã chỉnh kết quả là không khác gì cả
    Em dùng Q10 ạ

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Đang có nhu cầu bán loa ngoài của BlackBerry Passport. Toàn để rung 24/24, có phiên bản nào không loa rẻ hơn 100$ thì tốt
    Bác sóc anh em Q10 quá, hehe

Tháo ra để dành khi nào có ai hỏng thì tặng đi

Thật mà. Tớ nào dám sóc anh em. Tớ luôn để rung, có khi từ lúc mua máy tới lúc đổi máy luôn ý chứ.

Guest
    bác bán em mua về gắn vô em q10 cho oai

Thật mà. Tớ nào dám sóc anh em. Tớ luôn để rung, có khi từ lúc mua máy tới lúc đổi máy luôn ý chứ.
    thêm dòng bb no sound nữa không khéo lại bán chạy bác ak. dù sao trước cũng có bb no came mà

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 25-09-2016, 09:39 PM
  2. Tùy chỉnh màu sắc đèn LED cho từng loại thông báo trên BlackBerry 10.3.1
    Bởi susuno135 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-09-2015, 02:41 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 12:59 AM
  4. Tùy biến cài đặt Phím tắt trên BB10 phiên bản OS 10.3.1
    Bởi day81tot trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp