Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Người dùng BlackBerry từ xưa đã có một sở thích đó là "

Up ROM" (

cập nhật phiên bản

OS mới) cho thiết bị của mình. Và với

BB10 cũng vậy, nhất là nó lại trở lên dễ dàng hơn rất nhiều so với việc cập nhật OS cho các thiết bị BBOS. Việc cập nhật OS hay "Up

ROM" cho BB10 không chỉ dễ dàng mà còn có rất nhiều phương thức khác nhau, đáp ứng các nhu cầu khác nhau của người dùng, phải nói là cực kỳ linh hoạt.

Chúng ta có thể cập nhật trực tiếp trên thiết bị của mình (OTA - Over The Air), hay qua BlackBerry Link, qua Web, qua file Autoloader hay qua một công cụ bên thứ 3 rất tuyệt vời là Sachesi, hoặc DBBTools. Các bạn có thể tham khảo bài viết này để biết rõ hơn về Các cách cài đặt Hệ điều hành (OS) cho BB10

Mỗi cách có những ưu điểm và nhược điểm riêng, vì vậy không thể nói cách nào là tốt nhất được. Mà tùy nhu cầu, hoàn cảnh của mỗi người mà cách nào là tốt nhất với tình huống đó mà thôi. Vì vậy, mình muốn tạo topic này để xem mọi người thấy cách cập nhật nào là phù hợp với hoàn cảnh và nhu cầu của mình nhất? Và có thể chia sẻ thêm một chút về các ưu/nhược điểm của từng cách theo quan điểm của cá nhân để mọi người tham khảo

Guest
    Đã từ rất lâu rồi mình chỉ cập nhật OS bằng Sachesi vì thích dùng Leaked OS nhưng lại ngại backup/restore . Và chưa bao giờ gặp lỗi khi up ROM cả

P/S: mình xin đảm bảo là với tất cả các cách trên đều có thể thực hiện cập nhật OS một cách hoàn hảo, không có lỗi. Một số bạn cập nhật bị lỗi thì khả năng lớn là do chưa hiểu rõ về phương thức đó và thực hiện không đúng mà thôi. Vì vậy, nếu thích cách nào thì nên tìm hiểu kỹ về nó trước khi thực hiện, mặc dù nó rất đơn giản nhưng đừng chủ quan mà không tìm hiểu kỹ về nó nhé

Mình từng up bằng sachesi và bị 1 vài lỗi nhỏ, sau đó autoload lại ko bị. Có lẽ nào :"

Mình thì sachesi,lâu lâu mới autoload mà thôi. Chẳng thấy lỗi lầm gì cả

Mình hay update bằng sachesi và chưa có một lỗi nào, mong lần nếm mùi của OTA mà không có

Có 2 vấn đề mình nghĩ nên thảo luận
    1. Up bằng Autoloader thì sạch hơn là up bằng sachesi, ota. Đúng hay sai? Mình nghĩ chưa có cơ sở chính xác để kết luận.
    2. Autoload xong có cần wipe máy ko? Để "sạch sẽ" hơn theo cách giải thích của một số người?

Luôn là autoloader. Không bị lỗi gì kể cả là official hay leak

Lúc trước còn xài PP thì 1 lần OTA, thấy máy nóng mà mau hết pin hơn nên đổi lại chơi autoloader. Sau đó thấy máy sạch sẽ (do wipe hết) + pin trâu (vụ này không biết tại sao).

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kokoromo
    Có 2 vấn đề mình nghĩ nên thảo luận
    1. Up bằng Autoloader thì sạch hơn là up bằng sachesi, ota. Đúng hay sai? Mình nghĩ chưa có cơ sở chính xác để kết luận.
    2. Autoload xong có cần wipe máy ko? Để "sạch sẽ" hơn theo cách giải thích của một số người?
    1. chắc chắn sạch nhất là autoloader (mình đã so sánh bằng pp của mình bằng cả 3 hình thức)
    2. autoload là sạch sẽ rồi bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi Mrnguyen
    Luôn là autoloader. Không bị lỗi gì kể cả là official hay leak
    Chuẩn, Autoload là lành nhất, nhưng hơi mất công 1 chút vì phải Backup/Restore đối với những người có nhiều dữ liệu trên máy. Còn với người cái gì cũng đồng bộ Clouds hết thì Autoload có khi còn nhanh hơn cả Sachesi

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Facebook cho BB10 cập nhật trên BB World, tuy nhiên nên cân nhắc trước khi update
    Bởi noithatmienbac trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 19-09-2016, 06:33 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 02:00 PM
  3. [Thảo luận] Phần mềm chặn tin nhắn SMS nào hiệu quả nhất trên BB10?
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 23-09-2015, 06:27 AM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2013, 09:50 AM
  5. PlayBook sẽ được cập nhật BB10 ngay sau khi BB10 chính thức ra mắt
    Bởi cahaps2.6 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-11-2012, 08:13 AM