Kết quả 1 đến 7 của 7
    Em đang có 1 con z10-002 chạy 10.3.1.1779 nhưng không hiểu sao khi kết nối máy với máy tính thì không được máy tính không nhận z10. Em đã tìm rất nhiều cách nhưng vẫn o ăn thua. Bác nào đã bị như em mà có cách fix thì tư vấn cho em
    Thank nhiều

Guest
    B cài BBlink chưa...

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam24
    Em đang có 1 con z10-002 chạy 10.3.1.1779 nhưng không hiểu sao khi kết nối máy với máy tính thì không được máy tính không nhận z10. Em đã tìm rất nhiều cách nhưng vẫn o ăn thua. Bác nào đã bị như em mà có cách fix thì tư vấn cho em
    Thank nhiều
    Ý bạn là nhận ổ đĩa hay như kiểu nhận bb để cài rom. Nên hỏi rõ ràng ae mới tư vấn giúp bạn dc

Trên máy tính đã cài đầy đủ driver của BlackBerry.
    Khi cắm điện thoại vào máy tính thì bblink vẫn hiện disconnect. Vào my computer thì không thấy có đt kết nối mặc dù đã bật chế độ lưu trữ USB Trên đt

Nguyên nhân có thể do:
    1. driver trên máy tính của bạn hoặc do máy tính hoạt động liên tục trong 1 thời gian dài nên một số driver không thể chạy.
    2. Do cable kết nối của bạn
    3. Do main
    Cách khắc phục:
    1. Bạn có thể thử cách xóa driver của bb trên máy tính đi r kết nối máy lại để cài lại bộ driver, hoặc reset máy tính của bạn.
    2. Nếu cách 1 không thành công thì có thể do cable kết nối hoặc do cổng kết nối. Bạn nên kiểm tra bằng dây cable khác hoặc trên máy tính khác.
    3. Nếu mà do main thì bạn nên mua máy khác cho nhanh )
    Thân!

Click chuột phải my computer\manag\tìm chổ có cổng COM\xoá\...remove 2 cái hub usb gì đó dưới cung..remov đi, rút BlackBerry ra cắm lại...cài quản lý drive trong BlackBerry vào..ok (mình đã bị và cài lại..ok_)

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Q10 của e cũng bị y chang,bác chủ xử lý sao rồi?