Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Các bác giúp em với chả là em đổi tài khoản BlackBerry khác nên em wipe lại máy rồi thêm tài khoản mới vào nhưng khi bật BlackBerry Protect lên thì vào trang Protect.BlackBerry lại ko thấy hiện thiết bị đã kết nối với tài khoản. Em đã vào tài khoản cũ move thiết bị này rồi mà cái tài khoản mới này vẫn không kết nối dc với máy. Giờ e phải làm sao để bật Protect trên tài khoản mới này ak??. Cả tài khoản cũ lẫn tài khoản mới e đều biết không phải máy đi ăn trộm đâu ak

Guest
    Máy e là z10 và đã lên 10.3.2 rồi ak
    Nó như thế này

Trên máy như thế này

Trích dẫn Gửi bởi Huyền Nhung
    Các bác giúp em với chả là em đổi tài khoản BlackBerry khác nên em wipe lại máy rồi thêm tài khoản mới vào nhưng khi bật BlackBerry Protect lên thì vào trang Protect.BlackBerry lại ko thấy hiện thiết bị đã kết nối với tài khoản. Em đã vào tài khoản cũ move thiết bị này rồi mà cái tài khoản mới này vẫn không kết nối dc với máy. Giờ e phải làm sao để bật Protect trên tài khoản mới này ak??. Cả tài khoản cũ lẫn tài khoản mới e đều biết không phải máy đi ăn trộm đâu ak
    Bạn có xác nhận tài khoản mới trên trang chủ của Blackberry chưa?

Mình thì cũng chưa hiểu vấn đề bị ở chỗ nào lắm nhưng máy bạn vẫn kết nối với BBID mới là đc rồi. Từ dạo lên 10.3.2 có vẻ nhiều máy bị liên quan đên protect quá.

Trích dẫn Gửi bởi NoShamMing
    Mình thì cũng chưa hiểu vấn đề bị ở chỗ nào lắm nhưng máy bạn vẫn kết nối với BBID mới là đc rồi. Từ dạo lên 10.3.2 có vẻ nhiều máy bị liên quan đên protect quá.
    Kiểu này mà quên BBID và Pass là thua xác định máy làm đồ chặn giấy. Và giờ ai mà mua máy cũ chắc phải nhờ người bán tắt cái protect đó đi ruh hãy wipe máy lại quá, và đi mua sẽ hỏi máy chạy bản 10.3. mấy ^^

Trích dẫn Gửi bởi Trần Quang Tuấn
    Kiểu này mà quên BBID và Pass là thua xác định máy làm đồ chặn giấy. Và giờ ai mà mua máy cũ chắc phải nhờ người bán tắt cái protect đó đi ruh hãy wipe máy lại quá, và đi mua sẽ hỏi máy chạy bản 10.3. mấy ^^
    =)) đã từng bán máy chạy 10.3.2 và phải đưa kèm theo tài khoản BBID. Cũng hơi lắm chuyện chút nhưng cũng chưa thấy có phản hồi tiêu cực nào cả.
    BB đang hơi lằng nhằng ở chỗ xác thực BBID và vấn đề tài khoản. Mọi người chưa quen nên cũng hay lỗi cái này.

Trích dẫn Gửi bởi Trần Quang Tuấn
    Bạn có xác nhận tài khoản mới trên trang chủ của Blackberry chưa?
    Mình xác nhận rồi @@ nó gửi mail về cũng đã bấm xác nhận

Guest
    Có nghĩa là cái Bbid kia thì nó vẫn kết nối của Protect cái máy này mặc dù đã wipe lại máy giờ e làm thế nào để xoá hẳn cái Protect kết nối vs bbid kia đi để cái bbid mới e thêm vào kết nối dc vs protect. E đã vào cái bbid cũ move cái máy này đi nhưng vẫn ko kết nối dc với cái bbid cũ này

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Huyền Nhung
    vẫn ko kết nối dc với cái bbid này
    Bạn thử tắt protect đi và wipe lại máy xem sao.
    Thiết lập lại từ đầu và không để máy lệ thuộc vào tài khoản nào xem có đc ko nhé

Guest
    Bạn thử tắt protect đi và wipe lại máy xem sao.
    Thiết lập lại từ đầu và không để máy lệ thuộc vào tài khoản nào xem có đc ko nhé
    E wipe lại 2 lần rồi:-o

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-04-2017, 10:14 AM
  2. Visual Arts - Thay đổi hình nền khi thời tiết thay đổi
    Bởi May2205 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-10-2016, 06:22 PM
  3. Đời Thay Đổi Khi Chúng Ta Thay Đổi - Smith.N Studio!
    Bởi yeumautim trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-01-2016, 10:17 PM
  4. Thay màn z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-07-2014, 08:07 AM
  5. cho em hỏi về cách thay đôi màn hình bb khi gọi!
    Bởi vtpmcc002 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-12-2011, 02:10 PM