Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Mình được 1 mem bên tinh tế chia sẽ cho cách khắc phục lỗi wifi yếu, chập chờn, bắt không được xa của bb z10. Lỗi nó ko nằm ở phần mềm,cũng ko nằm ở phần cứng mà nằm ở phần bảo hành của máy . Cái tem bạc này dán đúng ngay vị trí của antena wifi làm cho khả năng của nó bị hạn chế. Sóng radio có thể xuyên qua sắt, betong nhưng không thể xuyên qua tờ giấy bạc. Bác nào còn bảo hành thì mang lên cho họ bóc ra dàn vào vị trí khác, bác nào hết bảo hành thì tự xử luôn.
    Trước kia cứ tưởng rom, up tới up lui vẫn bị. Sau khi bóc wifi nó mạnh như laptop luôn

Guest
    Hàng cắp nách không có cái này

Guest
    Mình xài từ bản đầu tiên tới giờ, từ khi lên 10.3 mới bị lỗi wifi liên tục bị limited @@ có bảo hành hay hư hỏng gì đâu bác thớt ơi! Tem máy mình cũng đâu nằm ở đó đâu. Z10-002.

mình mua cắp nách vẫn có tem cửa hàng dán chỗ đó bạn, chắc chỗ này tiện dán

Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Mình xài từ bản đầu tiên tới giờ, từ khi lên 10.3 mới bị lỗi wifi liên tục bị limited @@ có bảo hành hay hư hỏng gì đâu bác thớt ơi! Tem máy mình cũng đâu nằm ở đó đâu. Z10-002.
    lỗi bác nó lại nằm ở cái router wifi, địa chỉ ip đó bác

Guest
    Máy của mình 003 cũng có nhưng chẳng thấy bị sao cả chẳng nhẽ bóc đi nhỉ

mình thấy một số máy wifi để free hoặc để wpa2 thì mới vò được :v

Trích dẫn Gửi bởi acno
    lỗi bác nó lại nằm ở cái router wifi, địa chỉ ip đó bác
    Không phải đâu bác ơi, xài ở đâu cũng vậy, từ cty tới nhà, cafe đều xài 1 lúc máy ấm lên là limited hết. Mấy thiết bị khác có bị gì đâu bác. Ah mà không chỉ ấm máy mới bị, chỉ cần màn hình tắt, mở lên lại là bị ngay @@

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Không phải đâu bác ơi, xài ở đâu cũng vậy, từ cty tới nhà, cafe đều xài 1 lúc máy ấm lên là limited hết. Mấy thiết bị khác có bị gì đâu bác. Ah mà không chỉ ấm máy mới bị, chỉ cần màn hình tắt, mở lên lại là bị ngay @@
    máy nóng lên là bị limited, cái này căng bác ợ, ko lẽ bác làm rơi máy, chân hàn bị bung, khi máy nóng có sự giản nở làm hở mối nói , ( em đóa vậy )

Trích dẫn Gửi bởi acno
    máy nóng lên là bị limited, cái này căng bác ợ, ko lẽ bác làm rơi máy, chân hàn bị bung, khi máy nóng có sự giản nở làm hở mối nói , ( em đóa vậy )
    Không rơi rớt chi đâu bác ơi ) Lúc đầu mình cũng nghĩ do hở mối hàn này nọ, nhưng mà máy nguội, tắt màn hình rồi mở lên cũng bị như thế thì chắc là không phải rồi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cách khắc phục wifi trên q10
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-09-2015, 09:44 AM
  2. sao trên bbz10 gõ mật khẩu lại ko bị mã hóa thành ******** nhỉ ?
    Bởi nguyen_thuonghien trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 22-10-2014, 09:45 AM
  3. Khắc phục BB 10 không bắt được wifi nhà, chỉ bắt được wifi ngoài
    Bởi trinhvanvcu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-03-2014, 01:42 PM
  4. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  5. Lỗi Tự bật wifi [ Cứu Khẩn Cấp ]
    Bởi hyundai2601 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 10:01 AM