Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

BlackBerry Classic sẽ là mẫu BB10 cuối cùng ra mắt trong năm nay, dự kiến trong Tháng 12. Những thông tin về

Classic cũng như hình ảnh của nó đã xuất hiện khá nhiều rồi, tuy nhiên có một vài điểm nhiều người vẫn thắc mắc (chưa rõ) nên vẫn xuất hiện các câu hỏi trên diễn đàn về bàn phím, về các phím chức năng... Bài viết này sẽ bổ sung thêm một vài điểm để mọi người hiểu rõ hơn về BlackBerry Classic.

Một vài thông số chính:
    • Màn hình cảm ứng có độ phân giải 720x720, tương tự như Q10
    • Có Trackpad như các dòng BBOS 7
    • Bàn phím QWERTY đặc trưng của dòng Bold, và không hỗ trợ cảm ứng như Passport
    • Chạy BB10 OS, hỗ trợ API 10.3.1
    Classic được trang bị thêm dãy phím cứng chức năng (Toolbelt), và BlackBerry cũng khuyến cáo các lập trình viên khi viết ứng dụng cho Classic cần đặc biệt chú ý và nên tận dụng các phím này.
    Với bảng mô tả các chức năng mặc định của các phím cứng trên Classic, các bạn có thể thấy nó hoàn toàn giống với những gì chúng ta đã quen thuộc trên BBOS. Và trên mạng xã hội Twitter, rất nhiều người dùng thể hiện sự hứng thú và mong chờ sẽ nâng cấp lên Classic khi nó ra mắt

Và ngay cả CNN Money cũng đã khuyên Kim Kardashian nên dùng BlackBerry Classic

Theo: BlackBerry

View more random threads:

Cái này em nghĩ chắc dùng tốt hơn cho người dùng OS7 mới qua. Cá nhân em vẫn thích không có hàng phím này hơn vì nó sẽ có chỗ cho màn hình. Như Q10 hay Passport thì đẹp :P. Bữa em có cầm một bản dùng test thì có vẻ hơi nặng.

Pin bao nhiêu? Có tháo pin & nắp lưng được hay không? Micro SIM hay nano SIM? :-w

Sao diễn đàn ko chia sẻ thông tin sang mạng xã hội khác đc nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi LRA
    Pin bao nhiêu? Có tháo pin & nắp lưng được hay không? Micro SIM hay nano SIM? :-w
    Thông tin này có rồi mà, Pin không tháo rời, Nano SIM và dùng Khay SIM chứ không phải khe cắm như các dòng BB trước đây.

Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Phong
    Sao diễn đàn ko chia sẻ thông tin sang mạng xã hội khác đc nhỉ?
    Bạn vào Diễn đàn bằng máy tính (giao diện đầy đủ) sẽ có mục "Chia sẻ trang này" ở bên cạnh phải mỗi bài viết để chia sẻ sang hầu hết các mạng xã hội mà. Giao diện trên Mobile rút gọn bớt nên không thấy mục đó

không biết em này giá khoảng bao nhiêu lúc ra mắt nhỉ

khá ngon chắc làm 1 em wa ))

Trích dẫn Gửi bởi joker_phuphang_
    không biết em này giá khoảng bao nhiêu lúc ra mắt nhỉ
    dự là từ 9-11 tr VND :|

Guest
    Thích em này hơn em PP, e Classic mới phù hợp với đa số người dùng. Về thiết kế của BB Qwerty với mình sẽ là 9900>Q10>Classic. PP thì thấy dị quá, không thuận tiện khi di chuyển.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi liên quan đến cảm biến của BlackBerry 10 đã được khắc phục
    Bởi dsnam439 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-12-2015, 12:46 PM
  2. Một số vấn đề liên quan đến Blackberry Z3
    Bởi phuong_gdvn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-01-2015, 09:13 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-01-2014, 09:08 AM
  4. PlayBook Power - Những điều cần biết liên quan đến vấn đề Sạc Pin cho PlayBook
    Bởi abmmusic0802 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-11-2013, 05:43 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 09:12 PM