Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Mình mới tậu Q10 chính hãng nên đăng đàn hỏi các bác có kinh nghiệm chút là màn hình Q10 made in Mexico có khác so với màn hình có xuất sứ từ nước khác như Canada không? Sở dĩ mình ám ảnh điều này vì đợt trước đi mua 2 con BB9900, một con xuất sứ Canada (hàng chính hãng) và 1 con xuất sứ Mexico 4 (hàng xách tay ORANGE rẻ hơn chính hãng 2tr) thì thấy màn hình máy made in Canada sáng trắng rực rỡ hẳn trong khi màu trắng của máy made in Mexico trắng đục mặc dù cài đặt cùng độ sáng giống nhau.
    Để 3 con máy BB9900 Canada vs BB9900 Mexico vs BB Q10 Mexico thì thấy độ trắng màn hình sáng tốt hơn lần lượt là BB9900 Canada >BB9900 Mexico > BB Q10 Mexico
    Có cái ảnh đính kèm mình chụp BB9900 Canada vs BB Q10 Mexico
    Vậy bác nào có điều kiện kiểm tra 2 con máy Q10 xuất sứ khác nhau thì thông báo giúp mình và anh em sắp mua BB Q10 nhé.

Cái này bình thường thôi, mình nghĩ nếu bạn để 2 con made in Canada cạnh nhau chưa chắc đã giống nhau. Bản thân mình thích màn hình của Verizon nhất.

Trích dẫn Gửi bởi caphedahp
    Cái này bình thường thôi, mình nghĩ nếu bạn để 2 con made in Canada cạnh nhau chưa chắc đã giống nhau. Bản thân mình thích màn hình của Verizon nhất.
    Cùng hãng, cùng dây chuyền sản xuất thì phải giống nhau mới chuẩn chứ bạn. Mình đã từng so sánh 5 con BB9900 hàng Canada đặt cạnh nhau thì không khác nhau tí nào về độ sáng màn hình cả.
    Màn cho Q10 là Super Amoled khác với màn TFT. So sánh hơi khập khiễng nhưng câu hỏi của mình ở đây là liệu giữa các Q10 có xuất sứ khác nhau thì màn hình có khác nhau không thôi.

Minhf vừa mới bóc seal 1 con Q10, công nhận tối. Hay tại cái theme

Có thể là khác biệt đầu vào của bên cung ứng cho toàn chuỗi dây chuyền. Ví dụ cùng nhà máy A nhưng đợt đầu nhập màn hình của bên Samsung nên chất lượng ảnh không bằng màn hình đợt sau nhập của Sony (Đại loại thế thôi, mình có một thời gian thực tập trong Saigon HiTech chuyên gia công cho đối tác nước ngoài nên đoán vậy).

Trích dẫn Gửi bởi caphedahp
    Minhf vừa mới bóc seal 1 con Q10, công nhận tối. Hay tại cái theme
    Không phải tại theme đầu bạn. Mình so sánh dựa trên nền màu trắng tỉnh mà. Xem ảnh mình gửi bên trên ấy.

sao mà giống nhau được
    Mexi thì phải đen hơn Cana là đúng rồi

Huynh BambooQ10 cho mình hỏi BB 9900 (chính hãng) thì tên nước như thế nào vậy huynh mình đang tính mua 1 cái vì chưa dùng wa bao giờ nên hàng chính hãng của Canada mình k rành. Mình mới mua con Q10 tại CellphoneS mã nước là Mexico 5, Made in Canada nhưng màn hình cũng giống như cái hình huynh chụp ấy, chẳng vấn đề j đâu miễn xài ok là được.

màn hình không chưa nói lên dc độ sáng của màn hình mà do cấu tạo của main cho nhà phân phối và quốc gia nào mà thôi.
    Bản thân đã thay và so sánh màn của 993 với 99, màn 99 lúc nào cũng ngả sang vàng, 993 thì ngả xanh sáng, nhưng khi thay màn 2 con qua lại thì máy 993 dùng màn 99 thì con 993 vẫn sáng hơn, và con 99 dùng màn 993 vẫn ngả vàng .

mình mới tậu con q10 mà sao so sánh với màn hình của z10 thì thấy màu rất đục không biết có phải hàng dựng không?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối