Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    Mình đang dùng z10 stl-2 os 10.1.0.273, hiện tại máy mình không thể kết nối được với máy tính thông qua cổng USB. Hiện tượng như sau: khi cắm máy qua dây USB máy chỉ sạc pin không hiện thị kết nối ổ cứng (không hiển thị ổ Z,Y). Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp cho mình với !

Bạn đã thử khởi động lại Z10 chưa? Nếu khởi động Z10 rồi mà chưa được thì thử khởi động lại PC nhé.

cài BBLink chưa bạn?

mình cũng bị tình trạng này mà chưa giải quyết được......

Mình cho là BBlink vẫn một sản phẩm kém!
    1. Việc kết nối với BB hay lỗi, có lúc không thể nào kết nối, cái này cũng phần nào do máy tính (64bit), cái này vào phần manager disk tắt usb bb đi, sau đó bật lại là nó nhận.
    2. Nhược điểm thứ 2 lúc kết nối được rồi, bắt dell toàn bộ dự liệu mới cho kết nối với BBlink.
    3.Việc backup và restore: Khi Backup là trắng máy...lại phải restore ngay lại
    4. Itune có cả ứng dụng luôn trên đó, BBLink cũng nên học hỏi, đưa các ứng dụng tưg APPWORLD sang BBLINK để cài cho thuận tiện
    BBProtect của z10 còn quá kém so với anh em trước nó

Trích dẫn Gửi bởi longsad
    Mình cho là BBlink vẫn một sản phẩm kém!
    1. Việc kết nối với BB hay lỗi, có lúc không thể nào kết nối, cái này cũng phần nào do máy tính (64bit), cái này vào phần manager disk tắt usb bb đi, sau đó bật lại là nó nhận.
    2. Nhược điểm thứ 2 lúc kết nối được rồi, bắt dell toàn bộ dự liệu mới cho kết nối với BBlink.
    3.Việc backup và restore: Khi Backup là trắng máy...lại phải restore ngay lại
    4. Itune có cả ứng dụng luôn trên đó, BBLink cũng nên học hỏi, đưa các ứng dụng tưg APPWORLD sang BBLINK để cài cho thuận tiện
    BBProtect của z10 còn quá kém so với anh em trước nó
    mình cũng rơi vào tình trạng đó đây,BB kết nới đc với BBLinhk mà không hiểu sao không thấy ổ cứng của máy hiện trong pc

Guest
    bác làm như sau
    cách tốt nhất bác không cần kết nối qua bblink là ntn. setting >> sercurity and Privacy>> Development Mode>> ON lên là xong, nó sẽ yêu cầu pass ( nếu có pass máy rồi thì điền vào, không có thì tạo pass mới) vậy là khi cắm vào PC nó sẽ hiện ổ cứng trong my computer.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    bác làm như sau
    cách tốt nhất bác không cần kết nối qua bblink là ntn. setting >> sercurity and Privacy>> Development Mode>> ON lên là xong, nó sẽ yêu cầu pass ( nếu có pass máy rồi thì điền vào, không có thì tạo pass mới) vậy là khi cắm vào PC nó sẽ hiện ổ cứng trong my computer.
    Sao mà được bác? Không kết nối được với bblink, đừng hòng đòi qua cửa cho vnbb10.
    Em tìm được nguyên do rồi! Cái bản Windows 8.1 64bit là nguyên nhân chính, 1 nghịch lý là Windows xp xử lý rất tốt bblink, các sếp nhà mình k chăm chú cái việc đơn giản này. Nghĩ cũng buồn

Bác đã bật USB Mass Storage chưa.

Trích dẫn Gửi bởi bushedsoul
    Mình đang dùng z10 stl-2 os 10.1.0.273, hiện tại máy mình không thể kết nối được với máy tính thông qua cổng USB. Hiện tượng như sau: khi cắm máy qua dây USB máy chỉ sạc pin không hiện thị kết nối ổ cứng (không hiển thị ổ Z,Y). Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp cho mình với !
    có thể bạn đã chọn chế độ chỉ sạc lúc cắm vào máy tính

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối