Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Xin chào cả nhà!
    Chả là hôm qua vừa đi sắm lại cái ốp lưng da và kính cường lực mới cho em PPSE sau một tá tai nạn bất ngờ với em nó nên về mình lập thread này để các bác chia sẻ các tai nạn với BB10 và các tình huống tai nạn dễ gặp với BB10 để mọi người phòng tránh với ước mơ các em BB10 ở lâu với ta nhất, giữ form chuẩn nhất để có về với giai mới cũng vừa lòng nhau.

Riêng em đã dùng Z10 và PPSE nên có đánh giá cơ bản như sau:
    • Cất lượng hoàn thiện rất tốt độ bền vẫn ngon lành so với các dòng BBOS.
    • Z10 và PPSE đều nóng hơn hẳn nhất là PPSE: hồi chưa dùng ốp lưng (em có thói quen dùng máy trần nhưng với PPSE thì không chịu nổi phải cách ly qua con ốp mới chịu đc) nhiều khi không dám ốp em nó lên tai
    Vậy tai nạn với Z10 và PPSE như sau:
    • Z10: rơi khoảng chục lần từ bàn làm việc xuống đất, bay khỏi túi áo ngực 2 lần do chạy vội, máy bung bét hết cả xước màn khỏi nói nhặt lên lắp lại vô tư. Một lần rơi trong nhà tắm cho vào túi hút ẩm là ok. 1 lần con trai cáu ném cho bay hẳn vài vòng quang tường-> hỏng loa ngoài phải xiết lại ốc tại vị trí loa mới dùng được nhưng lâu lâu phải xiết lại... Lần cuối em nó ra đi vì tội bất cẩn để quên em nó dưới chiếu khi ăn lẩu chó, 10 phút sau quay lên em nó đã theo giai mới
    • PPSE: đi đâm vào cửa kính thủy lực em bay xuống đất và bị cửa kính mài cho vài đường cơ bản: vỡ 2 góc ốp nhựa + xước đỉnh. rơi từ tủ quần áo (1m2) xuống ba lần không vấn đề gì. Rơi từ cặp xuống khi đang đi lên cầu thang vỡ góc trên cover bàn phím. để túi áo khoác đi xe máy rơi úp mặt Xuớc dăm lỗ chỗ cường lực và toàn bộ phần đáy cỏver bàn phím do máy truợt trên đường nhựa vài mét. Con trai giành máy chơi rơi từ giuờng xuống đất vài lần chả nhớ. hôm trước đi ăn lẩu có thìa nước lẩu dội cả mặt trước vẫn ok.
    Sắm cái áo khoác da ( Đểu) mới cho em nó lại nhìn lung linh như thường.

Các bác cho hỏi đã có bác nào khiến em nó gặp tai nạn tới mức phải đi viện ko nhỉ?

khéo giữ hơn khéo sắm ) hii

Toàn tai nạn thương tâm. Mình thì em Z10 ngã vào tường nên ngất. Toi hết cảm biến, ăn nguồn. Mang đi sửa thay mỗi con chíp gì ấy lại sống nhăn )

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Mình cũng cố gắng giữ máy. Nhưng chả hiểu sao toàn gặp tình huống oái oăm như vụ kính thủy lực là do mấy em VTV đến công tác ngồi chờ ở bàn tiếp tân lạnh quá nên ra đóng cái ccửa cả năm mới đóng một lần do có quá nhiều người trong công ty đâm phải vì hướng tây nên từ trưa trở đi là éo nhìn được cửa mở hay không. Thế là đang dán mắt vào em nó cắm thẳng đầu vào thồi,còn e nó trên tay là bay thôi

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Mình cũng cố gắng giữ máy. Nhưng chả hiểu sao toàn gặp tình huống oái oăm như vụ kính thủy lực là do mấy em VTV đến công tác ngồi chờ ở bàn tiếp tân lạnh quá nên ra đóng cái ccửa cả năm mới đóng một lần do có quá nhiều người trong công ty đâm phải vì hướng tây nên từ trưa trở đi là éo nhìn được cửa mở hay không. Thế là đang dán mắt vào em nó cắm thẳng đầu vào thồi,còn e nó trên tay là bay thôi

Trích dẫn Gửi bởi guntx

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx

BB 9900 hè năm 2014.
    Đi công trường, 1 lần vô tình đặt em xuống đất cùng đôi dép. Chiếc máy xúc PC128 to vật vã đã đẹn qua e nó. Sau vụ tai nạn thương tâm em nó đã nứt màn, tối đen 1 nửa màn hình. Vẫn sd dc bình thường cho hết đợt đi công trình lần đó

BB 9900 hè năm 2014.
    Đi công trường, 1 lần vô tình đặt em xuống đất cùng đôi dép. Chiếc máy xúc PC128 to vật vã đã đẹn qua e nó. Sau vụ tai nạn thương tâm em nó đã nứt màn, tối đen 1 nửa màn hình. Vẫn sd dc bình thường cho hết đợt đi công trình lần đó

Chưa bao giờ, em cưng thì ko thể để bị nạn được
    PS: bài này từ tháng 3 năm ngoái sao giờ mới cho ngoi lên Home nhỉ
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia sẻ] Cách xuống dòng ở SMS trên BB10
    Bởi toiyeuvn12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 13-08-2014, 07:52 PM
  2. [Chia sẻ] wallpaper cho BlackBerry 10 full các dòng
    Bởi kinhtetc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-02-2014, 10:53 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-01-2014, 03:50 PM
  4. Theme xoay vòng xoay vòng HedoneDesign Carbon (OS5 & OS6)
    Bởi thelu.giang trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 19-02-2013, 12:30 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 08:34 PM