Trang 1 của 114 1231151101 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 1140
    BlackBerry 10 đã ra mắt được khoảng 4 tháng, anh em đã trải nghiệm tương đối và trải qua nhiều đợt cập nhật hệ điều hành rất đáng giá của BlackBerry cho nền tảng mới này. Tuy nhiên, luôn có rất nhiều những comment trái chiều, người thì nói chẳng có

lỗi gì, người thì lại gặp khá nhiều lỗi, thậm chí có bạn còn kêu phải "bán tháo" vì không chịu được.

Vậy nguyên nhân là đâu? Nếu nó thực sự là lỗi của Hệ điều hành thì chắc chắn tất cả mọi người đều bị phải không? Do đó, có thể thấy là lỗi có thể do các bạn đó chưa biết, hoặc làm chưa đúng hay là cần phải có một mẹo gì đó để khắc phục ... Vì vậy, mình lập topic này để anh em cùng chia sẻ các cách

xử lý những lỗi lặt vặt nhé.

Chú ý quan trọng: rất nhiều lỗi lặt vặt anh em kể ra trên forum thời gian qua hầu hết chỉ gặp trên bản OS gốc đi kèm máy. Và chúng đã được giải quyết hết khi update lên các bản OS mà BlackBerry đã cập nhật gần đây. Vì vậy, các bạn gặp lỗi gì thì việc đầu tiên là phải cập nhật ngay OS cho chiếc

BB10 của mình.

1. Các lỗi lặt vặt sau khi cài OS:
    • Nguyên nhân: hầu hết anh em bị nhiều lỗi sau khi cài OS là do sử dụng BlackBerry Link backup và restore Full. Có thể phiên bản BB Link hiện tại chưa ổn định.
    • Cách xử lý: Không dùng BB Link để backup Full. Để backup dữ liệu có thể dùng như sau (vừa nhanh vừa ít lỗi):<ul>
      <li>Danh bạ, Lịch hẹn thì đồng bộ với 1 account eMail
    • Note/Ghi chú thì sử dụng EverNote
    • Tài liệu, phim ảnh ... (data) thì lưu vào thẻ nhớ, hoặc cắm vào máy tính copy trực tiếp từ BB10 ra máy tính.
    </li>
    </ul>2. Lỗi liên quan đến Danh bạ: như trùng lặp, hiện không đúng tên
    • Nguyên nhân: có thể do cùng lúc đồng bộ danh bạ với nhiều account Email. Hiện tên không đúng có thể do bị các ứng dụng dọn dẹp Danh bạ gây ra do Merged nhầm ...
    • Cách xử lý: dùng duy nhất 1 account Email để đồng bộ danh bạ (nên dùng Gmail). Điều này cũng giúp bạn không phải lo backup danh bạ mỗi khi cài lại OS.
    3. Lỗi thực hiện cuộc gọi chậm: nhấn call phải chờ 3-5s nó mới thực hiện
    • Nguyên nhân: khá nhiều anh em cho rằng vấn đề này là do SIM
    • Cách xử lý: thay SIM mới, có thể do BB10 mới nên nó không tương thích tốt với thế hệ SIM cũ

Trích dẫn Gửi bởi tuxedo411
    Hi các chiến hữu,mình cũng bị lỗi cuộc gọi chậm do dùng SIM mobi cũ bản mạch to. Vừa đổi sang sim mạch nhỏ, giờ nhét vào gọi cái được liền,cảm ơn các anh em đã chia sẻ kinh nghiệm. Mình vô cùng hoan nghênh những topic như thế này vì BB10 vừa mới ra, mọi thứ còn khá bỡ ngỡ!
    ...
    Anh em cùng chia sẻ các lỗi cũng như kinh nghiệm xử lý ở đây nhé, nếu kinh nghiệm nào giải quyết được vấn đề mình sẽ xin cập nhật lên post #1 này để mọi người cùng tham khảo cho dễ.

Thanks

P/S: anh em nếu gặp lỗi gì thì khi hỏi nên nói rõ là mình đang dùng Model nào, phiên bản OS là bao nhiêu nhé

Sẽ chia sẻ sau khi lên đời

Lỗi gửi SMS mà cứ thành MMS. người nhận thì nhận được 2, 3 tin nhắn cùng 1 nội dung.

Xử lý sao đây các cao thủ?

Guest
    hothusa: bạn vào Hub Settings -> Text Messages. Vào tiếp phần Advanced, đặt lại mục "Send Text-only Messages as" là SMS

Lỗi là em Q10 không tài nào add được tài khoản gmail. (đã wipe và update bản rom mới .
    Lỗi : Khi thực hiện cuộc gọi thì danh sách cuộc gọi hiển thỉ ở trưởng "cuộc gọi " nhưng không hề có số nào .
    Lỗi : máy dùng cảm giác rất hay đơ , tự thoát ứng dụng .
    Xài 2 q10 đã phải bán. anh em cho kinh nghiệm với.

Duẩn: Điều bạn gặp phải bạn đã thắc mắc ở khá nhiều Topic. Mình hiểu sự thất vọng ở bạn lớn thế nào.

Tuy nhiên, cái bạn mắc phải là điều ai cũng đặc biệt quan tâm và là cái tối thiểu BB phải làm tốt. Tiếc là không ai bị (theo ghi nhận của mình), chỉ mỗi mình bạn gặp phải.

Mình đã Update qua 4 phiên bản OS và không bản nào gặp tình trạng như bạn mô tả. Nên nhớ, Q10 của mình thậm chí là bản Test chứ không phải bản thương mại

Thật tiếc cho bạn, khi phải chia tay tới hai lần.

Duẩn: khả năng cao là bác chưa chọn được bản rom phù hợp rồi

Guest
    Q10 hiện tại đang có 1 lỗi lớn nhất là lỗi giá thành haha. Một lỗi nhỏ nữa thuộc về lỗi delay lúc bấm số gọi, nếu đúng như các bạn đã nói thì có lẽ do dùng SIM cũ quá. SIM mình dùng gần 10 năm bây giờ cắt ra thành micro SIM.
    Đã dùng qua 1 tuần với bản ROM 2342, mọi thứ đều nuột nên cho 9700 về hưu luôn mặc dù lúc đầu còn e dè sợ Q10 không thoả mãn sự tiện dụng như 9700. GPS Q10 lúc đầu sai số lớn quá, sau 1 lúc tìm hiểu và calib lại thì còn chính xác hơn cả GPS của 9700. Nhìn chung Q10 đáng để mua nếu thích bàn phím QWERTY.

Lỗi con của em Z10 bị lỗi 3G, Mở 3G liên tục bị mất sóng. Chưa cách khắc phục. Tạm thời Reset mới có sóng. Có Bác nào bị như e k??

Sao mình đã cài đặt gmail để sync contact, mà sao nó không tự động sync từ contact qua gmail nhỉ?
    Stl2 - os 2354

Trang 1 của 114 1231151101 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ kinh nghiệm tránh bị "Gãy chân khe cắm SIM trên BB10"
    Bởi maihuongkute5 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-09-2016, 04:14 PM
  2. Pebble Watch và BlackBerry 10 - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng
    Bởi mrhieu0208 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 29-10-2015, 09:54 PM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm nghe nhạc trên BB10