Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Bạn nào cài mà lỗi font có tức đừng chửi tớ nhá. Tớ đã test và tớ có ghi sẵn lỗi font ở ngay cuối bài viết đó

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    --> Dại!
    Thằng kiếm tiền giỏi không phải thằng làm sản phẩm tốt nhất!
    Dẫn chứng nhé, ông Jobs nhà các cậu không kiếm tiền giỏi nhất quả đất, nhưng ông ta tạo ra trào lưu tốt nhất quả đất. đến ông Cook nà các cậu lên, ổng kiếm tiền giỏi nhất thì tự các bạn đã biết chất lượng nó đi xuống ntn! Chuyện nhà các cậu đấy nhé.
    Còn nhà BB, BBM dùng thấy ngon nói ngon, kaka, bạn dùng skype thấy hơn thì nói nó hơn, có gì xoắn. Chuyện của ai, ý kiến của ai thì để tham khảo thôi.
    Nhưng, cái kiểu comments dẫn dắt gây war, loạn ngôn dại dột bê nguyên xi bên báo lá cải các thể loại thì kiếu cho. Viết nhận xét thì phiaỉ có lý do, biện minh ý của mình. chứ phán như thánh, đúng dại!!
    Ai nói là chất lượng đi xuống?
    Thú thực mà nói iphone, ipad vẫn luôn là người tiên phong trong lĩnh vực

Nếu để nói các yếu tốt làm nên chiếc điện thoại doanh nhân thời điểm hiện nay, mình cho là iphone 5s.

Tablet cũng tương tu: ipad.

Ai thích tranh luận, mình sẵn sàng trao đổi.

PS: còn BB, đặt biệt Q10, mình vẫn đánh giá cao nó duy nhất 2 điểm: 1. xử lý email và attachment xứng đáng điểm 10 khi so sánh với PC, iOS 7 và android 4.3 chỉ đc điểm 8-9 thôi. Ngoài ra, bàn phím cũng là sự khác biệt trong thời điểm hiện nay.

--> Dại!
    Thằng kiếm tiền giỏi không phải thằng làm sản phẩm tốt nhất!
    Dẫn chứng nhé, ông Jobs nhà các cậu không kiếm tiền giỏi nhất quả đất, nhưng ông ta tạo ra trào lưu tốt nhất quả đất. đến ông Cook nà các cậu lên, ổng kiếm tiền giỏi nhất thì tự các bạn đã biết chất lượng nó đi xuống ntn! Chuyện nhà các cậu đấy nhé.
    Còn nhà BB, BBM dùng thấy ngon nói ngon, kaka, bạn dùng skype thấy hơn thì nói nó hơn, có gì xoắn. Chuyện của ai, ý kiến của ai thì để tham khảo thôi.
    Nhưng, cái kiểu comments dẫn dắt gây war, loạn ngôn dại dột bê nguyên xi bên báo lá cải các thể loại thì kiếu cho. Viết nhận xét thì phiaỉ có lý do, biện minh ý của mình. chứ phán như thánh, đúng dại!!
    Ai nói là chất lượng đi xuống?
    Thú thực mà nói iphone, ipad vẫn luôn là người tiên phong trong lĩnh vực

Nếu để nói các yếu tốt làm nên chiếc điện thoại doanh nhân thời điểm hiện nay, mình cho là iphone 5s.

Tablet cũng tương tu: ipad.

Ai thích tranh luận, mình sẵn sàng trao đổi.

PS: còn BB, đặt biệt Q10, mình vẫn đánh giá cao nó duy nhất 2 điểm: 1. xử lý email và attachment xứng đáng điểm 10 khi so sánh với PC, iOS 7 và android 4.3 chỉ đc điểm 8-9 thôi. Ngoài ra, bàn phím cũng là sự khác biệt trong thời điểm hiện nay.

Bình luận phải thế chứ, viết gọn lọn như gây war mình cực ghét!
    Mà nói thật Apple chỉ làm đc 2 thứ đến giờ còn gọi là ngon là iPod và iPad, iPhone đến con 4 là đuối, MAC ko chơi ko biết, ko cảm nhânj

Bình luận phải thế chứ, viết gọn lọn như gây war mình cực ghét!
    Mà nói thật Apple chỉ làm đc 2 thứ đến giờ còn gọi là ngon là iPod và iPad, iPhone đến con 4 là đuối, MAC ko chơi ko biết, ko cảm nhânj
    theo mình thấy Apple đc iPad với Mac là ổn (note: về mặt cấu hình cày game thì Mac cũng chưa gọi là nhất nhưng để học và làm việc thì quá ổn), còn về phone thì tới con 4 (tức sau khi SJ mất) thì mất dần vị thế của nó rồi, nhà bác Sam với bác Nô thì lấy số lượng lấn át chất lượng, còn BB nếu dùng đt theo đúng nghĩa smartphone thì BB có thể xem là 1 ứng cử viên to lớn vì trừ mặt app giải trí (có thể dùng trên tablet hoặc PC) thì những việc còn lại BB đều xử lí tốt thậm chí có phần nhỉnh hơn cả Sung, Táo và các thành phần còn lại

sao em chả nghe thấy gì nhỉ , mặc dù bên kia nghe rất rõ

Trích dẫn Gửi bởi henrykhoa2k9
    theo mình thấy Apple đc iPad với Mac là ổn (note: về mặt cấu hình cày game thì Mac cũng chưa gọi là nhất nhưng để học và làm việc thì quá ổn), còn về phone thì tới con 4 (tức sau khi SJ mất) thì mất dần vị thế của nó rồi, nhà bác Sam với bác Nô thì lấy số lượng lấn át chất lượng, còn BB nếu dùng đt theo đúng nghĩa smartphone thì BB có thể xem là 1 ứng cử viên to lớn vì trừ mặt app giải trí (có thể dùng trên tablet hoặc PC) thì những việc còn lại BB đều xử lí tốt thậm chí có phần nhỉnh hơn cả Sung, Táo và các thành phần còn lại
    Sau iphone 4/4s, không phải Apple mất dần vị thế mà thị trường smartphone đã đi đến đỉnh cao. SS, GG, Nokia... đã đứng giữa sống còn.

Về mặt thiết kế, không thể nói iphone 5 không thành công. Mà là do sức ép doanh thu cũng như sự uy hiếp lớn từ SS và GG làm cho Apple không thể sai lầm. Sự sai lầm có thể nói không quá to lớn là Apple Map đã làm cho SS và GG được đà lấn tới. Cho nên, sai lầm 1 lần nữa sẽ là gót chân asin không thể đỡ đc cho Apple.

Kiểu dáng công nghiệp của iphone vẫn đi tiên phong trong dòng smartphone (bỏ qua phablet).

Các tính năng đc Apple đưa vào không nhiều, nhưng chăm chút để đơn giản nhất.

Đơn cử:
    - siri không quá tiện lợi nhưng giờ các hãng đều coi nó là phải có.
    - sự đồng bộ icloud và hệ thống đi kèm.
    - imessage và fb: đến GG cũng phải cho ra Hangout, Chat on.
    - TouchID đang là cơn sốt với việc tính năng nhân diện vân tay đơn giản hơn bao giờ hết. không mới, nhưng tiện nhất. Hồi xưa, em không bao giờ xài tính năng nhận diện ở mấy con IBM, quá chậm quá lởm.
    - Apple Map thất bại, làm cho Apple sụt giảm uy tín. Nhưng nhờ nó, các hãng SS, LG, HTC, Nokia thấy rằng không thể bị phụ thuộc quá nhiều với hãng thứ ba (GG) cho các app built-in.

Quay lại trao đổi về BB, em thấy BlackBerry cần làm việc nhiều hơn với các hãng app lớn để đưa ra các app native. Điều đó sẽ làm rào cản đến BlackBerry thấp nhất.

Một số hãng từ chối làm app native cho BB10 cũng là điều mà BB cần xem xét sớm. không thể bị động.

Hiện tại, không chỉ các end user mà ngay cả các developers cá nhân lẫn doanh nghiệp lớn đều là đối tượng cần chăm sóc.

Trích dẫn Gửi bởi henrykhoa2k9
    Bản này mình thấy mượt đấy chứ, còn font chữ thì phải chịu thôi, bản update này cải tiến UI mới nhìn ổn hơn hẳn, ko bị sync contact tùm lum như lúc trc nữa (lúc trc mỗi lần đăng nhập là contact của máy nhảy lung tung) mà có thể tùy chọn muốn sync hay không, nhìn chung bản này khá ổn cho version port từ Android
    Cái bản mới này lúc đầu login nó sync contact xừ luôn, vào option tắt đi rồi lại ra contact xóa, đến mệt với cả ko ổn định khi dùng Android runtime sys.android-10.2.1.13.zip

Cài bản 10.2.1.1925 ( mới nhất lúc này ) sau đó sideload Snap vào và down skype từ snap. fixed được lỗi font đó các bạn.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 07:02 PM
  2. Blend cập nhật trên BlackBerry World, đã dùng được cho tất cả các thiết bị BB10 OS 10.3.1
    Bởi otukore3888 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 26-12-2014, 12:57 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 11:25 PM
  4. Giao diện người dùng trên BlackBerry OS 10.3 sẽ là giao diện phẳng?
    Bởi qwerty1234 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-03-2014, 12:31 AM
  5. BlackBerry Link đã sẵn sàng cho người dùng BB10 tải về máy tính
    Bởi trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 22-02-2013, 03:01 AM