Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest

Chào mọi người, hôm qua mình có đọc bài của một bạn về phần mềm aioremote: điều khiển máy tính từ xa qua BB10 http://bbvietnam.com/threads/aio-remote-apps-giup-dieu-khien-pc-bang-bb-10.28237/#.Ux15SM5buSo. [COLOR=#000000]Nhưng bạn ấy chưa viết chi tiết, mình vừa thử dowload về dùng và thấy khá tốt nên mình xin phép bạn gate00 post lại hoàn chỉnh bài giới thiệu của bạn nhé.
    Trước hết để sử dụng được apps này các bạn cần vào trang chủ aioremote.net để download AIO remote server về và cài vào máy tính của bạn (mình không vào được trang chủ này = laptop mà chỉ vào được = Z10, nên mình share luôn link download AIO remote server bản dành cho window: http://up.4share.vn/f/6d5e5e5a58555a54/AioServer3.4.2_win_installer.zip )

Giao diện phần mềm khá trực quan và dễ sử dụng

Đầu tiên bạn chọn "connect to pc" và add địa chỉ PC của bạn vào (mở AIO remote server lên để thấy địa chỉ và điền đúng như vậy vào phần add pc"), sau đó bạn chọn thao tác muốn sử dụng như media player, touchpad...
    App cũng có hạn chế ví dụ như bạn muốn điều khiển window media thì winmedia phải mở sẵn trên máy và phải để "on top", nếu có 1 cửa sổ hiển thị hoặc phần mềm khác đè lên nó thì bạn không thể điều khiển, nếu bạn lock máy thì cũng không thể điều khiển. Lúc đầu mình đã nghĩ nó giống như "team viewer", tức là chúng ta có thể nhìn thấy màn hình máy tính và điều khiển qua BB10, nhưng nó ko được như vậy và chúng ta vẫn phải nhìn vào màn hình máy tính và dùng điện thoại như 1 chiếc điều khiển TV mà thôi.
    Lần đầu tiên post bài có gì sai sót xin góp ý cho mình nhé!

Giới thiệu thêm một phần mềm điều khiển PC bằng BB10 qua wifi Remote Control hỗ trợ đầy đủ bàn phím, chuột, trình chiếu PowerPoint và quan trọng là nó hoàn toàn miễn phí. Dùng tương tự như chương trình trên.

Guest
    Cái này tiện hơn vì dùng được qua bluetooth. Với những tính năng của bản free thì cũng đủ dùng rồi

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Cái này tiện hơn vì dùng được qua bluetooth. Với những tính năng của bản free thì cũng đủ dùng rồi
    Bản free dùng đc qua bluetooth à bác?

Guest
    Bản free ko dùng được bluetooth

Trích dẫn Gửi bởi MrEcEc
    Mình vừa thử tối nay xong,bản free vẫn dùng để bluetooth nhé. Cuối tuần có bài thuyết trình, may mà tìm được cái này

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenduy00
    Bản free dùng đc qua bluetooth à bác?

Trích dẫn Gửi bởi MrEcEc
    Dùng được bình thường nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Có AE nào có file BAR điều khiển GPS của Z10 Không?
    Bởi muasam60 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-07-2014, 04:31 PM
  2. Say it điều khiển giọng nói cho BB
    Bởi ADVIEDXQ7101 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-2014, 12:10 PM
  3. Lỗi mới về điều khiển âm thanh
    Bởi too_vn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-03-2013, 07:13 AM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 02:15 AM