Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Bạn nói như vậy là không đúng hoàn toàn.
    Người dùng phổ thông họ hướng tới giải trí đa phương tiện trên di động rất nhiều.
    Chắc chắn là đông hơn đội ngũ doanh nhân rất nhiều. Và đó là thị phần và là doanh thu rất lớn.
    Mà đã kinh doanh thì vấn đề thị phần và doanh thu là vấn đề sống còn.

• ıôʇ ɐủɔ 0ƐZ ʎɹɹǝqʞɔɐlq ừʇ ıửƃ
    Không phải doanh nhân, mà là những người dùng "muốn làm việc trên di động".

Người dùng phổ thông họ hướng tới giải trí đa phương tiện trên di động rất nhiều.
    Chắc chắn là đông hơn đội ngũ doanh nhân rất nhiều. Và đó là thị phần và là doanh thu rất lớn.

; đồng ý với bạn nhưng thay vì cố hoà tan vào cái thị trường smartphone hỗn độn và chiến tranh liên tục trong các cuộc đua cấu hình thì tại sao không tự tạo cho mình một khác biệt một cái hồn riêng một cái chất rất riêng và một thị trường riêng cho chính mình ; bác Chen đã làm đúng khi hoà nhập vào thị trường smartphone nhưng vẫn giữ cho BB một cái hồn rất riêng để không bị hoà tan vào dòng xoáy smartphone ;
    * tạo cho mình khác biệt và có chỗ đứng riêng trên thị trường vĩnh viễn BB sẽ không bao giờ chết ;
    ******* bạn không nghe câu slogan muôn đời của mọi người dành cho BB sao :bb: nói tới bảo mật thì phải nói Blạckberry :bb:
    BB hiện cũng đang có thị trường của riêng mình bạn à ;

Mà không phải tất cả doanh nhân đều dùng và muốn dùng BlackBerry. Nên việc tăng doanh số, thị phần với BlackBerry là hơi bị khó.
    Đại đa số người dùng khi họ tiếp cận một thiết bị là nó có những gì
    Còn việc nó làm được gì thì để sau

nhìn vào PP mình nghĩ BB ko hẳn kỳ vọng PP đạt dc doanh số cao, chỉ đạt đến mức doanh số kỳ vọng của công ty, đồng thời dùng PP để tạo điểm nhấn mới trên thị trường di động, cũng như đánh dấu sự trở lại của công ty

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    sờ lô gân đẳng cấp doanh nhân (y)
    Mình cũng rất kết cái slogan đó: giúp bạn tạo ra thời gian chứ không phải để giết thời gian
    Mình cũng thích sologan của nokia: mang bạn ra thế giới bên ngoài hơn sologan của một hãng nào đó là: mang cả thế giới đến lòng tay của bạn

PP hướng tới đối tượng doanh nhân và những người hiểu biết . mà những người như vậy không có nhiều . Tất nhiên BB cũng đã xác định được doanh số . vì thế mọi người khỏi cần tranh cãi .

Trích dẫn Gửi bởi lonelywarrior
    ; đồng ý với bạn nhưng thay vì cố hoà tan vào cái thị trường smartphone hỗn độn và chiến tranh liên tục trong các cuộc đua cấu hình thì tại sao không tự tạo cho mình một khác biệt một cái hồn riêng một cái chất rất riêng và một thị trường riêng cho chính mình ; bác Chen đã làm đúng khi hoà nhập vào thị trường smartphone nhưng vẫn giữ cho BB một cái hồn rất riêng để không bị hoà tan vào dòng xoáy smartphone ;
    * tạo cho mình khác biệt và có chỗ đứng riêng trên thị trường vĩnh viễn BB sẽ không bao giờ chết ;
    ******* bạn không nghe câu slogan muôn đời của mọi người dành cho BB sao :bb: nói tới bảo mật thì phải nói Blạckberry :bb:
    BB hiện cũng đang có thị trường của riêng mình bạn à ;
    Vâng
    Trong thế giới này mà bạn tự tách ra với cái khác biệt của bạn thì không sớm thì muộn điều gì đến cũng sẽ đến.

Còn cái Slogan đó là do báo chí nó tung hứng lên nhiều chứ mấy ai biết

Guest

Mình đồng ý với bạn doanh thu và lợi nhuận là vấn đề sống còn nhưng thị phần thì mình không đồng ý. Lấy ví dụ vertu thôi, chỉ dành cho giới giàu, sang trọng trở lên. Mà giới này hẳn là ít cả doanh nhân. Nếu nói như bạn thì vertu phải chết ngay từ những ngày tháng đầu rồi.
    Thị phần xem ra chỉ 1 là yếu tố làm nên doanh thu, lợi nhuận. Nếu vẫn thu được lợi ích từ những thị phần tuy nhỏ ( nhưng ta gần như đi đầu, độc chiếm ) thì tội gì không làm ?
    Blackberry không phải muốn trở thành 1 Samsung ( hay Apple ) của Canada. Mà đang muốn trở thành thương hiệu của doanh nhân toàn thế giới ( và của người làm việc chứ không phải "dân chơi" ). Mình nghĩ thế là mục tiêu cao cả và to lớn hơn nhiều chứ không hề là 1 bước thụt lùi.

Guest
    Trích CEO Chen "Nhưng chúng tôi muốn cung cấp một trải nghiệm phục vụ những người dùng điện thoại di động chuyên nghiệp - bất cứ ai làm công việc của họ dựa trên thiết bị di động. Như tôi muốn nói, hầu hết các điện thoại thông minh hiện giờ được thiết kế tốt hơn để giúp người sử dụng giết thời gian hơn là tận dụng thời gian để làm nhiều việc."

Câu đầu nâng tầm BB, câu sau tưởng chừng đề cao OS khác nhưng lại ngụ ý đề cao BB.
    Good job! anh Chen

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi calinh
    Mình đồng ý với bạn doanh thu và lợi nhuận là vấn đề sống còn nhưng thị phần thì mình không đồng ý. Lấy ví dụ vertu thôi, chỉ dành cho giới giàu, sang trọng trở lên. Mà giới này hẳn là ít cả doanh nhân. Nếu nói như bạn thì vertu phải chết ngay từ những ngày tháng đầu rồi.
    Thị phần xem ra chỉ 1 là yếu tố làm nên doanh thu, lợi nhuận. Nếu vẫn thu được lợi ích từ những thị phần tuy nhỏ ( nhưng ta gần như đi đầu, độc chiếm ) thì tội gì không làm ?
    Blackberry không phải muốn trở thành 1 Samsung ( hay Apple ) của Canada. Mà đang muốn trở thành thương hiệu của doanh nhân toàn thế giới ( và của người làm việc chứ không phải "dân chơi" ). Mình nghĩ thế là mục tiêu cao cả và to lớn hơn nhiều chứ không hề là 1 bước thụt lùi.
    Bạn nhắc đến cái đt tiền tỷ. Thì bạn phải biết họ thu được bao lợi nhuận từ cái đt đó.
    Và họ chuyên làm ra những cái đắt tiền chứ ko riêng gì dòng đó.

Guest
    Thực ra đời người được mấy tý, đời doanh nghiệp cũng dài hơn được tý thôi. Làm sao khác biệt để đến lúc dẫu có phải bán thân vẫn được người ta tưởng nhớ, nuối tiếc, xót xa, lưu luyến ( nói chung là dành tình cảm ) như anh Nô. Chứ cứ nhạt nhoà, bắt chước hình bóng của người khác thì đến lúc cuối đời người ta quên mất ngay. Như LG, HTC, ...( nói riêng mảng smartphone ) giờ mà 1 năm không ra sản phẩm nào người ta cũng chả chú ý. Phá sản thì sản phẩm cũng bị lãng quên, không có 1 tượng đài nào cả ( trừ HD2 của HTC )

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. CEO John Chen: Blackberry Priv sẽ giảm giá vào tháng 2/2016
    Bởi ncsmot718 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-12-2015, 11:03 AM
  2. John Chen: 'Nhu cầu về BlackBerry Passport vượt quá mong đợi'
    Bởi dbkvietnam123 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 20-10-2014, 10:03 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-10-2014, 11:21 PM