Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100

Bạn đang chán Android hay iPhone? Tại sao bạn không thử một thiết bị khác có thiết kế khác biệt so với các thiết bị khác như

BlackBerry Passport?

BlackBerry Passport được ra mắt vào năm ngoái và ngay lập tức nó đã cháy hàng trên nhiều Shop bán hàng trực tuyến hay các Shop bán lẻ. Và đây là thiết bị tạo nên sự thành công cho BlackBerry. Với thiết kế một màn hình vuông 4.5" và một cấu hình tốt cùng với thiết kế đặt biệt chỉ với ba hàng phím thì Passport đã mang lại sự khác biệt so với các thế hệ BlackBerry trước đây và các thiết bị Smartphone khác trên thị trường.

Năm 2012, Thorsten Heins trở thành CEO của BlackBerry và mở ra nền tảng BlackBerry 10. Nhiều người nghĩ rằng ông sẽ thúc đẩy công ty phát triển trở lại và nâng cao năng suất bán hàng nhưng kết quả thì ngược lại. Giám đốc điều hành mới - John Chen - đã lên nắm quyền thay Heins và tiếp tục phát triển nền tảng BlackBerry 10 cùng với sự cho ra mắt thêm nhiều thiết bị mới. Và kết quả là một năm 2014 thành công cho công ty.

HĐH BlackBerry

OS 10.3 là một HĐH tuyệt vời được xây dựng trên BlackBerry Passport. Nó trang bị đầy đủ với các tính năng tuyệt vời và một cái nhìn mới làm cho nó hấp dẫn hơn so với các phiên bản OS 10.2.1 trở về trước được nhìn thấy trên BlackBerry Z10, Q10...

Sau đây là một vài lý do để bạn thêm yêu mến và lựa chọn BlackBerry Passport
    • Thiết kế - Khác biệt là tốt

Bạn chỉ cần nhìn xung quanh bạn, bạn sẽ thấy tất cả các thiết bị cầm tay trên thị trường chỉ là một biến thể của các tthít bị được thiết kế màn hình theo hình chữ nhật. BlackBerry Passport là khác. Nó được thiết kế với một màn hình xuông và một bàn phím QWERTY vật lý với ba hàng phím.
    • Màn hình

Không giống như nhiều điện thoại Android ngày nay, BlackBerry và cả Apple đã lựa chọn một màn hình độ phân giải 1080p trên thiết bị cầm tay hàng đầu của họ chứ không phải là tiêu chuẩn tại QHD. Và kết quả cuối cùng của việc này là một trải nghiệm hình ảnh,màu sắc và độ tương phảnvẫn tuyệt vời. Theo đó thì tuổi thọ pin cũng được nâng cao.
    • Bàn phím QWERTY hỗ trợ cảm ứng

Bàn phím của BlackBerry Passport chắc chắn là một trong những điểm cao. Chỉ với 3 hàng phím nhưng giúp người dùng có thể Typing nhanh chóng và bàn phím này còn hỗ trợ cảm ứng, giúp bạn có thể cuộn trang tốt.
    • Tuổi thọ Pin
    Với dung lượng Pin là 3450 mAh thì có thể giúp bạn trải qua một ngày làm việc bận rộn với nhiều công việc như trả lời các cuộc gọi, Check Mail, vào mạng xã hội mà không sợ hết pin và cần đến dụng cụ sạc Pin . Khi dùng Passport bạnsẽ thấy khi bạn sạc đầy bạn có thể sử dụng trong 24 giờ liên tục. Không có thiết bị cầm tay khác bao gồm cả iPhone 6 Plus có thể làm tốt điều này.
    • Thông số kỹ thuật và phần cứng tuyệt vời
    Với một bộ vi xử lý CPU Snapdragon 801, 3GB RAM, 32GB bộ nhớ trong, camera sau 13MP... thì có thể xem Passport hiện tại có một cấu hình không thua kém các thiết bị khác có mặt trên thị trường.
    • Chạy được các ứng dụng Android
    Với HĐH BlackBerry OS 10.3 thì bạn có thể dễ dàng hơn cài đặt các ứng dụng Android trên BlackBerry Passport của bạn vì không phải chuyển đổi như trước đây. Tuy bạn có thể cài đăt các ứng dụng Android ngay trên OS 10.2.1 nhưng với HĐH OS 10.3 thì các ứng dụng Android hoat động mượt mà hơn.
    • Các ứng dụng Native rất đẹp và tốt

Với lợi thế của một màn hình vuông thì các bạn có thể sử dụng các ứng dụng Native và thực hiện các bảng tính dễ dàng hơn.
    • Notifications
    Không như những thiết bị khác, tất cả các thông báo của bạn sẽ được tích hợp vào một thể thống nhất, đó là BlackBerry Hub. Với BlackBerry Hub, bạn có thể truy cập tất cả các tin nhắn, mạng xã hội, Email...
    • Nhiều màu sắc khác nhau để bạn lựa chọn
    BlackBerry Passport bây giờ đã bao gồm 3 màu sắc là đen, trắng và màu đỏ. Ngoài ra thiết bị này còn được mạ vàng giúp người dùng có nhiều lựa chọn khác nhau.
    • Hỗ trợ thẻ nhớ ngoài
    Passport có bộ nhớ trong là 32GB và ngoài ra nó cũng hỗ trợ thẻ nhớ SD-card lên đến 128GB. Điều này giúp chúng ta lưu được nhiều thông tin dữ liệu hơn.
    • Chất lượng cuộc gọi tuyệt vời
    Điều này là không phải bàn cãi vì chất lượng âm thanh cuộc gọi của Passport rất tốt. Tất cả là nhờ công nghệ BlackBerry Natural Sound.

Công nghệ BlackBerry Natural Sound được xây dựng để thích nghi với các cuộc gọi qua Wi-Fi và cuộc gọi di động tùy thuộc vào vị trí điện thoại và tiếng ồn xung quanh. Chất lượng âm thanh của cuộc gọi là rất tốt khi bạn ở trong cùng một phòng hay thậm chí bạn đang ở ngoài đường.
    • Một Trình duyệt tốt Và Hỗ trợ Flash (trên OS 10.3.0)
    Với trình duyệt trên BlackBerry Passport và hỗ trợ flash, bạn có thể mở tab cùng một lúc mà không có vấn đề gì lớn. Browser của BlackBerry 10 cũng có nhiều tính năng hữu ích như bookmark, chia sẻ và lưu lại để ban đọc ở chế độ Offline. Tuy nhiên trên

OS 10.3.1 thì BlackBerry đã Remove Flash.
    • Hỗ trợ kho ứng dụng Amazon App Store
    Amazon App Store có sẵn cho BB10 và trên OS 10.3.0+. Bạn có thể sẽ không cần đến Snap nữa. Với kho ứng dụng từ Android này, bạn có thể cài thêm nhiều ứng dụng hay Game từ Android để làm phong phú thêm cho Passport.

Nói chung là rất thích con này, Tết sẽ xúc.

Nói chung là mới mua hôm đầu tiên thấy em nó quá to, sợ sau một tuần mình đẩy em đi và chuyển classic. nhưng bây giờ thì hoàn toàn yêu em, không để ý đến bất kỳ bóng hồng nào khác.

Trích dẫn Gửi bởi vanhuytiensinh
    Nói chung là mới mua hôm đầu tiên thấy em nó quá to, sợ sau một tuần mình đẩy em đi và chuyển classic. nhưng bây giờ thì hoàn toàn yêu em, không để ý đến bất kỳ bóng hồng nào khác.
    Bác này giống em, lúc cầm trên tay chuẩn bị mua thì vẫn còn băn khoăn chưa muốn mua lắm, lại nghĩ hay chuyển qua Classic nhưng khi rước em ấy về thì thấy quyết định mình là đúng

Blackberry Passport còn mỗi điểm yếu là tốc độ lấy nét và chụp nhanh còn kém ip6 (6+) nhưng đối với mình đó là cầu thủ không thể động đến.

Các điểm đánh giá của bác chủ thớt vô cùng chuẩn xác. Like

CQ mình vừa rồi các Chef to có phong trào mua PP, đủ màu luôn !

Chắc các bác ấy thấy không cái nào hơn được!

Cầm cứng và rất là men, hehe, có 1 sự khác biệt k lẫn vào đâu được, chỉ có thể là pasport

Trích dẫn Gửi bởi lionnoir
    Bác này giống em, lúc cầm trên tay chuẩn bị mua thì vẫn còn băn khoăn chưa muốn mua lắm, lại nghĩ hay chuyển qua Classic nhưng khi rước em ấy về thì thấy quyết định mình là đúng
    Càng xài càng thích Passport! It's not Device, it's Blackberry! Tuyệt vời!

Khác biệt và ko nhầm lẫn. Ảnh thay lời )

Giao diện Vietmusic trên Passport dùng Grid chia thành 5 cột sẽ đẹp hơn. Thêm cái cuộn danh sách bằng bàn phím nữa. Chuẩn bị cập nhật điểm này cho Passport

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Help: Whatsapp yêu cầu backup trên BB Passport
    Bởi lkiendt1 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-11-2016, 11:31 AM
  2. [Video] Các lý do tại sao người dùng yêu thích BlackBerry Passport
    Bởi vuketoankiemtoan.mcc trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 24-01-2015, 09:39 AM
  3. Yêu cầu BB hỗ trợ thêm vài tính năng cho email
    Bởi toyotahv102 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp