Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lỗi lạ trên z30

Tình hình là mình có em z30, fan mềm đã up bản mới nhất qua OTA (2977). Dạo gần đây để í mới thấy có hiện tượng là cái came biến bên tay trai của máy bthuong nó sẽ chớp sáng liên tục khi có cuộc gọi (chớp sáng nháy đèn nhẹ, để máy chỗ tối sẽ nhận ra) nhưng nay thi thoảng khi kết thúc cuộc gọi mà đèn này vẫn nháy chớp. Đen này chỉ tắt khi reset máy mà thôi (trong khi bình thường thì kết thúc cuộc gọi là nó tự tắt). Tình trạng này thi thoảng mới bị (10 cuộc gọi thì tầm bị 2-3 cuộc). Có bác nào biết nguyên nhân và cách giải quyết chỉ dùm với ạ! Thanks nhiều

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ltruong
    Tình hình là mình có em z30, fan mềm đã up bản mới nhất qua OTA (2977). Dạo gần đây để í mới thấy có hiện tượng là cái came biến bên tay trai của máy bthuong nó sẽ chớp sáng liên tục khi có cuộc gọi (chớp sáng nháy đèn nhẹ, để máy chỗ tối sẽ nhận ra) nhưng nay thi thoảng khi kết thúc cuộc gọi mà đèn này vẫn nháy chớp. Đen này chỉ tắt khi reset máy mà thôi (trong khi bình thường thì kết thúc cuộc gọi là nó tự tắt). Tình trạng này thi thoảng mới bị (10 cuộc gọi thì tầm bị 2-3 cuộc). Có bác nào biết nguyên nhân và cách giải quyết chỉ dùm với ạ! Thanks nhiều
    chắc bác muốn nói đến cái cảm biến ánh sáng ở phía bên trái cái camera phía trước. Nếu nó nháy thì rất bình thường không phải lỗi lầm gì hết, lên 10.3 nhờ nó mà bác úp điện thoại xuống máy sẽ tắt màn hình ngay.

Cứ kệ nó đi không ảnh hưởng đến hoà bình thế giới đâu.

Guest
    Vâng đúng rùi cái cảm biến chớp chớp bên trái màn hình, tại thấy nh lúc nó nháy và ko nên hơi lạ, vả lại đợt trc cài cái vibrate báo rung nên chỉ sợ xung đột phần mềm ảnh hg đến pin máy. Nếu ko sao thì may quá, thanks bác