Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Tình hình hiện giờ có kha khá người đang dùng Z10
    Mà phụ kiện Z10 đi kèm (thời điểm hiện tại) đa số là phụ kiện lô (xuất xứ từ Tàu). Kể cả vỏ hộp cũng là fake
    Dùng hàng lô rất hại máy và pin. Mình đã chứng kiến 1 đứa bạn dùng Z10 mới mua đc 1tuần Đang sạc pin thì củ sạc đi kèm phát nổ. May mà con Z10 của nó không bị làm sao. Làm mình hú hồn luôn.
    Mình kiểm tra củ sạc đi kèm thì nhìn là biết ngay sạc lô. Cả tai nghe đi kèm cũng là hàng lô luôn.

Mới đầu cửa hàng đưa cho nó máy test + pin lô (khởi động đèn xanh - k có setup - pin ảo 20-40% đã sụp nguồn, thỉnh thoảng còn tự nhiên sụp nguồn. May lúc ý mình biết nên đã cầm ra cửa hàng yêu cầu đổi máy khác, và mình đi cùng nó để test cho nó luôn).

Từ lúc mua Z10 tới giờ mình chỉ dùng sạc xịn của Samsung 5v-1A (mình ở BắcNinh nên lấy được từ nhà máy SS ra). Thấy sạc nhanh hơn củ 750mA vs 850mA, đặc biệt là ko hề nóng sạc. Chỉ hơi ấm ấm 1 chút. Từ lúc đổi máy mới mình cũng đã bảo đứa bạn nó dùng củ sạc SS 1A. Từ đó cũng chưa gặp hiện tượng gì.

Hiện giờ mình lấy đc ít sạc SS 5,3V - 2A (củ sạc của S5 + Note4). Đang băn khoăn không biết mình dùng củ này sạc cho Z10 có được k nhỉ . K biết có nhanh hơn củ 1A ko?. Có AE nào dùng củ sạc 2A cho Z10 chưa nhỉ?

Guest
    Cục sạc chính hãng của BB chỉ có 750mA. đúng là mình cũng rất bực bội với điều này vì sạc hơi lâu và hơi nóng. Bạn đổi cục 1A là tốt rồi. Thế nhưng bạn không cần đổi cục 2A làm gì đâu bạn. 1A nghĩa là cục sạc có thể cung cấp dòng tối đa 1A ở điện thế 5V. Nhưng thực tế lúc sạc pin thì con blacberry của mình không dùng đến 1A, nên cục 1A là đáp ứng dư sức rồi. Bạn đổi cục 2A không giúp giảm thời gian sạc mà chỉ tổ nặng nề và chiếm không gian ổ cắm thêm thôi

Guest
    Mình đang sài thập cẩm luôn đây. 1 cục ss. Nokia.
    Nói chung cứ chính hãng sài cho an tâm. Mấy chục hãng # thì nhanh đầy

Trích dẫn Gửi bởi leminhtulinh
    Cục sạc chính hãng của BB chỉ có 750mA. đúng là mình cũng rất bực bội với điều này vì sạc hơi lâu và hơi nóng. Bạn đổi cục 1A là tốt rồi. Thế nhưng bạn không cần đổi cục 2A làm gì đâu bạn. 1A nghĩa là cục sạc có thể cung cấp dòng tối đa 1A ở điện thế 5V. Nhưng thực tế lúc sạc pin thì con blacberry của mình không dùng đến 1A, nên cục 1A là đáp ứng dư sức rồi. Bạn đổi cục 2A không giúp giảm thời gian sạc mà chỉ tổ nặng nề và chiếm không gian ổ cắm thêm thôi
    Mình vẫn ưu tiên nhất con 1A tại sạc nhanh ít phải hơn con 750mA 30phút >.<
    Tại mình thấy có mấy bạn bảo xài sạc PlayBook cho Z10 cũng được.
    Mà sạc PlayBook hình như cũng 1.8A hay 2A gì đó thì phải.
    K biết mấy bạn dùng sạc PlayBook thì tốc độ sạc ntnào nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi lopmam
    Chính hãng Z10 sạc lâu lắm. Lại còn khó kiếm (giờ mấy cửa hàng chắc toàn sạc lô)

Trích dẫn Gửi bởi lopmam
    Chính hãng Z10 sạc lâu lắm. Lại còn khó kiếm (giờ mấy cửa hàng chắc toàn sạc lô)

Trích dẫn Gửi bởi HyunTun
    Mà phụ kiện đi kèm (thời điểm hiện tại) đa số là phụ kiện lô (xuất xứ từ Tàu). Kể cả vỏ hộp cũng là fake
    Dùng hàng lô rất hại máy và pin. Mình đã chứng kiến 1 đứa bạn dùng Z10 mới mua đc 1tuần Đang sạc pin thì củ sạc đi kèm phát nổ. May mà con Z10 của nó không bị làm sao
    . Làm mình hú hồn luôn.
    Mình kiểm tra củ sạc đi kèm thì nhìn là biết ngay sạc lô. Cả tai nghe đi kèm cũng là hàng lô luôn.

Mới đầu cửa hàng đưa cho nó máy test + pin lô (khởi động đèn xanh -
    k có setup - pin ảo 20-40% đã sụp nguồn, thỉnh thoảng còn ự nhiên sụp nguồn. May lúc ý mình biết nên đã cầm ra cửa hàng yêu cầu đổi máy khác, và mình đi cùng nó để test cho nó luôn).Từ lúc mua Z10 tới giờ mình chỉ dùng sạc xịn của Samsung 5v-1A (mình ở BắcNinh nên lấy được từ nhà máy SS ra). Thấy sạc nhanh hơn củ 750mA vs 850mA, đặc biệt là ko hề nóng sạc. Chỉ hơi ấm ấm 1 chút. Từ lúc đổi máy mới mình cũng đã bảo đứa bạn nó dùng củ sạc SS 1A. Từ đó cũng chưa gặp hiện tượng gì.
    Hiện giờ mình lấy đc ít sạc SS 5,3V - 2A (củ sạc của S5 + Note4). Đa
    ng băn khoăn không biết mình dùng củ này sạc cho Z10 có được k nhỉ . K biết có nhanh hơn củ 1A ko?. Có AE nào dùng củ sạc 2A cho Z10 chưa nhỉ?
    Sai xac pin Dòng 2A sẽ nhanh hơn. Hộp xạc pin ngoài của Z10 dòng ra cũng 2A nên sài vô tư nha bạn

Trích dẫn Gửi bởi HyunTun
    Mà phụ kiện đi kèm (thời điểm hiện tại) đa số là phụ kiện lô (xuất xứ từ Tàu). Kể cả vỏ hộp cũng là fake
    Dùng hàng lô rất hại máy và pin. Mình đã chứng kiến 1 đứa bạn dùng Z10 mới mua đc 1tuần Đang sạc pin thì củ sạc đi kèm phát nổ. May mà con Z10 của nó không bị làm sao
    . Làm mình hú hồn luôn.

Mới đầu cửa hàng đưa cho nó máy test + pin lô (khởi động đèn xanh -
    k có setup - pin ảo 20-40% đã sụp nguồn, thỉnh thoảng còn ự nhiên sụp nguồn. May lúc ý mình biết nên đã cầm ra cửa hàng yêu cầu đổi máy khác, và mình đi cùng nó để test cho nó luôn).Từ lúc mua Z10 tới giờ mình chỉ dùng sạc xịn của Samsung 5v-1A (mình ở BắcNinh nên lấy được từ nhà máy SS ra). Thấy sạc nhanh hơn củ 750mA vs 850mA, đặc biệt là ko hề nóng sạc. Chỉ hơi ấm ấm 1 chút. Từ lúc đổi máy mới mình cũng đã bảo đứa bạn nó dùng củ sạc SS 1A. Từ đó cũng chưa gặp hiện tượng gì.
    Hiện giờ mình lấy đc ít sạc SS 5,3V - 2A (củ sạc của S5 + Note4). Đa
    ng băn khoăn không biết mình dùng củ này sạc cho Z10 có được k nhỉ . K biết có nhanh hơn củ 1A ko?. Có AE nào dùng củ sạc 2A cho Z10 chưa nhỉ?
    Sai xac pin Dòng 2A sẽ nhanh hơn. Hộp xạc pin ngoài của Z10 dòng ra cũng 2A nên sài vô tư nha bạn

sạc bb thì nên dùng hàng xịn, dùng hàng lô là có vấn đề ngay. nhưng nếu không có sạc bb xịn thì dùng của nokia hay sam cũng được

Đang ở
    Hà Nội
    sạc bb thì nên dùng hàng xịn, dùng hàng lô là có vấn đề ngay. nhưng nếu không có sạc bb xịn thì dùng của nokia hay sam cũng được

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mashable: "11 lý do người dùng nên bỏ iPhone để dùng BlackBerry KEYone"
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-06-2017, 06:39 AM
  2. Lỗi loạn, đơ cảm ứng playbook mặc dù dùng sạc rapid charge
    Bởi anhchjyeuminhemnd002 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-10-2013, 07:57 PM
  3. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-05-2013, 06:44 PM
  4. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM
  5. 9700 dùng BÍS thì có nên dùng ROM nào hiệu quả nhất??
    Bởi ss63muf trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-11-2012, 07:25 AM