Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140
    Như chúng ta đã biết thì hôm qua BlackBerry đã phát hành OS 10.3.1.632 (SR 10.3.1.369) dành cho Dev. Nhưng dường như BlackBerry đã Public nhầm lẫn vì không như các bản Dev trước đây bị rút gọn chức năng, thì bản OS này lại là một bản Full với đầy đủ chức năng cho End-Users. Mình đã test chức năng báo thức và cuộc gọi đến có chuông báo kêu rất rõ. Anh em có thể tải về và trải nghiệm nó .

Nếu anh em em nào vẫn chưa tải về và cài đặt thì mình xin làm một bài Review nhỏ để mọi người cùng biết có những tính năng mới nào trên phiên bản

OS 10.3.1.632 này.

Như các bạn đã thấy trong hình ảnh trên thì trên

OS 10.3.1 sẽ thêm một mục mới trong phần Networks and Connections đó là USB. Khi bạn vào mục USB này thì bạn sẽ thấy hình ảnh sau:

Trong phần USB Connection, đã có tùy chọn "Charge Only Mode" như trên BBOS 7.

Phần Settings của Camera trên phiên bản này không khác mấy so với bản 10.3.0 mà các bạn hay dùng:

Notifications:

Trong này có mục Quick Settings để bạn nhanh chóng thay đổi chế độ chuông rung:

Account:

BlackBerry đã thêm một tính năng mới là Recent Contact Management mà khi bạn vào đó bạn sẽ thấy hình ảnh sau:

Bạn có thể Block Contact nào đó do bạn lựa chọn.

Những danh sách Acc nào bạn mới tạo sẽ được đưa lên trên cùng như hình ảnh trên.

System Settings:

Như các bạn cũng đã thấy thì BlackBerry đã thêm mục Shortcuts Batterry Saving Mode

File Manager màu sắc và giao diện đã khác:

Giao diện nghe nhạc mới :

Trên phiên bản mới của OS 10.3.1 các bạn cũng có thể ẩn các hình ảnh mà bạn muốn. Bạn cũng có thể thêm vị trí trên hình ảnh. Khi bạn muốn xem các ảnh bị ẩn đó thì chỉ cần Swipe xuống chọn Unhide:

Đặc biệt trên OS 10.3.1 đã có chức năng Merge Contacts:

Trên đây là những hình ảnh ban đầu về OS 10.3.1 này. Hy vọng các bạn sẽ tìm thêm nhiều điều mới trên phiên bản này nhé. Do mới up OS nên chưa tải phần mềm resize ảnh nên kích cở ảnh quá lớn. Mong các bạn thông cảm và cố gắng đọc. Cảm ơn.

có dùng Blend dc ko vậy?

Trích dẫn Gửi bởi 3d19201080
    có dùng Blend dc ko vậy?
    Không thì phải

Guest
    Tải dần là vừa, hóng review về hiệu năng và tốc độ truy cập mạng, wifi, free ram và camera nữa,

Guest
    Vấn đề cảm ứng có dc cải thiện k vậy nhỉ?

Càng ngày càng yêu, bác nào dùng Z10 cho review về vấn đề pin với ạ,

Guest
    hình như trên máy cảm ứng chỉ cho tạo phím tắt liên lạc trên speed dial thì phải? :'(

Guest
    Bản OS này bị hiện mã PIN rồi. Thôi chờ 10.3 official hoặc đợi 10.3.1 không mã PIN

toàn autoload chán nhể. Hơn tháng nữa mới có off kể cũng hơi bị lâu

Vẫn cái bàn phím đáng nản.

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Các bạn có thường sử dụng tính năng chia sẻ files trên BBlink giữa PC và BB10 không?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-09-2017, 07:19 PM
  2. Chia sẻ một chút trải nghiệm với bàn phím của Passport - Mang đầy đủ tính năng của bàn phím ảo
    Bởi minhnghia trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 26-10-2014, 04:46 PM
  3. Vì sao bạn nên sử dụng tính năng chia sẻ vị trí trong BBM?
    Bởi lebelaona trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Bài viết cuối: 01-07-2014, 12:44 PM
  4. Chủ đề dành cho anh em chia sẻ những tính năng hấp dẫn của BlackBerry Z10
    Bởi dongtam84 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Bài viết cuối: 11-03-2014, 01:19 AM
  5. [Video] BBM Video Chat và tính năng chia sẻ màn hình trên BlackBerry 10
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-01-2013, 12:13 PM