Kết quả 1 đến 9 của 9
    Tình hình là em mới lấy lại em q10 của thằng em. Mới đầu về dùng tuần đầu thì ko vấn đề gì. Sau đó 1 hôm đang đút đt trong túi quần thấy máy nóng ran lên. Ấn restart thì máy tắt luôn không lên nữa. Về cắm sạc thì mới khởi động được nhưng sạc mãi cũng chỉ đc có khoảng 10% pin. Em đã thử wipe máy, cài lại Os, thay luôn pin mới nhưng tình trạng không khả quan lắm. Lắp pin mới vào vẫn không bật nguồn lên được mà phải cắm sạc thì máy mới lên nguồn. Tháo hết sim + thẻ nhớ nhưng máy vẫn bị nóng, restart vẫn không tự khởi động mà tắt ngóm luôn. Các bác có cao kiến gì giúp em cứu em q10 này với. Không muốn chia tay em nó sau có 1 tuần thôi đâu

lần mình có xài Q10 Thái cũng bị như vậy,ko có xài gì hết mà máy tự nóng rồi báo pin yếu mặc dù đã sạc đầy,lâu lâu bị nên chán quá tiễn luôn măc dù kết nó lắm

Trích dẫn Gửi bởi l_zero_l
    Tình hình là em mới lấy lại em q10 của thằng em. Mới đầu về dùng tuần đầu thì ko vấn đề gì. Sau đó 1 hôm đang đút đt trong túi quần thấy máy nóng ran lên. Ấn restart thì máy tắt luôn không lên nữa. Về cắm sạc thì mới khởi động được nhưng sạc mãi cũng chỉ đc có khoảng 10% pin. Em đã thử wipe máy, cài lại Os, thay luôn pin mới nhưng tình trạng không khả quan lắm. Lắp pin mới vào vẫn không bật nguồn lên được mà phải cắm sạc thì máy mới lên nguồn. Tháo hết sim + thẻ nhớ nhưng máy vẫn bị nóng, restart vẫn không tự khởi động mà tắt ngóm luôn. Các bác có cao kiến gì giúp em cứu em q10 này với. Không muốn chia tay em nó sau có 1 tuần thôi đâu
    mình cũng bị như bạn, đang dùng bình thường để trong túi lúc bỏ ra thì bật ko lên tưởng bị làm sao về sạc thì chỉ hiện mỗi hình quả pin với tia sét, kèm theo đó là nháy đèn vàng. Lúc khởi động đuợc vào máy thì được vài giây lai tắt. Mang ra bảo hành của bb giam hơn 10 ngày họ up rom đủ kiểu cũng không được. Mình phải mang ra chỗ người quen gởi sang trung quốc thì bị báo là hỏng nguồn mất tầm 800k. Đến giờ dùng tương đối ổn định

Guest
    Dòng BB này nhiều khi là tới lúc fải đi rồi đấy. Ông anh vừa mất 400k để nó có thẻ thở lại đc. Đam mê là thế những tốn kém

Guest
    Up, em vừa bị lỗi giống này có phải bị nguồn ko các bác?

Guest
    Nguy cơ nguồn cao. Với các em BB "xách tay" của các thương gia nhiều như nấm hiện nay thì chất lượng không ổn định là điều khá dễ hiểu. Không phải ai đam mê BB cũng đủ điều kiện để sắm cho mình 1 con mới 100% được.

Trích dẫn Gửi bởi hellokytty
    Nguy cơ nguồn cao. Với các em BB "xách tay" của các thương gia nhiều như nấm hiện nay thì chất lượng không ổn định là điều khá dễ hiểu. Không phải ai đam mê BB cũng đủ điều kiện để sắm cho mình 1 con mới 100% được.
    Hic buồn thật, đang dùng bình thường, tự nhiên 1 hôm đang sạc nóng nó sập nguồn luôn, tháo pin lắp lại ko thấy gì, phải cắm sạc nó mới nháy led rồi khởi động, nhưng dùng pin tụt nhanh

Xem chỗ nào uy tín mang ra kiểm tra thử bạn. Và lần sau cạch mặt thương gia này ra. BB không có lỗi. Lỗi ở chỗ thương gia không có lương tâm thôi.

Guest
    Không biết có cách khắc phục chưa các bác. Máy em cũng bị tình trạng này, cắm sạc mới lên nguồn. Đã thử test pin khác