Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi maithanhdnhk
    Không đáng với giá bán. Giống như bphone
    Cây này ngon mà. Giá theo em là cũng hợp lý.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hatranghonglien
    Có nhiều bác cứ hoài cổ cái BB 10 và coi đó là cái chất của BB . BB đã thất bại với bb 10 .Chứng tỏ chất đó không đủ làm nên thành công. Còn tạo ra hình ảnh của mình mà nó thất bại nữa tạo ra làm cái gì? thà tạo ra cái khác mà nó có tiền còn hơn
    thế thì chả khác nào Iphone của Apple,thời đình đám nhất chính là Iphone 3 -4 thời mà steve job vẫn còn sống,sau đó thì sao,nhìn Iphone đầy đường đâu còn là 1 sp đẳng cấp nữa,Apple đẻ sp mình ra chỉ thua SS mà thôi làm cho mất chất rồi! tôi ko mún những ng ko biết gì về BB mà cầm vào vì họ làm mất đi chất của BB lắm!

Trích dẫn Gửi bởi Chanhdai
    Cho mình hỏi là camera trước của Priv chụp hình đẹp ko ạ?
    Với cái Gmail trên Priv có đc như z30 bác nào trải nghiệm rồi giúp minh trả lời với nhé
    Gmail thì tốt, mail push nhanh, duyệt trong hub thì sẽ clear ở ngoài app luôn, nên duyệt trong hub, nhanh hơn tiện hơn, vuốt 1 cái chọn read thành unread, vuốt 1 cái là xóa ngay. Chỉ có điều mail trong Hub thì nội dung ko tự fit to screen, phải kéo tới lui để đọc, khoản này thua Passport là cái chắc
    Cam trước chụp tương đối, đủ sáng thì ko thành vấn đề, có HDR, còn thiếu sáng thì cỡ Z30

Trích dẫn Gửi bởi ngababynaughty
    Cái trình duyệt web ,tốc độ so vs trình duyệt trên bb10 thì sao bác?
    Duyệt Web thì xài Google Chrome, tất nhiên Chrome thì ko thể so sánh với Browser của BB10 rồi, load ko mượt bằng

Trích dẫn Gửi bởi Diêm Vương Trả Về
    Thích trang nào có thêm được vào màn hình chính như trên BlackBerry 10 không ạ. Và quả cam trước selfie có ngon không bác thớt.
    Được chứ, nhiều cái add đc ra homescreen lắm, bộ shortcut BB làm khá ngon, có luôn khóa màn hình, khỏi xài tới nút nguồn
    Cam trước chụp tương đối, đủ sáng thì ko thành vấn đề, có HDR, còn thiếu sáng thì cỡ Z30

Trích dẫn Gửi bởi luxubuok
    Bác chủ hình như cũng dùng PP, có thể chia sẽ về cảm nhận khi so sánh trực tiếp giữa PP và PRIV ko bác?
    Tất nhiên là khác, cần thời gian để thích nghi. Lúc mới chuyển sang thấy thiếu nhiều cái bất tiện, sau 1 tgian thì sẽ thích nghi và có thể thao tác nhanh hơn. Tới giờ vẫn chưa quen đc cái bàn phím bàn phím PP bự quen rồi, qua đây thấy nhỏ quá, cảm giác gõ y như 9800, hồi trước xài 9800 xong qua 99 thấy bự hẳn thì bây h từ PP qua Priv thấy nhỏ hẳn )

Trích dẫn Gửi bởi kaxihan
    Những đánh giá trên là đánh giá thông thường, mình nhận định như vậy, điểm cốt yếu của Priv là có bị root hay không, có ngăn ngừa app độc được không, cái này nếu bị vượt thì coi như bỏ, còn nếu không bị vượt thì coi như thành công, những điểm yếu liệt kê trên kia có thể khắc phục theo thời gian và phản ứng của thị trường, thậm chí nếu đầu tư mạnh tay là khắc phục được hết.
    Có bác phía trên trả lời rồi kìa root hay không là do nhà mạng nữa. Tuy nhiên BB đã khóa bootloader rồi, nhà mạng chặn thì thành bức tường trường tồn với thời gian =))

Trích dẫn Gửi bởi blackstone
    Bác thớt cho hỏi: khả năng lấy nét của Priv thế nào nếu so sánh với iPhone 6 và Note5
    Thời lượng Pin so với Passport?
    E đang tính đổi sang Priv mà đang băn khoăn với 2 vấn đề này
    Thanks bác
    Lấy nét nhanh, tuy nhiên khả năng "giơ lên chụp" thì không bằng iPhone 6, ảnh ra không đẹp bằng, tuy nhiên có thời gian chỉnh, lấy nét thì ảnh ra chấp nhận được, đẹp, chi tiết rõ ràng.
    Thời lượng pin thì ban đầu pin tuột như tuột quần ấy =)) sau đó thì ổn hơn, giờ thì xài đc tròn 24h mới phải sạc, xài nhiều thì cỡ 12-16 tiếng, nói chung là ổn cho 1 ngày làm việc. Được thì sắm thêm cục Quick Charge 2.0, sạc 2.5h là đầy. Tuy nhiên đừng xài Qi nhé, Qi sạc nóng kinh khủng luôn

camera trước có lấy nét được không bác thớt? không hiểu sao anh CHen làm ăn kiểu gì mà BB10 không con nào lấy nét camera trước được

Em ko ham hố gì con này đâu, nói thật đấy ! Giờ ước mơ chơi con Passport AT&T hoặc Silver nữa chắc sẽ dừng hẳn nến BB tiếp tục chơi Android như này !

Cảm ơn chủ thớt đã trả lời ạh..mình đang đợi tơi ngày 30/11 nhận máy nên hơi nóng ruột cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé không biết Priv có dùng đc gói bis như bb10 không ạh. Z30 mình dùng bis thả ga mà không bị trừ dung lượng nếu priv mà dùng đc thì quá ngon rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Chanhdai
    Cảm ơn chủ thớt đã trả lời ạh..mình đang đợi tơi ngày 30/11 nhận máy nên hơi nóng ruột cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé không biết Priv có dùng đc gói bis như bb10 không ạh. Z30 mình dùng bis thả ga mà không bị trừ dung lượng nếu priv mà dùng đc thì quá ngon rồi.
    Máy Android mình đang dùng mạng Vina cũng vẫn dùng đc. Priv chắc sẽ không ngoại lệ.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Máy Android mình đang dùng mạng Vina cũng vẫn dùng đc. Priv chắc sẽ không ngoại lệ.
    Dung lượng tốc độ cao không bị trừ luôn hả bạn. Nếu vậy thì quá đã rồi

Trích dẫn Gửi bởi navy.seal
    Những thanh niên nào cứ ăn mày dĩ vãng cái gọi là chất bb thì thôi than thở về cái cây priv này đi, cây này dành cho đối tượng thích android và tìm kiếm sự khác biệt với các loại android khác.

Cái cần xem priv hay ho đến đâu là cái cam chất như thế nào.

Mà mấy min mod ở đây cứ nói về bb, con hàng hot lúc nào cũng có sớm nhất mà từ trước đến nay chưa đọc được bài nào review nào ra hồn cả.
    android thì cái quái nào chả giống nhau :-w Priv chỉ khác mỗi cái DTEK gì gì ấy. Người dùng bình thường chắc không cần đến.
    Mọi người ở đây không phải ai cũng chỉ dùng mỗi BB nhé, rất nhiều ng dùng song song BB, android và thậm chí cả iOS như mình. Nhưng BB là BB, không phải bảo thủ,nhưng chắc chắn là BB không thể đánh đồng với android. Nếu muốn dùng android thật sự thì hãy dùng những ông lớn khác như Sam, HTC hay Sony. Chứ được vài buổi lại đòi root con Priv đầy bảo mật này [-X

ae cho mình hỏi vn mình chỗ nào bán code unlock cho em BB Priv này nhà mạng ATT ok chỉ giúp mình với

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Hội BlackBerry PRIV
    Bởi maytinhcure7749 trong diễn đàn BBM Groups
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-09-2017, 02:12 PM
  2. Hỏi về Blackberry PRIV AT&T
    Bởi tridung_gv trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 10-07-2016, 11:37 AM
  3. Mức giá dành cho BlackBerry Priv liệu có quá cao?
    Bởi bienvangmuatren trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 01:31 PM
  4. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 31-10-2015, 03:05 PM
  5. BlackBerry Priv - Bạn là ai?
    Bởi ngoc.tien trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 31-10-2015, 12:21 AM