Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi KissZ
    Với một số tiền bỏ ra để mua 920 thì mình nghĩ 978 hoặc 99 của BlackBerry vẫn tốt hơn. Đẻ nhiều chứ chắc gì nói lên được sự lựa chọn của người dùng
    Số tiền bỏ ra để mua 920 thì bác có thể mua được cả 9900 hoặc Q5 không chừng ấy chứ vậy thì tại sao phải lựa chọn 920

Trích dẫn Gửi bởi nemo_0707
    Chẳng biết có phải do cá nhân không nhưng em thấy bb10 hơn wp nhiều chứ. Phần cứng nokia làm khá tốt, còn phần mềm do MS đảm nhận thì vẫn chán :|
    Thích Nokia từ thời còn chạy Symbian hơn bác ạ

Guest
    Lợi thế của WP là có nokia, đặc biệt là dòng lumia giá rẻ (520), bán khá chạy. Cho nên WP (Nhờ Nokia) có mỗi cái cửa ăn được BB là về giá thôi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chipintel_li
    Lợi thế của WP là có nokia, đặc biệt là dòng lumia giá rẻ (520), bán khá chạy. Cho nên WP (Nhờ Nokia) có mỗi cái cửa ăn được BB là về giá thôi.
    Chuẩn bác ạ, nhưng Nokia chỉ được cái giá 520 là rẻ thôi, các dòng kia cũng chẳng phải là rẻ gì, chỉ là vì nó giảm giá nhanh quá mà thôi

Chờ đợi báo cáo tài chính mới.lúc đó người ta thêm vài câu pr nữa cho Black Berry thì wp chỉ còn cách đào hố mà chui xuống đất.vì sợ quá hehehehe

thực sự nếu bây giờ cho dùng điện thoại chống cháy thì chắc không bao giờ mình dùng nokia. mấy em 87,88 vừa ngon bổ lại rẻ. còn dòng cao cấp thì....cũng chẳng bao giờ chọn nokia...

Mình chỉ xài WP 8 có 1 tháng nhưng mình thích WP 8 ở tính năng Corner's Kids rất hay. Đây có thể xem là bảo mật cho người dùng cá nhân.
    Còn BB mình dùng thường xuyên nhưng chì là 9900 ko phải OS10 nên ko biết sao nhưng nghe nói OS10 thiếu nhiều tính năng cơ bản mà các BBOS đã có.
    Nếu BB 10 mang Balance cho người dùng cá nhân thì hay biết mấy.

Mình chỉ xài WP 8 có 1 tháng nhưng mình thích WP 8 ở tính năng Corner's Kids rất hay. Đây có thể xem là bảo mật cho người dùng cá nhân.
    Còn BB mình dùng thường xuyên nhưng chì là 9900 ko phải OS10 nên ko biết sao nhưng nghe nói OS10 thiếu nhiều tính năng cơ bản mà các BBOS đã có.
    Nếu BB 10 mang Balance cho người dùng cá nhân thì hay biết mấy.

Đt WP8 nói chung và dòng Lumia của Nokia nói riêng có lý do để tự tin như thế. Nokia đã sản xuất dàn đều tất cả các phân khúc thị trường, từ những chiếc Hi-end đến very low-end, cũng y như việc Samsung đang làm với đt android mà có bác gọi là lấy thịt đè người ấy.

Ko phải nhà sản xuất nào cũng làm được như Apple, tức là mỗi năm chỉ ra đúng 1 dòng sản phẩm và là bản nâng cấp cho sản phẩm của năm ngoái, (vd, 1 iphone,, 1 itouch, 1 mac pro, 1 mac air... Ko hơn ko kém).

Lấy thịt đè người cũng là 1 chiến lược trong kinh doanh, và ai dám nói rằng nó ko có kết quả? Nếu ko dùng chiến lược đó thì liệu Samsung có lớn mạnh như hiện nay? Trước đây mọi nhà sản xuất đều cố gắng tạo ra 1 sản phẩm để có thể dc kỳ vọng là Iphone' killer, nhưng chưa có ai làm dc. Bây giờ thì chính Samsung mới là công ty mà Apple lo ngại.

WP có lý của họ khi nói rằng BB10 ko phải mối nguy hiểm. Nếu Nokia phát triển theo hướng của Samsung (sản xuất đủ các loại sản phẩm cho tất cả các phân khúc thị trường) thì BB sẽ phải đi theo đường của Apple (đóng cửa tự sướng, độc quyền độc tài) mới có cơ ăn được.

Cá nhân mình ko thích độc quyền kiểu Apple nên mình rất thích những tin tức như kiểu BB sản xuất BBM cho android và ios, và cả SWP...

Apple đã đứng trên cao nhìn xuống từ khi Iphone đầu tiên dc ra mắt nhưng bây giờ cũng phải quýnh quíu chạy theo xu hướng với việc sản xuất Ipad mini và Iphone giá rẻ để cạnh tranh với phân khúc thấp của thị trường. BB đã từng là công ty điện thoại lớn mạnh nhất, bây giờ cũng đang phải xách váy lên mà chạy cho kịp với thời đại. Mình nghĩ là hiện tại BB10 chưa phải là đối thủ của WP, 1 năm nữa thì may ra.

Đt WP8 nói chung và dòng Lumia của Nokia nói riêng có lý do để tự tin như thế. Nokia đã sản xuất dàn đều tất cả các phân khúc thị trường, từ những chiếc Hi-end đến very low-end, cũng y như việc Samsung đang làm với đt android mà có bác gọi là lấy thịt đè người ấy.

Ko phải nhà sản xuất nào cũng làm được như Apple, tức là mỗi năm chỉ ra đúng 1 dòng sản phẩm và là bản nâng cấp cho sản phẩm của năm ngoái, (vd, 1 iphone,, 1 itouch, 1 mac pro, 1 mac air... Ko hơn ko kém).

Lấy thịt đè người cũng là 1 chiến lược trong kinh doanh, và ai dám nói rằng nó ko có kết quả? Nếu ko dùng chiến lược đó thì liệu Samsung có lớn mạnh như hiện nay? Trước đây mọi nhà sản xuất đều cố gắng tạo ra 1 sản phẩm để có thể dc kỳ vọng là Iphone' killer, nhưng chưa có ai làm dc. Bây giờ thì chính Samsung mới là công ty mà Apple lo ngại.

WP có lý của họ khi nói rằng BB10 ko phải mối nguy hiểm. Nếu Nokia phát triển theo hướng của Samsung (sản xuất đủ các loại sản phẩm cho tất cả các phân khúc thị trường) thì BB sẽ phải đi theo đường của Apple (đóng cửa tự sướng, độc quyền độc tài) mới có cơ ăn được.

Cá nhân mình ko thích độc quyền kiểu Apple nên mình rất thích những tin tức như kiểu BB sản xuất BBM cho android và ios, và cả SWP...

Apple đã đứng trên cao nhìn xuống từ khi Iphone đầu tiên dc ra mắt nhưng bây giờ cũng phải quýnh quíu chạy theo xu hướng với việc sản xuất Ipad mini và Iphone giá rẻ để cạnh tranh với phân khúc thấp của thị trường. BB đã từng là công ty điện thoại lớn mạnh nhất, bây giờ cũng đang phải xách váy lên mà chạy cho kịp với thời đại. Mình nghĩ là hiện tại BB10 chưa phải là đối thủ của WP, 1 năm nữa thì may ra.

Trích dẫn Gửi bởi vitxiem02
    Và có một cái cực kỳ không thích ở Window Phone: không cài hình vợ yêu hay gấu làm hình nền được (chỉ cài làm màn hình khoá thôi), quá nản, Window Phone không cho phép người dùng tuỳ biến
    Với BlackBerry thì quá đơn giản, 1 thao tác là xong ngay và luôn và anh em có thể thoải mái tuỳ biến. 8700 vẫn mang phong cách Icon của BB10 như thường ;
    Chỉ có việc thay hình nền thì chưa dc gọi là "tùy biến" đâu bác ah. Ở đây mình chỉ nói đến BB10 thôi, triệu máy BB10, chắc chỉ khác nhau dc cái hình nền. Nói về tùy biến thì Android là cụ kỵ của tất cả các os khác.

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-09-2013, 09:58 AM
  2. Microsoft: Windows Phone yếu là do... Google
    Bởi jpko1122 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 09-01-2013, 10:53 AM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-11-2012, 01:50 PM
  4. Microsoft khẳng định ra Windows Phone 8 vào 29/10
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-10-2012, 06:46 PM
  5. Microsoft có thể sớm ra mắt điện thoại Windows Phone ở Trung Quốc!
    Bởi hoanghuyvan trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-11-2011, 02:26 PM