Kết quả 1 đến 8 của 8

Twitter, một mạng xã hội (và cũng được gọi là "tiểu blog") rất phổ biến hiện nay, và nó nổi tiếng với việc giới hạn chỉ cho phép gửi tối đa 140 ký tự trong mỗi tin, kể cả tin đăng lên (gọi là bài tweet) hay tin nhắn riêng với bạn bè (

Direct Message). Việc giới hạn 140 ký tự cũng có lý do và là một điều thú vị, vì theo họ, việc giới hạn đó là quen thuộc với người dùng mobile vì nó giống với dịch vụ SMS. Với việc chỉ gửi được một tin (tweet) ngắn như thế sẽ giúp người dùng phải chắt lọc thông tin, viết ngắn gọn xúc tích, và như vậy sẽ giúp người đọc có thể nhanh chóng nắm bắt được thông tin truyền tải.

Tuy nhiên, đối với dịch vụ nhắn tin riêng với bạn bè (Direct Message), một dạng tương tự như Chat trên Facebook, thì việc giới hạn 140 ký tự cho mỗi tin nhắn có vẻ là không phù hợp. Và Twitter mới đây đã thông báo, trong tháng 7 sắp tới, họ sẽ bỏ giới hạn này đối với dịch vụ Direct Message. Đây là một tin vui đối với người dùng Twitter.

Trong thông báo của Twitter chỉ đề cập đến loại bỏ giới hạn cho Direct Message thôi nhé, không đề cập đến bài tweet. Như vậy là các bài tweet sẽ vẫn giới hạn ở 140 ký tự, điều này là không vấn đề gì và nó vẫn là điểm mạnh, đặc trưng của Twitter
    Theo: Twitter

140 ký tự. Sms tiếng việt thì còn mỗi 70.
    Dù sao thì thay đổi này là hợp lý rồi.

Như thế là hợp lý rồi, các bài tweet thì vẫn chỉ cần 140 ký tự là đủ, còn Direct Message thì phải thoải mái, vì nó là để chat chit, tán gẫu nên cần phải lan man 1 tí

Lúc đầu mới sử dụng Twitter thấy ko quen bị hạn chế 140 kí tự, nhưng giờ quen rồi lại thấy hay chỉ được viết 140 thôi, viết kiểu gì thì phải cố gắng chắt lọc

buồn buồn là mạng nhà mình chặn Twitter

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phamxuanchin
    buồn buồn là mạng nhà mình chặn Twitter
    Bạn để DNS của Open DNS là được nhé.
    Mình để kết hợp Google DNS (8.8.8.8, 8.8.4.4) với cả Open DNS (208.67.222.222, 208.67.220.220), vào Facebook hay Twitter tẹt ga.
    Trên BB10 không cho set quá 2 DNS mà vẫn muốn kết hợp thì bạn chỉnh như trong hình của mình cũng được.

Guest
    mình để ip tĩnh trong BB được rồi
    Mà mình nghĩ 255.255.255.0 là subnet mask của lớp C. Trong khi địa chỉ IP ở lớp A vậy mà của bạn vẫy chạy được hả ?

Trích dẫn Gửi bởi phamxuanchin
    mình để ip tĩnh trong BB được rồi
    Mà mình nghĩ 255.255.255.0 là subnet mask của lớp C. Trong khi địa chỉ IP ở lớp A vậy mà của bạn vẫy chạy được hả ?
    Vẫn chạy được mà, mình không rành kỹ thuật lắm nhưng config mạng nhà đa phần mặc định modem cái subnet mask là như vậy luôn .
    Còn cái IP đó là của modem chia, mình set gateway lung tung cho vui thôi .

Các Chủ đề tương tự

1. Không hiển thị tên liên lạc dạng Last name, First name trong Message và Blackberry Hub
    Bởi vudichvuketoan.mcc123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-01-2016, 08:54 AM
  2. [Hỏi] Phần mềm bảo mật Hub và message
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-12-2013, 01:59 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-08-2013, 10:43 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-01-2013, 12:37 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-12-2011, 03:44 AM