Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Guest
    Blackberry có nhiều sáng chế, công nghệ, nhưng đáng tiếc tầm nhìn với trí tưởng tượng, độ perfect trong sản xuất còn kém.

Sent from my ONE A2001 using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi huyetletandao
    Đọc xong comment làm mình phải đăng nhập nè.
    Xin lỗi ch, mình dùng 4 con storm 4 mã khác nhau, không gặp vấn đề gì hết, cực kỳ thích thú, vì vậy mới dùng hết 4 con để trải nghiệm .
    Ko biết bạn dùng thế nào chứ hồi mình mua tôm 1 mười mấy củ dùng chưa hết năm đã hỏng cảm ứng, mất 1tr thay cảm ứng lại dùng tiếp đc 4 tháng lại hỏng, mình bỏ BlackBerry chính từ đây. Thực tế là Rim đã phải đền nửa tỉ đô cho nhà mạng phát hành tôm 1 nên đừng nói nó ko phải là 1 sản phẩm thất bại, làm BlackBerry đi xuống.

Ở đây bài viết chỉ đang nói về force touch thôi mà. Lấy cái storm ra chỉ làm dẫn chứng chứ có bảo con đó là Flagship đâu.haha

Riêng em thấy storm 2 khá tốt, bản storm 1 bị chết màn hình nhiều, thì qua storm 2 hầu như ít gặp, cảm giác vừa chạm vừa ấn khá hay... tuy nhiên có 1 nhược điểm bố trí bàn phím ảo quá nhỏ, rất khó khi gõ văn bản dài mà vừa nhanh vừa chuẩn.

Nếu mà force touch đem lại cho táo những chuyện mà Storm 1 đã đem lại cho dâu thì ... ???

Không cần phát minh, sáng chế vẫn bán đt chạy như tôm tươi.

Trích dẫn Gửi bởi hairyscary
    Nếu mà force touch đem lại cho táo những chuyện mà Storm 1 đã đem lại cho dâu thì ... ???
    Bác nói nghe ghê quá, tớ đang hóng IP mới để mua cho vợ, mua cho vợ là không được có sơ suất, lo quá cơ
    Tớ thấy có niềm vui không nhỏ đó là điện thoại của vợ tớ dùng tốt, nhưng điện thoại của tớ vợ tớ không dùng được, một cảm giác thật an toàn.

Trích dẫn Gửi bởi huyetletandao
    Đọc xong comment làm mình phải đăng nhập nè.
    Xin lỗi ch, mình dùng 4 con storm 4 mã khác nhau, không gặp vấn đề gì hết, cực kỳ thích thú, vì vậy mới dùng hết 4 con để trải nghiệm .
    Iu bác quá, fan BB ai cũng như bác thì BB giờ ko phải chết lên chết xuống ntn

Mấy ngày nay thấy bài này rồi, nhưng không rảnh để đọc. Giờ đọc mới có vài lời chia sẻ.
    Không rõ bác thớt có nhầm lẫn không, nhưng theo em thấy, hai công nghệ này hoàn toàn khác nhau. Blackberry đơn giản là tích hợp một nút nhấn vào phía sau màn hình, lấy nút nhấn này làm nút xác nhận. Cái này trên touchpad của Mac hoạt động tương tự.
    Còn đối với cảm biến lực Apple iphone 6s lại là một việc khác, nó đo được lực nhấn trên bề mặt, từ đó có thể phản hồi thông qua các hình tượng trực quan ( như nét bút đậm nhạt, âm thanh to nhỏ chẳng hạn, Cái này các bác xài cảm ứng Wacom, hoặc xài bút trên Note 3 trở lên sẽ rõ hơn )
    Quay trở lại với Blackberry. Không thể phủ nhận là Blackberry storm có đặc thù rất riêng, hơi khó xài, nhưng nó chỉ tiến tới mức gần hoàn thiện. Giá như Blackberry chịu bỏ thêm công sức, chịu đâu tư thêm một đời máy nữa, với surepress nhẹ hơn, nhạy hơn và nhiều chức năng hơn ( ví dụ như mở máy bằng số lần nhấn màn hình, mở ứng dụng bằng việc kết hợp nhấn 4 góc màn hình theo trình tự gán được, chơi game bằng 4 góc màn hình....)
    Blackberry từng sở hữu rất nhiều công nghệ mới và tiên tiến, nhưng rất tiếc là rất ít trong số đó đến với người dùng. Không hiểu sao, cứ nghĩ tới con PP silver và con slide lại thấy buồn. Không sáng tạo, không đột biến....

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Feeding Zoo - Một games với hình ảnh ngộ nghĩnh theo phong cách Candy crush saga
    Bởi hango7nh1,ak,1k trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-05-2014, 08:01 PM
  2. Bạn nghĩ sao nếu BlackBerry Jakarta sẽ là chiếc BB 2 SIM đầu tiên?
    Bởi chobanchotoi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 01-02-2014, 06:43 PM
  3. Khi nhà báo công nghệ “trắng tay” vì Apple
    Bởi ADVWIDMT5819 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 16-06-2013, 07:08 PM
  4. BlackBerry Z10 sử dụng công nghệ kính cường lực Touch on Lens
    Bởi chithanhtam trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 09-02-2013, 09:08 AM
  5. Trả lời: 5