Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi Lê Xuân Khoa
    Mình đã test Q10 của mình và có thấy 1 vài đốm đen, điều này có ảnh hưởng gì đến chất lượng màn hình không bạn? Và tại sao lại có những đốm đen này nhỉ
    chịu chết luôn. Các con Q10 đều bị như vậy. Sau khi dùng Z30 thì nó khác hoàn toàn. Màn hình đen kít như là ko bật máy.

Trích dẫn Gửi bởi Neich_IT
    chịu chết luôn. Các con Q10 đều bị như vậy. Sau khi dùng Z30 thì nó khác hoàn toàn. Màn hình đen kít như là ko bật máy.
    Giờ mong cho nó hư màn hình để có dịp thay em Passport

Cái vụ đốm đen chắc mai phải thử mới được. Tò mò quá. Mà cơ bản thì trong sử dụng đời thường, mình thấy màn Q10 khá ổn. Luôn để độ sáng min. Ban đêm thì mức min vẫn còn thấy nhức mắt :-s
    Lâu lâu xem ảnh thì tăng lên 1 chút cho nó rực rỡ thôi =))

Trích dẫn Gửi bởi Lê Xuân Khoa
    Bác dùng kiểu gì mà Q10 2 ngày sạc 1 lần ghê thế @@
    nghe gọi và bật data khi cần

Trích dẫn Gửi bởi nguyen thanh hai
    nghe gọi và bật data khi cần
    Em thì 3G suốt ngày và có dùng Facebook Messenger của Amazon Store chạy ngầm nên không trụ nổi qua 1 ngày

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 3d19201080
    Dùng Z30 nói chung thích màu đen của nó nhưng cái màu trằng thì... chán, nó hơi ám vàng
    của em thì bị ám vàng và rất nóng ở phần màn hình trên chữ blackberry cỡ 1cm xài lâu vùng đó nóng phỏng tay luôn hok biết bất thường hay máy nào cũng thế nữa

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tctvn
    của em thì bị ám vàng và rất nóng ở phần màn hình trên chữ blackberry cỡ 1cm xài lâu vùng đó nóng phỏng tay luôn hok biết bất thường hay máy nào cũng thế nữa
    Cái đó có thể do ROM, mình dùng bản 10.3.1.1154 nếu xài máy nhiều và lâu thì màn hình rất dễ bị nóng, sau này lên bản 1949 thì ko còn bị nữa

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 3d19201080
    Cái đó có thể do ROM, mình dùng bản 10.3.1.1154 nếu xài máy nhiều và lâu thì màn hình rất dễ bị nóng, sau này lên bản 1949 thì ko còn bị nữa
    về đúng ngày có 1949 nên em mút luôn không có test trước 10.2, hok lẽ giờ xuống test phát nhỉ :v

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Neich_IT
    Mình thấy về chất lượng màn thì hiện giờ z30 là ổn nhất, trong cái đám kia. Mọi người cứ bảo ám này ám kia thì mình ko thấy thế. Sử dụng virtual Expert để test màn hình. thì các màu rất ổn và đồng đều nhất là màu đen tuyền của nó, đúng là màu đen thực sự khi đó các pixel đều bị tắt led. Cũng chính là vì cái màn hình super Amoled này + với âm thanh tốt, cho ra chi phí sản suất z30 cao.
    Nhược điểm duy nhất của màn hình z30 là hiển thị màu không trung thực, hơi sặc sỡ. Mình đã phải chấp nhận điều này để đến với em nó.

Sau khi sử dụng cả q10 và z10 sau một thời gian thì có đánh giá như sau.
    Trên Q10, Amoled thể hiện tồi tệ nhất mình từng được biết. Mình test chục con mà cả chục con màn hình đều bị đốm đen. Chất lượng màn hình Q10 rất kém. không biết dùng lâu dài có ổn ko nữa. Cách để nhìn thấy đốm đen của Q10. Sử dụng tấm ảnh màu đen thực sự. bạn có thể dùng paint đổ một tấm hình màu đen với kích thước đúng với độ phân dải màn hình. Sau đó ngồi trong bóng tối 1 lúc cho mắt mình quen với bóng tối. Bật tấm hình đó lên. Bạn sẽ thấy đc các đốm đen của màn hình. Tùy vào từng con sẽ có ít hay nhiều.
    Amoled của Q10 chưa thực sự tắt hẳn các pixel. Nếu như bạn có dịp test tương tự như vậy khi trên tay có 2 con Q10 và Z30. Bạn sẽ nhận ra sự khác biệt.
    (Q10 mình mới chỉ test trên các Q10 chính hãng ở việt nam, còn Z30 của mình là hàng xách tay. Nhờ các bạn kiểm chứng trên Q10 xách tay và Z30 chình hãng nhé.)
    Còn về Z10, màn hình cho hiển thị màu sắc trung thực hơn. Có điều là thể hiện màu còn quá kém so với các điện thoại cao cấp của các hãng khác. Không biết con đời đầu thế nào chứ càng về sau thì chất lượng màn hình giảm xuống rõ rệt. Nhưng đổi lại màn hình z10 cho góc nhìn rất tốt. Con nào góc nhìn khác nhau mà bị đổi màu khác nhau tức là màn hình đã bị thay rồi nhé. Màn hình Z10 độ sáng thấp, Nếu để sáng quá màu sắc sẽ biến rạng. Buộc phải để thấp để thể hiện màu tốt hơn.
    Tất nhiên màu đen trên z10 thì không thể tốt rồi vì nó dùng đèn Led để chiếu cho cả panel.
    Mình mới mua một máy Q10 mới bị đốm đen khi để ở chỗ tối trên nền đen,còn ở chỗ sáng hay có đèn là ko thấy được. Không biết là lỗi của con Q10 của mình hay là tình trạng chung để mình bảo hành, đổi trả.Thanks

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Help me: Xài Super backup không restore đc tin nhắn
    Bởi rgyg205 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-10-2016, 04:38 PM
  2. Super Backup: contact
    Bởi ttseo6215 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-04-2015, 12:57 AM
  3. Super hybrid ROM cho Bold 9000
    Bởi surisuri664 trong diễn đàn BlackBerry Bold