Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Chắc hẳn mọi người vẫn còn nhớ concept về BlackBerry Blade. Nó thuộc dòng BlackBerry Slide. Nhưng nhìn vào thiết kế của BB Blade thì nó có vẻ hợp với HĐH BlackBerry 7 hơn, vì nó có đặc trưng cho Menu truyền thống của RIM.

Thành viên tên John của trang Crackberry đã thiết kế một concept về chiếc BlackBerry 10 Slide khá độc đáo là nó được thiết kế với bàn phím chéo góc. Mới đây, RIM đã được cấp bằng sáng chế cho thiết kế bàn phím chéo góc này. Có lẽ vì vậy mà John đã thiết kế nó trên BlackBerry 10 Slide. Với thiết kế này, John cũng kết hợp một trackpad nhỏ giữa phím T và Y, nó tương tự như con chuột trên bàn phím của laptop (con trỏ chuột này thường có ở những chiếc laptop của IBM) giúp cho việc di chuyển và điều hướng dễ dàng hơn. Có thể nói với concept này của John, cùng với việc thiết kế một trackpad nhỏ sẽ giúp cho việc sử dụng BlackBerry Slide bằng một tay cùng với bàn phím vật lý dễ dàng hơn bao giờ hết, điều mà không có được ở Torch 9800 và 9810.

Dẫu sao đây cũng chỉ là một ý tưởng. Mấy ngày vừa qua, chúng ta đã được chứng kiến các ý tưởng tuyệt vời về các dòng BlackBerry 10 từ: cảm ứng hoàn toàn, đến bàn phím QWERTY, và bây giờ là BlackBerry Slide. Không hiểu, với tuyên bố của Mr.Thorsten rằng, RIM sẽ rút ngắn danh mục sản phẩm, liệu chiếc BlackBerry Slide sẽ có trong danh sách sản xuất của RIM không?

P/S: Để có thể xem được ảnh chi tiết của concept này, các bạn có thể click + zoom vào hình ảnh trên
    Theo: Crackberry

[align=justify]Cá nhân mình không thích dạng Slide. Trong tư duy bảo thủ của mình nó vẫn là dòng máy dành cho ... nữ (trừ NOKIA 8910i)
    Mặt khác BlackBerry Slide trong hình ở trên khi không Slide bàn phím ra trông nó cũng nữ tính )

Guest
    Mình thích kiểu này : khỏe khoắn nét hiện đại nhưng không mất chất BlackBerry!

Cá nhân mình không thích dạng Slide. Trong tư duy bảo thủ của mình nó vẫn là dòng máy dành cho ... nữ (trừ NOKIA 8910i)
    Á à, tự nhận rồi đấy. Bảo thủ trong tư duy, tự nói nhé!

Trong 9810 ấy, có viền hơi gợn hơn 1 chút để khi bạn úp máy xuống ko áp trực tiếp màn hình lên bàn. Tránh xước và dễ nhấc máy lên.
    Ở trong hình trên mình không thấy điều đó, BB10 Slide giống y như 1 tấm kính, sẽ rất dễ xước và khó cầm BB nếu đang để úp.

Sắp tới ngày BB10 ra mắt. Các FAN tự tay thiết kế rất nhiều mẫu, vì họ hy vọng vào RIM rất nhiều. Quả này BB10 là bom xịt thì ném đá thằng CEO hứa hão đi.
    Mình thì thiết kế không thể, nhưng cày ngày cày đêm đút lợn để mua BB10

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Ở trong hình trên mình không thấy điều đó, BB10 Slide giống y như 1 tấm kính, sẽ rất dễ xước và khó cầm BB nếu đang để úp.
    @Hoangcamapas: làm thêm cái logo BBVietnam dán vào, vừa đẹp, vừa chống xước và vừa dễ lấy BB khi đang để úp )

nói thật là ko thích BB Slide lắm nhưng mẫu này đẹp quá :">

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @Hoangcamapas: làm thêm cái logo BBVietnam dán vào, vừa đẹp, vừa chống xước và vừa dễ lấy BB khi đang để úp )
    Chả hiểu các bác thế nào chứ em chưa bao giờ để máy úp cả :|

@Hoangcamapas: Trong dòng máu của đàn ông mấy ai là không có chút bảo thủ chứ! Nhưng ngay cả món này mình cũng thua bác nốt :P

Mấy bác nam giới nào suy nghĩ nó nữ tính, thì tất nhiên rồi. Vì BB10 ra mắt là cho cả mọi giới, kể cả nữ giới mà. BB10 lần này em nghĩ ko những phong phú về apps, games, mà còn về kiểu dáng nữa. Nên các bác ko phải xoắn ) Chỉ sợ ko có xiền để xoắn thôi, hehe

Rất chi là tuyệt. Chờ đợi là hạnh phúc. hehe

trông đẹp đấy!nhưng m lại ko thích thể loại trượt!nếu đủ xiền thì làm quá combo: bb10 full touch+ bb10 qwerty+ Playbook 4T thì thật tuyệt

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 10:19 AM
  2. Smart Lock : Slide to Lock - Unlock and Slide to Change Profile
    Bởi dlink00001 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 10:18 AM
  3. Slide Lock ™ - Slide to Unlock Your Phone, phần mềm lock BB đơn giản, nhẹ :D
    Bởi tra.ngocnu trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-04-2013, 05:42 PM
  4. X-Slide - Slide to Unlock hiệu quả và đẹp cho OS5 trở lên
    Bởi mr andy trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 02:32 PM
  5. Slide unlock: berryslide và curve slide update 5.51 full
    Bởi haihang112233@yahoo.com trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 11:38 PM