Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chiều hôm qua, 24/08/2012 đại diện các cộng đồng người dùng BlackBerry Việt Nam đã có buổi gặp gỡ nói chuyện tại Coffee Bean, ngoài ra còn có một đại diện chính thức từ Reseach In Motions.
    Mình tóm tắt lại nội dung của buổi gặp mặt lần này để anh em dùng BB cùng thảo luận

Thành phần tham gia:
    • Diễn đàn BBVietnam.com: S-mod Wetfoot, Mod NDThuyTrang và mình (die92)
    • Diễn đàn BlackBerryVietnam.net: Admin NDThuyTrang và S-Mod Keeper
    • Web tin tức Tinhte.vn: hai Mod UIT.EDU và Vuhai6
    • Fans Page chính thức RIM tại Việt Nam có chị Linh
    • Chủ trì là đại diện của RIM: anh Đinh Hồng Quân

Mục đích và nội dung buổi họp:

Anh Quân giới thiệu một chút về bản thân để mọi người kết nối với nhau hơn, các đại diện khác hầu như đã quá quen nhau rồi. Sau 15 phút giao lưu và làm quen (gọi món nữa) buổi họp bắt đầu, không khí cởi mở chứ ko căng thẳng, đặc biệt anh @wetfoot ko ngủ gục khi họp :-bd :-bd.

Vì nội dung khá nhiều, và có nhiều vấn đề chỉ mới nằm trên giấy, mới phác thảo nên mình không đưa toàn bộ nội dung lên đây, chỉ đưa những gì chắc chắn sẽ có, sẽ được tiến hành.
    • Mục tiêu xây dựng các cộng đồng BlackBerry chính thống tại Việt Nam:
      Tính đến hiện tại, lượng người dùng BB đã đạt đến con số rất lớn, nhiều sân chơi mở ra để anh em giao lưu học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm. Trong đó thu hút được nhiều người dùng nhất phải kể đến TInhTe.vn, BBVietnam.com, BlackBerryVietnam.net và fans Page chính.

Qua quan sát và tìm hiểu, và cùng với mong muốn phát triển cộng đồng người dùng lớn mạnh, chuyên nghiệp, RIM có nguyện vọng các cộng đồng lớn không trùng lặp nhau, không mâu thuẫn nhau, có đặc trưng riêng, thế mạnh riêng để hướng người dùng là tốt nhất. Đây là mục đích xuyên suốt buổi họp.

(Về đặc trưng và năng lực các cộng đồng mình xin phép ko nhắc lại, tự mọi người có thể nhận định đc đâu là sân chơi khi tìm đến, và mục đích khi tìm đến)
    • Các nội dung chính:
      <ol>
      <li>RIM So sánh cộng đồng người dùng Việt Nam và Indo, nguyên nhân phát triển, những điều người dùng Việt nên học tập và cần tránh. (sẽ có bài cụ thể sau)
    • Đại diện các diễn đàn nói về mục đích và chức năng hoạt động thì anh em đều đã rõ, có nhiều điểm khá trùng lập ở đây, nhưng thế mạnh diễn đàn thì cũng không thiếu, mình liệt kê lại:
      • </li><li>BBVietnam.com: với chức năng chính là phục vụ trên tinh thần tự nguyện, hướng mạnh đến các nội dung đưa tin tức, sự kiện, hướng dẫn người dùng mới tốt nhất, tin bài chuyên nghiệp, gắn kết và phát triển Cộng đồng người dùng BlackBerry
      • BlackBerryVietnam.net và Fans Page Facebook: Support các vấn đề liên quan đến lỗi trong dịch vụ, phát triển phần mềm, liên kết cộng đồng, tổ chức sự kiện.
      • TinhTe.vn: Cập nhật tin tức, reviewer, tổ chức diễn đàn theo hướng Wiki, tạo điều kiện cho người dùng trực tiếp "đến với nhau".
      </li>
    • RIM cam kết có các hỗ trợ nhất định đến cộng đồng người dùng, tùy theo chức năng để hổ trợ tốt nhất đến cộng đồng ngày càng phát triển.
    • Một vài thông tin bên lề:
      • <li> Các hoạt động để tri ân khách hàng cũ của RIM cả khách hàng chính thống lẫn ko chính thống.
      • Phát triển người dùng mới.
      • Nâng chất lượng hỗ trợ dịch vụ ngay từ các nhà mạng, sẽ ko còn chuyện làm lơ của nhà mạng trong thời gian sắp tới.
      • Thêm một nhà phân phối chính hãng BlackBerry trong tháng tới (Anh em tiết kiệm gom lúa chuẩn bị khuyến mãi khai trương nha nha nha )
      • Một số tin tức thú vị khác, và cam kết lắng nghe, hỗ trợ từ RIM.
      </li>

</ol>

Ngoài ra còn vài hoạt động chuẩn bị diễn ra mà mình ko muốn bật mí ở đây, chỉ có thể nhắn đến các bạn, RIM làm tất cả để Việt Nam sớm hòa nhập cộng đồng BlackBerry thế giới, ^^
    Bạn nào yếu tim yêu cầu mang theo thuốc trợ tim bên mình tránh giật mình kích động trong thời gian tới :-bd :-bd
    Ít ảnh từ buổi gặp mặt:

Anh Quân (RIM) và chị Linh (Fans Page)

Anh @Wetfoot tỏ ra rất chăm chú, ko gục bên bàn nha nha nha

Vuhai6, wetfoot và chị Linh, anh Wet đang điểm qua forum mình >&lt; nhạ nhàng và "đằm thắm"

tranh thủ thử BB10, bên cạnh là anh Hải Keeper, nghe nói hôm nào rủ Wetfoot nhậu tăng tình đoàn kết;

Tuyệt vời. Hy vọng thời gian tới RIM sẽ tập trung để phát triển mạnh như Indonesia.

[ Posted by Mobile Device ]

có nhìu hứa hẹn cho tương lai cho cộng đồng BB Việt quá nhỉ
    đợi chờ RIM

Trích dẫn Gửi bởi die92
    Ngoài ra còn vài hoạt động chuẩn bị diễn ra mà mình ko muốn bật mí ở đây, chỉ có thể nhắn đến các bạn, RIM làm tất cả để Việt Nam sớm hòa nhập cộng đồng BlackBerry thế giới, ^^
    Bạn nào yếu tim yêu cầu mang theo thuốc trợ tim bên mình tránh giật mình kích động trong thời gian tới :-bd :-bd :-bd
    Đọc xong câu này, em nghĩ trong thời gian sắp tới! RIM sẽ chú trọng thị trường VIỆT NAM nhiều hơn. :-bd . Và sẽ chờ RIM làm thế nào!

Guest
    Mọi người nhìn năng động quá hen :&#039;3
    Chỉ cần RIM bán 8520 chính hãng 2tr là tốt rồi, gía bis ko cao, gía máy tốt tí là thông dụng ngay. Rồi quảng cáo tivi nữa. Người Việt thích sĩ diện lắm, lên tivi là mua rần rần. (o&#039;-&#039

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangdieu
    Mọi người nhìn năng động quá hen :&#039;3
    Chỉ cần RIM bán 8520 chính hãng 2tr là tốt rồi, gía bis ko cao, gía máy tốt tí là thông dụng ngay. Rồi quảng cáo tivi nữa. Người Việt thích sĩ diện lắm, lên tivi là mua rần rần. (o&#039;-&#039

Đập trúng chỗ hiểm :-bd

Ý kiến đóng góp của @hoangdieu rất hay.
    @vnbb Anh có thể tạo một chủ đề cho mọi người đóng góp những điều RIM nên quan tâm khi tập trung vào thì trường Việt Nam ko anh?

Việt Nam thì cứ rẻ + khuyến mãi + quảng cáo nhiều là thành công thôi!

Đầu tiên phải chấp nhận lỗ để gây nghiện: Bán BB mới gía rẻ (2t-2,5t) + miễn phí BIS 1 năm hoặc kết hợp với các nhà mạng bán gía thật rẻ + gói cước hợp lý!

Thêm một nhà phân phối chính hãng BlackBerry trong tháng tới (Anh em tiết kiệm gom lúa chuẩn bị khuyến mãi khai trương nha nha nha )
    Làm 1 quả khuyến mãi PB 4G 8tr và phiếu giảm giá BB10 năm sau đi )

Mong nhà phân phối mới sắp tới sẽ mang PlayBook bản Wifi về VN

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 18-01-2015, 10:59 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 28-09-2014, 08:25 AM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 20-06-2014, 04:12 PM
  4. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 24-10-2013, 04:46 PM
  5. BlackBerry hiện nay có 15 triệu người dùng tại Indonesia