Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Trước đây, người dùng BlackBerry khi muốn Backup/Restore danh bạ từ BBM phải thông qua một địa chỉ email hoặc trên thẻ nhớ và đây là một rào cản khi bạn cài đặt lại HĐH mới . Nếu không may mắn thì nhiều người sẽ bị mất một số địa chỉ liên lạc BBM của họ vì một vài lý do nào đó. Nhưng với BBM 7 vừa mới phát hành trên Beta Zone, bạn không còn phải lo lắng về danh sách liên lạc BBM của bạn vì thông tin cài đặt bây giờ tất cả đã được gắn vào BlackBerry ID của bạn.

Trên BBM 7, BBID của bạn sẽ lấy danh sách địa chỉ liên lạc của bạn và các thiết lập của bạn và ghi nhớ chúng. Bạn sẽ không cần phải sao lưu hay khôi phục lại địa chỉ liên lạc BBM của bạn theo cách thông thường nữa qua thẻ nhớ hoặc qua email. Tất cả các thông tin được lưu trữ trên BBID của bạn, vì vậy ngay sau khi bạn đăng nhập trên BlackBerry của bạn, địa chỉ liên lạc BBM sẽ được Restore lại.

Nếu bạn sao lưu địa chỉ liên lạc của bạn qua một địa chỉ email gắn với BlackBerry của bạn, quá trình khôi phục danh sách liên lạc của bạn chỉ theo cách của riêng bạn khi bạn thay đổi thiết bị hoặc cập nhật hệ điều hành mới.

Hy vọng chức năng này sẽ có mặt trên các ứng dụng của bên thứ ba (third-party apps) cho BlackBerry 10.

Nguồn: CrackBerry
    [ Posted by Mobile Device ]

View more random threads:

BBM7 là một sự đột phá của RIM, thật tuyệt :-bd

"Trước đây, người dùng BlackBerry khi muốn Backup/Restore danh bạ từ BBM phải thông qua một địa chỉ email hoặc trên thẻ nhớ và đây là một rào cản khi bạn cài đặt lại HĐH mới"

Đây là vấn đề mình hay gặp phải: toàn bị mất danh bạ BBM!

Chuẩn luôn. Nếu như tích hợp BBM Contact vào BBProtect nữa là ngon luôn .

Hehe, tính năng này ngon lắm. Thay đổi device khỏi lo backup contact. BBID sẽ làm chuyện đó thay cho mình

Thật sự mình rất thích tính năng bảo mật BB ID này, nó cho mình cảm giác an toàn mà không thiết bị nào có được

rất tiện. nhanh và an toàn

Quản lý bằng BBID thì quá hay !

<div style="text-align: justify !important;">Vừa được trải nghiệm xong không cần backup BBM6 cài luôn BB7 trong lòng cũng cảm thấy hơi lo lo nhưng thật thú vị là sau khi cài xong và reboot BB7 đã khởi động lên với đầy đủ danh bạ, nhóm và những cài đặt cá nhân ban đầu của BB6 thật đơn giản, thuận tiện. :-bd</div>

Cũng mới up lại rom và cài lại.
    cũng cái cảm giác lo lo như bác.
    Nhưng sau đó thì thật mãn nguyện

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tips] Backup & Restore các cài đặt cho Neutron MP, thêm ngôn ngữ Tiếng Việt
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 20-02-2017, 11:05 AM
  2. Hỏi về backup và restore
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-06-2015, 02:16 PM
  3. KHÔNG RESTORE ĐƯỢC FILE BACKUP VỚI BB ID KHÁC
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-02-2014, 07:11 PM
  4. BackUp & Restore SMS