Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

RIMM xuống 10$, hôm nay lại lên 12,4$ rồi. 1 tháng nữa mà ko ra thì tiêu là cái chắc. hứa hoài. Mình thấy như Playbook là ok rồi. vấn đề là ko có app, sopcast và mấy phần mềm cơ bản cũng ko có thì tiêu rồi. nhưng thứ khác có tuyệt cỡ nào nhưng ko có app ngon thì cũng chịu thôi. như playbook giờ chỉ có 1 ít app, phục vụ những thứ bình thường cơ bản, game cũng ko nhiều, mà có game đỉnh thì phiên bản cũng cũ rồi. ước chi RIM đọc đc và làm cho mình 2 ứng dụng thôi, 1 là sopcasst,2 là chrome.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    mà có game đỉnh thì phiên bản cũng cũ rồi. ước chi RIM đọc đc và làm cho mình 2 ứng dụng thôi, 1 là sopcasst,2 là chrome.
    @hkyfgbm: Nhiều người đọc câu này của bạn cũng phải bật cười chứ đừng nói là RIM.
    - Câu đầu "game đỉnh thì phiên bản cũng cũ rồi", phiên bản cũ bạn nói đến là các file bar bạn tìm thấy trên Diễn đàn và các trang chia sẻ khác hay là nó cũ ở trên App World? Bạn không mua, không lên AppWorld xem/tìm kiếm ứng dụng/game cho PB sao biết nó có ít hay nhiều, mới hay cũ.
    - Câu sau: sopcast và chrome RIM không thể làm được (vì nó là của thằng khác), Sopcast nó mới chỉ phát triển trên PC/MAC và Android, ngay cả iOS cũng chưa có kia mà. Và RIM chỉ làm những cái tương đương thôi, làm sao làm được Chrome (Google nó kiện chết à), Browser trên BB10 rất tuyệt, nếu nói về hỗ trợ HTML5 thì chrome phải chạy dài. Và Browser trên BB10 nó đã tốt hơn rất nhiều so với Browser trên PlayBook và bạn đã thấy có mấy video clip so sánh trình duyệt trên BB10 với các nền tảng khác:
    • [Video] So sánh Trình duyệt giữa BlackBerry 10 OS & iPhone 5 (iOS 6)
    • [Video] So sánh trình duyệt giữa BlackBerry 10 & Windows Phone 8
    • [Video] BB10 tiếp tục đánh bại Android 4.0 về trình duyệt
    • [Video] BlackBerry 10 tiếp tục đánh bại Samsung Galaxy S3 trong thử nghiệm khởi động ứng dụng
    Note: trên đây là những Video trải nghiệm thực tế của người dùng, không phải Video quảng cáo của RIM nhé

Guest
    Thực ra những phần mềm như SopCast trên điện thoại chỉ để cho vui thôi. Muốn dùng thoải mái chắc phải chờ công nghệ pin phát triển đã! :-bd

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    RIMM xuống 10$, hôm nay lại lên 12,4$ rồi. 1 tháng nữa mà ko ra thì tiêu là cái chắc. hứa hoài. Mình thấy như Playbook là ok rồi. vấn đề là ko có app, sopcast và mấy phần mềm cơ bản cũng ko có thì tiêu rồi. nhưng thứ khác có tuyệt cỡ nào nhưng ko có app ngon thì cũng chịu thôi. như playbook giờ chỉ có 1 ít app, phục vụ những thứ bình thường cơ bản, game cũng ko nhiều, mà có game đỉnh thì phiên bản cũng cũ rồi. ước chi RIM đọc đc và làm cho mình 2 ứng dụng thôi, 1 là sopcasst,2 là chrome.
    BB10 chạy cả App Android chuyển đổi mà . mí lại cái BB mà mua để chơi game thì mua cái máy Nitendo hay PS cho nó lành. kết nhất cái khả năng đa nhiệm và liên kết ứng dụng của BB từ trước đến nay . hãng nào có Browser của hãng đó chứ sao phải dùng Chrome của Google làm gì cho mệt ra hả bạn.

BBM ngày càng mạnh mẽ, anh em nào dùng BB mà không xài BBM thì hơi phí đấy nhỉ ;

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @hkyfgbm: Nhiều người đọc câu này của bạn cũng phải bật cười chứ đừng nói là RIM.
    - Câu đầu "game đỉnh thì phiên bản cũng cũ rồi", phiên bản cũ bạn nói đến là các file bar bạn tìm thấy trên Diễn đàn và các trang chia sẻ khác hay là nó cũ ở trên App World? Bạn không mua, không lên AppWorld xem/tìm kiếm ứng dụng/game cho PB sao biết nó có ít hay nhiều, mới hay cũ.
    - Câu sau: sopcast và chrome RIM không thể làm được (vì nó là của thằng khác), Sopcast nó mới chỉ phát triển trên PC/MAC và Android, ngay cả iOS cũng chưa có kia mà. Và RIM chỉ làm những cái tương đương thôi, làm sao làm được Chrome (Google nó kiện chết à), Browser trên BB10 rất tuyệt, nếu nói về hỗ trợ HTML5 thì chrome phải chạy dài. Và Browser trên BB10 nó đã tốt hơn rất nhiều so với Browser trên PlayBook và bạn đã thấy có mấy video clip so sánh trình duyệt trên BB10 với các nền tảng khác:
    • [Video] So sánh Trình duyệt giữa BlackBerry 10 OS & iPhone 5 (iOS 6)
    • [Video] So sánh trình duyệt giữa BlackBerry 10 & Windows Phone 8
    • [Video] BB10 tiếp tục đánh bại Android 4.0 về trình duyệt
    • [Video] BlackBerry 10 tiếp tục đánh bại Samsung Galaxy S3 trong thử nghiệm khởi động ứng dụng
    Note: trên đây là những Video trải nghiệm thực tế của người dùng, không phải Video quảng cáo của RIM nhé
    Thế thì hy vọng RIM phát triển được phần mềm tương tự như Sopcast để xem đá bóng online bác @vnbb ạ
    Nhìn các nền tảng khác đều có cái này mà RIM không có thì cũng hơi buồn bác ạ =((

Trích dẫn Gửi bởi vitxiem02
    Thế thì hy vọng RIM phát triển được phần mềm tương tự như Sopcast để xem đá bóng online bác @vnbb ạ
    Nhìn các nền tảng khác đều có cái này mà RIM không có thì cũng hơi buồn bác ạ =((
    đkí gói dịch vụ mobile TV mà xem kìa bác vina 50k/tháng đc 30 mấy kênh đấy

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    í đấy
    Phí j mà phí, làm j có ma nào trên đấy. Cài Viber thấy vắng vẻ, ko gọi được còn phải gỡ đi cho đỡ tốn pin huống chi BBM. Cái này nó ăn nhau ở độ phổ biến của ứng dụng bác ah

@vnbb Bạn ko cần phải bắt bẻ câu từ quá như thế. Mình nói RIM làm 2 cái kia thực ra là nhận đc hỗ trợ từ RIM. CÒn bạn nói mấy cái game đỉnh nó có phiên bản mới nhất ko? ví dụ như plant and zombiz, hay nfs có tới Most wanted mà playbook vẫn chưa có Need For Speed Hot Pursuit, asphalt có tới 7 rồi. game modern combat có tới 4 rồi. lets golf cũng tới 3 hay 4 gì đó rồi. (bạn có thể nghỉ phiên bản theo cách thông thường như 1.1.xxx).mình thích Blackberry nhưng mình ko cuồng như bạn. mình rất cảm ơn bạn vì hay chia sẽ app cho mọi người. nhưng nếu bạn hay bất kỳ ai ở đây mà nói là : tôi thấy hài lòng vì kho app của Pb hay bb thì mình sẽ rút lại những câu nói trên. Mình ko hiểu 1 phát biểu kiểu xây dựng và góp ý mong RIM và nhà phát triển hỗ trợ thêm nhiều app mà bạn lại có thể nói lại như thế. Cái phần mềm sopcast thực sự cần thiết. tất nhiên nó và chrome ko phải của RIM nhưng nếu RIM muốn nó có trên Appstore thì mình nghĩ ko khó. Họ có thể làm như họ đã hỗ trợ các hãng soft khác như gameloft,ea...(Mình ko giỏi tiếng anh nên có thể gõ sai chính tả vài từ. đừng chém ) )
    còn cái trình duyệt thì xin lỗi bạn, trên playbook 2.0 thì mình khẳng định là nó cùi nhất quả đất. nặng nề,lag... còn trên BB10 thế nào thì mình chịu, chưa đc sờ, mình chỉ giám nói cái mình dùng rồi. chrome trên iphone ,ipad, android,pc của mình quá tuyệt vời nên mình muốn có nó. thêm 1 lựa chọn. các thông số hay cuộc thi cũng chỉ là vớ vẩn hết. mình đã từng rất thích bạn nhưng sau khi đọc cm của bạn mình có hơi thất vọng. có lẽ bạn chỉ biết có bb hoặc bạn có tình làm vậy để bảo vệ diễn đàn, hay nói để cho những người ở đây vừa lòng.
    @guntx bạn nói chỉ thể hiện bạn ko hiểu gì về việc xem đá bóng. cái dịch vụ bạn nói ko thể có tất cả các trận đấu như trên sopcast đc. mấy kênh đó thì coi trên th cáp sctv cho rồi. vô coi trên đt làm chi. có sopcast mình dùng nó cắm qua công micro HDMI tới Tivi coi luôn bạn. giờ mình đang làm như thế với con Kindle Fire HD 7, rất tuyệt vời.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Video] Location Sharing - Chia sẻ vị trí của bạn cho bạn bè qua BBM
    Bởi qnvomanh trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-02-2014, 11:58 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 12:05 AM
  3. BBM trên BlackBerry 10 sẽ có tính năng Video Chat
    Bởi phongkaka_2211 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 07:31 PM