Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi satan_f5
    Em cũng đang tính làm theme, và muốn ké một vài cái ý kiến mu muội (trước làm theme biết thay mỗi icon hehe):
    - vd mình có 1 folder đầy đủ tất cả các icon cần thiết, thì có cách nào nhanh hơn là add thủ công trên Blackberry Theme builder không? (Copy vào thư mục gì đấy nhưng em quên rồi )
    - muốn làm được frame (cái khung) theo ý mình muốn cần những gì ạ?
    - khi mình bấm nút tuỳ chọn để hiện ra khung menu, hoặc vào manager connections, nó sẽ là cái khung, không có trong suốt, vậy làm thế nào để làm mờ nó đi?
    Cảm ơn ạ, vì dạo này ít theme quá, nhưng lại nghỉ phép nên phải kiếm cái nghịch
    1. có 1 cách nhanh hơn add thủ công từng cái 1 đó là bác để tất cả icon vào 1 folder, đổi tên từng icon sao cho trùng với tên trong theme builder, ví dụ memopad trong theme builder là Memo -> đổi tên icon cần là memo
    Sau khi đã đủ số icon rồi thì trong theme builder, trong phần thay icon bác ấn chuột phải, chọn change all icon, đưa link đến folder tổng hợp icon, chọn ok, theme builder sẽ tự thay
    Ưu: nhanh hơn là add thủ công 1 tí )
    Nhược: (đối với theme builder 5.) các icon tên chỉ có 1 từ (ví dụ Memo, Messages, Camera...) sẽ thay dc còn các icon có 2 từ (Memory Cleaner, Video Recorder...) thì mình thay giống hết tên rồi nhưng mà cũng ko dc

2. frame là như nào ạ :-/
    3.làm trong suốt hay mờ đi là thao tác xử lí khi bác design cái khung đó, việc này đòi hỏi trình độ Photoshop nhất định, làm theme theo sở thích của riêng mình mà ko có kiến thức Photoshop hay chí ít là Photo Scape thì em nói thật là cũng...hơi khó

Guest
    sặc, nếu như vậy có mà lòi con mắt để đặt icon bác Sadi nhỉ
    Cái khung bao quanh cái icon ấy bác...Em thấy có chỗ chỉnh cái khung đó (Phần mặc định là khung xanh rồi mình resize hay chèn hình gì đấy) nếu mà chèn hình thì mình làm 1 tấm hình với size mong muốn với hiệu ứng tương đối rồi chèn vào thôi hả bác?
    Chà hên quá, may mà biết chút ít PTS vì cái này design hình ảnh cho cu con suốt, nhưng ý em không hiểu là, design cái khung đó là vào chỗ nào, bỏ cũng khá lâu làm quen lại thấy hơi nản, PTS thì không sao, có cái vụ lằng nhằng không biết nó phần nào, rồi cả composer nữa, chắc cũng phải mất khá khá thời gian, không giấu giếm ý định làm 1 cái theme với icon OS 6 cực chuẩn cho 85xx vì các theme kia nhìn vẫn chưa vừa mắt lắm >

Guest
    để 1 2 hôm nữa em làm cái tut giởi thiệu và hướng dẫn làm theme với Theme Studo 6 luôn vậy, làm nốt assigment thứ 7 này nộp đã T_T

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Sadi
    để 1 2 hôm nữa em làm cái tut giởi thiệu và hướng dẫn làm theme với Theme Studo 6 luôn vậy, làm nốt assigment thứ 7 này nộp đã T_T
    Lười tải bản 6 quá, nhà có sẵn bản 5
    Lẹ lẹ nha bác

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Lại gặp khó với cái đồng hồ giống HTC. Anh em nào help tí nhỉ

[ Posted by Mobile Device ]

Em lại gặp cái hoàn cảnh là khi mà add icon xong rồi chạy thử trên simulator thì icon có hiện tượng không đc sắc nét như hình trên PC :|

Tối nay sẽ làm một cái theme ra trò đây, để xẻm bao thông tin trước giờ hỗ trợ mình thế nào :P

Trích dẫn Gửi bởi Admin
    @ResearchInMotion: anh chưa làm theme bao giờ, nhưng cứ đoán bừa xem sao nhé
    Dòng này:

Mã:
    <set xlink:href="#Theme_Button_4" attributeName="display" to="none"   begin="accessKey(BACKSPACE)"/>
    Sửa thành:

Mã:
    <set xlink:href="#Theme_Button_4" attributeName="display" to="none"   begin="accessKey(ESCAPE)"/>
    Tương tự cho 5 dòng còn lại.
    Tức là sửa begin="accessKey(BACKSPACE)"/> thành begin="accessKey(ESCAPE)"/>
    Cho em hỏi tý vì không biết

trong đoạn CODE trên anh có thể chir em những phím nào có thể bỏ vào đoạn begin="accessKey(ESCAPE)" được không ợ, có thể giúp em tên những phím nó không ? Nó có giống tên các phím trong ShortCutMe hem ợ ?

Còn nữa em muốn hỏi luôn là nếu mình viết
    <set xlink:href=" ...
    thì có ý nghĩa gì, trong khi nhiều code em đọc là
    <animateTransform xlink:href=...
    khác nhau ntn ợ? còn Code nào nữa hem ợ ?

Đoạn mã tên của id :
    id="_anim_l1" attributeName="transform" type="translate"
    fill="freeze"

Thì type="translate" nó thể hiện gì ợ ?
    type="translate" thể hiện gì ợ ?
    fill="freeze" cũng lại là thể hiện gì ợ và ta có thể thay đổi chúng với các thuộc tính khác không ợ ? Mong cao nhân chỉ giáo vụ này với !! =((

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. [Free 85xx] sb_aerial only hidden dock
    Bởi rontran9xdn9999 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 03:13 AM
  2. [xin xỏ] file code svg để làm hiệu ứng hidden dock
    Bởi trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-05-2012, 11:48 AM
  3. [Xin hướng dẫn] Kỹ thuật Composer : Hidden Dock
    Bởi phimhai2014 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers