Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest

Re: mấy bác giúp hộ e

Trích dẫn Gửi bởi aeron1990
    đêm qua e update xong sáng nay bật máy lên thì các file đều bị xóa,do có nhìu thứ quan trọng,nhưng giờ e hok biết cách nào để khôi phục lại như trước (
    Đọc xong không hiểu gì, bạn muốn người khác giúp được thì cần nói rõ ràng vấn đề 1 chút. Update cái gì? Các file bị xóa là file gì, ở đâu?

Và bạn không đọc Nội quy diễn đàn à, đặt tiêu đề vu vơ như thế là bị xóa bài đấy.

[ Posted by Mobile Device ]

Re: mấy bác giúp hộ e

mình update OS,chạy cả 1 đêm,mình cắm vào máy tính thì nó bắt chạy update OS xong mình cho nó chạy cả 1 đêm,bật lên làm thao tác y như là lúc mới mua máy zậy đó,rồi mình làm theo các thao tác đó,vào thì mất hết tất cả ứng dụng mà mình đã cài,game mình đã cài,và hình ảnh mình chụp,clip mình quay,giờ có cách nào khôi phúc lại mấy cái này hok bạn

@aeron1990: Trước đây bạn dùng OS 1.0 à? Update lên 2.0.1 nó sẽ format toàn bộ PB của bạn, vì vậy tất cả dữ liệu, ứng dụng cũng bị mất, không có cách nào khôi phục đâu. Bạn không tìm hiểu kỹ, nên đọc kỹ các bài viết về PB đi bạn nhé.

Lần sau bạn nên dùng BDM backup trước khi Update OS nhé.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @aeron1990: Trước đây bạn dùng OS 1.0 à? Update lên 2.0.1 nó sẽ format toàn bộ PB của bạn, vì vậy tất cả dữ liệu, ứng dụng cũng bị mất, không có cách nào khôi phục đâu. Bạn không tìm hiểu kỹ, nên đọc kỹ các bài viết về PB đi bạn nhé.

Lần sau bạn nên dùng BDM backup trước khi Update OS nhé.
    tiện bạn cho mình hỏi,mình đã dùng đủ mọi cách mình đọc đc trên topic mà playbook mình vẫn hok kết nối đc với lap,mình hok có cách nào để add nhạc và phim vào máy cả,bạn cho mình hỏi đó là lỗi do lap hay playbook bạn,nếu có cách khắc phục đc lỗi này mong bạn tiện chỉ hộ mình,mình đang cài là BDM 7.0,mới tải hồi tối,cắm vào thì nó bảo mình update,mình up lên rồi,nó làm mình mất tất cả các file,nhưng vẫn hok có kết quả gì,mong mọi người giúp giùm cho

Bạn vào Options, xem trong mục Storage & Sharing đã ON cho phần File Sharing chưa?
    Ngoài USB, bạn có thể ON cả Wifi Sharing lên và từ máy tính bạn có thể vào PB qua wifi (PB như một máy tính được shared files)

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn vào Options, xem trong mục Storage & Sharing đã ON cho phần File Sharing chưa?
    Ngoài USB, bạn có thể ON cả Wifi Sharing lên và từ máy tính bạn có thể vào PB qua wifi (PB như một máy tính được shared files)
    mình mới thử nè cũng hok đc bạn,mà lạ thay là,nó hiện cái bảng kết nối với playbook,mình bấm vào,nó cứ bảo update,có cách nào để vào my computer mà có file giống như dùng USB hok bạn

--- Added at 22/05/2012, 11:50 ---

à.....bạn chỉ mình cách wifi sharing đc hok bạn mình hok hiểu dùng cách này cho lắm mong bạn giúp hộ mình,cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi aeron1990
    tiện bạn cho mình hỏi,mình đã dùng đủ mọi cách mình đọc đc trên topic mà playbook mình vẫn hok kết nối đc với lap,mình hok có cách nào để add nhạc và phim vào máy cả,bạn cho mình hỏi đó là lỗi do lap hay playbook bạn,nếu có cách khắc phục đc lỗi này mong bạn tiện chỉ hộ mình,mình đang cài là BDM 7.0,mới tải hồi tối,cắm vào thì nó bảo mình update,mình up lên rồi,nó làm mình mất tất cả các file,nhưng vẫn hok có kết quả gì,mong mọi người giúp giùm cho
    Hình như với OS 2.0.1.358 bị như vậy đó bạn.
    Mình cũng bị tương tự như bạn.
    Làm đủ mọi cách theo hướng dẫn mà không hiện ổ của PB trên Laptop.
    Đành bó tay.
    Bạn có thể truy nhập theo hướng dẫn như hình dưới:
    Chuyển file như vậy hơi chậm nhưng mà đó là cách tạm thời của mình.
    Tại không muốn viết nhiều lên up hình cho bạn xem.
    Nếu không hiểu có thể pm cho mình.

bạn cho mình cái yahoo của bạn,giúp mình qua yahoo đc hok,hình mình vẫn hok hiểu cho lắm

Yahoo : khaisilk1910
    Mà dưới chữ ký của mình có hay sao mà.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. LAN File Explorer [Update v2.5] - Up/download file với máy tính và Video Streaming
    Bởi vtpmcc003 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:53 AM
  2. X-plore File Manager [Update v3.33.03] - Quản lý File trên PlayBook
    Bởi tinikaka trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:58 PM
  3. Rock File Manager [UPDATE v1.0.1] - Phần mềm quản lý file rất hay cho BlackBerry [OS5+]
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 20-07-2013, 03:48 AM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-05-2013, 04:07 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 11:55 PM