Kết quả 1 đến 8 của 8
    Sáng nay lúc ra ngoài có việc mình để Playbook ở nhà, khi quay về bật Playbook lên thì nhận được màn hình với thông báo Password Required (6/10) mình nhập pass vào hộp thoại nhấn OK và không có gì đổi khác vẫn một màn hình thông báo như vậy. Hỏi ra mới biết con bé 21 tháng tuổi nhà mình ngồi nghịch =(( ( ức quá, ngồi nhập pass thêm chục lần nữa cũng chẳng làm được gì. Tưởng Playbook mới nhận thành cục gạch rồi, vừa mới nhận máy xong chưa vọc vạch được mấy đã bị thế này :-& . Sau đó bắt đầu tìm kiếm và cuối cùng #:-s đã tìm ra trên crackberry nói như sau:

Khi bị Password Required bạn cần làm như sau:
    1. Nhập chữ: blackberry vào và nhấn ok
    2. Sau đó hiện lên yêu cầu nhập password: lúc đó nhập pass của mình đã thiết đặt trước đó vào
    3. Nhập chứ: blackberry một lần nữa
    4. Sau đó lại hiện lên yêu cầu nhập password: lúc đó nhập pass của mình đã thiết đặt trước đó vào
    5. Thế là xong Playbook của bạn đã trở lại

tại bạn không để ý đấy thôi, vì lúc nó thông báo "Password Required (6/10)" đấy nó cũng có thêm 1 đoạn nói là nhập chuỗi "blackberry" mà bạn.
    Mà bình thường thì chỉ cần 1 lần blackberry + password thôi mà, sao bạn lại phải làm 2 lần liền thế nhỉ :-/

Nếu nó có thông báo thì mình đã thấy, nhưng không có thông báo gì hết, chi đến lần nhập thứ 2 thì mới có hướng dẫn là nhập blackberry vào

Guest
    @100vnd: Như ở trên mình đã nói, nếu đến lần thứ 6/10 nó sẽ có thêm dòng thông báo nhập "blackberry" mà, mình chụp màn hình cho bác xem luôn nhé
    Và chỉ cần nhập blackberry xong OK rồi nhập tiếp password là được thôi, không cần phải lặp lại 2 lần như bác nói ở bài #1

Guest
    Uh, đúng là có nhắc như vậy, phải để ý dấu trong ngoặc kép làm người đọc hiểu sai yêu cầu. Nhưng thực tế mình nhập đến 2 lần, lần thứ 2 nó chuyển sang giao diện màu nền trắng.

Guest
    cho mình hỏi thêm một tí nếu mình nhấn sai pass hoài có bị lock máy luôn không? cái này chưa dám thử nhở nó lock luôn thì mệt lắm. )

Trích dẫn Gửi bởi microchip
    cho mình hỏi thêm một tí nếu mình nhấn sai pass hoài có bị lock máy luôn không? cái này chưa dám thử nhở nó lock luôn thì mệt lắm. )
    chắc sẽ wipe lại máy như bb ấy.

Thanks chu thot! May am co bai nay neu ok Minh teo roai!

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 19/09/2012, 20:09 ---<br /><br />Thanks chu thot! May am co bai nay neu ok Minh teo roai!

Các Chủ đề tương tự

1. [CỰC HOT] Lucky Patcher cho PRIV - No root required [Cần tester]
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-01-2016, 06:29 PM
  2. user name và password khi kết nối playbook với PC
    Bởi ss63muf trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-04-2015, 10:58 AM
  3. Chuyển danh bạ từ Outlook sang BB87 - Lỗi "a profile for outlook is required"
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2014, 12:16 AM
  4. Hỏi vấn đề"Action Required: Leave messages on the server‏"
    Bởi cahaps2.6 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-12-2012, 11:29 AM
  5. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 07:52 AM