Kết quả 1 đến 9 của 9
    Hôm nay t đi xem 1 em PB hàng new nhg đã khui seal thấy có mấy vấn đề sau muốn hỏi các b:
    1- Viền xung quanh máy thấy màu đen, nhg phía trên đỉnh máy (chỗ nút nguồn và tăng giảm volume) lại có màu bạc nhg có chỗ lại bị bong lộ ra lớp sơn màu đen bên dưới như những phần viền còn lại. Hơi lạ, ko hiểu hàng new kiểu gì lại bị thế? Nếu viền đen hoặc có sơn lớp màu bạc thì phải đồng đều, ko nhẽ Rim lại tệ vậy?
    2- Camera phía sau ko đồng tâm, thấy bị lệch sang một bên @@.
    Do t chưa dùng PB và có cơ hội tiếp xúc nh nên ko rõ các vấn đề trên. Nhờ các b tư vấn giùm xem máy như thế có phải có vấn đề thực sự hay ko
    Tks all

[ Posted by Mobile Device ]

Ko b nào biết rõ vụ này ah?

Con máy ý khả năng đã tháo ra rồi

Vậy tóm lại một máy PB new nguyên seal viền kim loại đó có màu gì vậy các b? Màu đen tuyền hay sơn màu bạc? Camera sau của e nó có bị lệch tâm nhiều ko vậy?
    Tks

Theo như mình mua hàng nguyên seal tự tay bóc hàng made in taiwan.thì viền kim loại màu xám đen camera ko đồng tâm mà lệch lên trên.chắc do sx nó vậy đó.ko phải bị tháo ra sửa đâu bạn yên tâm.

Về vụ viền thì nó có màu gần như đen. Kop phải đen tuyền. Còn của bạn nói bị trầy xước thì rất có thể do lỗi sản xuất. Chất lượng gia công và linh kiện của PB thực sự không được tốt lắm.

Camera là minh chứng nữa, rất nhiều máy khui seal bị gắn camera lệch tâm. Cái này do lắp ráp không tỉ mỉ, khâu kiểm tra cuối cùng chắc bị loại bỏ thì phải. Tỉ lệ máy lắp ráp camera lệch chắc phải chiếm tới 20%. Về cơ bản, nó không ảnh hưởng gì tới việc chụp hình. Nhưng mỹ quan thì không được thuận mắt lắm.

Đáng ra, khi mua bạn có quyền yêu cầu đổi. Vì như bạn miêu tả, máy có xước mà vẫn lấy thì có lẽ, mọi sự lo lắng bây giờ là hơi muộn.

Ah, t chưa lấy ngay vì ko dám chắc lắm. Vụ camera coi như bình thường. Nhưng vụ viền kim loại đến giờ t vẫn thấy lạ. Các b có thể hình dung thế này. Phía bên phải, bên trái và phía dưới có màu đen nhưng hai góc hai bên có màu bạc mờ mờ giống như các b dùng lâu e nó bị phai màu bạc đi đấy. Phần viền bên trên chỗ nút Power lại có màu bạc rõ ràng nhưng lại điểm xuyết mẫy chỗ lỗ rỗ để lộ lớp sơn màu đen bên dưới có cùng màu với phần viền kim loại còn lại. Ko biết thực hư ra sao. Hàng thì đích thực là new vì vỏ hộp ko có ghi REF gì hết, tất cả các khớp đều khít. Thêm vụ nữa khi t cắm sạc pin để chuẩn bị Update (trước đó máy ko còn chút pin nào cả) lên xem có được ko thì chờ khá lâu, cỡ 15phút pin của máy vẫn là 0%, ko thấy lên một chút nào cả :-& . Chả lẽ kiệt pin đến mức chờ phải đến hàng tiếng mới lên đc mấy % sao? Cuối cùng nhờ các b trên diến đàn hỗ trợ xem những máy các b mua new nguyên seal viền kim loại máy có đồng nhất màu sắc hay ko? Có b nào mua máy có tình trạng giống như t miêu tả ko?
    Tks all.

máy mình thì viền nó màu đen, camera sau thì cũng có hơi lệch tí nhưng nhìn cũng ok ko đến nỗi nào. chỉ đang lo lắng vì vụ pin sạc hoài ko vô, trước thì bị nhẹ giờ thì bị nặng lắm rồi, ko biết bác ở đâu có thể cho e sạc nhờ thử xem có phải do sạc e hư hay do pin hư ko ạ. thank bác trước

Trích dẫn Gửi bởi nicolaimax
    máy mình thì viền nó màu đen, camera sau thì cũng có hơi lệch tí nhưng nhìn cũng ok ko đến nỗi nào. chỉ đang lo lắng vì vụ pin sạc hoài ko vô, trước thì bị nhẹ giờ thì bị nặng lắm rồi, ko biết bác ở đâu có thể cho e sạc nhờ thử xem có phải do sạc e hư hay do pin hư ko ạ. thank bác trước
    T ko có máy để hỗ trợ b rồi. Như tình huống của b có thể liên quan đến phần cứng chăng?

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Mobile làm rõ thông tin xung quanh việc KEYone sẽ phát hành vào Tháng 5
    Bởi bacdannsk.nd03ac trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2017, 05:51 PM
  2. Proximity Photos - Khám phá cảnh đẹp xung quanh bạn
    Bởi thuhuong10x trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 21-09-2015, 03:07 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-11-2014, 03:25 PM
  4. Xung đột room 5.0.0.1079 tối ưu và pin dung lượng cao
    Bởi on.myheartwillgo trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-10-2012, 10:33 PM
  5. Có bạn nào biết chỗ thay dây viền cao su xung quanh màn hình PB không?
    Bởi karazone123 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-03-2012, 01:01 PM