Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi temokato
    playbook của mình sạc lần 2, nhưng không thấy hiện phích cắm, và đèn Led không nhấp nháy như lần đầu, cho mình hỏi có sao không, mình phải làm sao để hiện cái phích cắm , minh có phải change gì từ battery sang plug in ( hoặc ngược lại)
    giúp mình với, mình đang lo sốt vó vì mới mua mà đã như vậy (
    Nếu tắt máy rồi sạc thì đèn sẽ nhấp nháy chậm chậm, nếu không tắt mà sạc thì ko có đèn, mà biểu tượng pin sẽ hiện hình tia sét. Khi sạc đầy sẽ chuyển sang hình phíc cắm, chỉ khoảng 3,5h là đầy. Chú ý là sạc bằng sạc của máy nhé, chứ cắm vào cổng USB mà sạc thì ko biết bao giờ đầy (mình có thử 1 lần cả tiếng mới lên có 3-4 %, chắc là ko vào).

Guest
    Chào các bác , mình là men mới , cho mình hỏi tí , con play book mới mua về (còn seal) thì cách sạc pin như thế nào , sạc khoản bao lâu , mình mới dùng MTB lần đầu nên chưa biết ?
    Thanks all .

Guest
    Máy mới vẫn là dùng kiệt rồi sạc qua đêm là ok nhất, mình vẫn thường dùng cách này với các thiết bị điện tử nói chung và có áp dụng với PB

Trích dẫn Gửi bởi huydatau
    Máy mới vẫn là dùng kiệt rồi sạc qua đêm là ok nhất, mình vẫn thường dùng cách này với các thiết bị điện tử nói chung và có áp dụng với PB
    Chuẩn rồi, mấy lần đầu thì cứ dùng kiệt, sạc đầy là Pin OK nhất. Mấy bác sạc bị lâu chắc do cắm qua USB rồi. Mình dùng sạc theo máy cũng chỉ ~1-2h là đầy.

Trích dẫn Gửi bởi blueis
    Chuẩn rồi, mấy lần đầu thì cứ dùng kiệt, sạc đầy là Pin OK nhất. Mấy bác sạc bị lâu chắc do cắm qua USB rồi. Mình dùng sạc theo máy cũng chỉ ~1-2h là đầy.
    Làm gì mà sạc nhanh dữ vậy bác? Em tắt máy đi rồi cắm sạc thì nhanh cũng phải 4h, không rõ các ace khác thì ntn?

Guest
    Đang định nghiên cứu cái rappid charger cho Playbook, bác nào có cái dock ấy thì đo giúp em xem mấy cái chân đấy xuất ra điện như thế nào không ạ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aptx4869
    Ko biet la pb moi mua ve co can sac 3lan 8tieng nhu dt ko cac ban ha? Thong cam minh ol bang pb nen ko go dc tv co dau!

[ Posted by Mobile Device ]
    Không cần đâu bác, dưới 10% sạc là ok, nếu xuống thấp quá mà đang ở ngoài ko sạc được thì turn off để tiết kiệm pin, tránh pin bị cạn kiệt sẽ rất hại pin và có thể dẫn tới flat death.

Trích dẫn Gửi bởi ronodo
    Không cần đâu bác, dưới 10% sạc là ok, nếu xuống thấp quá mà đang ở ngoài ko sạc được thì turn off để tiết kiệm pin, tránh pin bị cạn kiệt sẽ rất hại pin và có thể dẫn tới flat death.

mình cũng làm theo cách này, 3 lần đầu cứ 8h-10h cho đồ điện tử. sau này cứ đầy rút cho an toàn.

( ( PB của mình sạc cả đêm hôm qua mà không được. Đến sáng nay khi cắm lại sạc vào thì thấy đèn đỏ sáng sau đó không thấy đèn gì cả. Không thể bật máy lên được. Đã bấm nút power, (-) và (+) mà vẫn không được. Có ai biết cách xử lý vấn đề này không, giúp mình với. Cám ơn nhiều.

mình mất sạc playbook sạc qua cục sạc BB 9780 không biết có được không...nhưng pin không báo tia sét mà chỉ báo cái phích cắm thôi, nếu em lấy sạc USB cua iphone Output 5V---1A dùng có được không vậy ] . Bác nào pro giải thích dùm em,

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi liên quan đến cảm biến của BlackBerry 10 đã được khắc phục
    Bởi dsnam439 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-12-2015, 12:46 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 02:41 AM
  3. Rất khó hard reset playbook 4G LTE bằng power + vol dow + vol up
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 09:41 AM
  4. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  5. Cách tắt máy playbook không dùng phím power
    Bởi inthelong12 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 09:24 AM