Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    Chả biết tâm sự với ai, vào than với mọi người, xem có tư vấn để "không tiếc" nữa không.
    Trước dùng BB rồi, sau mình làm mất. Thực sự rất kết, vì khả năng hỗ trợ công việc, sự tiện dụng của BB, không có gì bì được.
    Hôm qua mới tậu 1 em BB9780. Quả thực, chưa thấy nó trội lắm so với con BB8530 cùi lúc trước dùng, không cảm nhận được việc tại sao giá nó lại gấp mấy lần.

Vọc 1 ngày thấy ... hết cái để vọc.
    Dùng cho cv thì vẫn cực kỳ hài lòng, nhưng.... biết thế mua tầm 9000 hoặc 9700 ... còn thấy đỡ tiếc

bán đi chịu lỗ 1 tí lấy em 9k cũng đc bác ạ, nhưng 97 hơn 9k đấy chứ

Hơn thì em nghĩ là vẫn hơn. Có điều, so sánh sẽ kỳ cục, nhưng tiền đó chơi SS Galaxy hay Iphone 3Gs thì có vẻ hay hơn. Rồi làm thêm 1 con BB công việc tầm 6-8 củ.

Guest
    Hi hi, tại bác không chịu lục lọi chứ đã có nhiều anh em review về 9780 và đều nhận xét là nó không hơn 9700 là bao mà. Thôi chờ OS 6.1 ra up cho đỡ buồn vậy.

Còn 9000 thì theo cá nhân mình không so được với 9700 hay 9780.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Kể cũng khó thật. 9780 là bản nâng cấp của 9700, điều này nhà sản xuất không gạt người dùng. Vậy RIM muốn đem lại những cải tiến gì ở người đang dùng 9700?
    1. 9700 quá "ngon" nhưng Ram hơi nhỏ, nó chạy rất mượt mà nhưng có vẻ vẫn không đủ khoảng trống để họ cài thập cẩm các thứ họ cần vào máy. 9780 ra đời.
    2. Theo chu kỳ phát triển và lộ trình sắp đặt sẵn, một cuộc cách mạng về hệ điều hành, một công cụ truy cập Internet mới được khai sinh, cần một thiết bị nào đó lĩnh ấn tiên phong: OS6 và Webkit ra đời, 9780 xung phong đứng mũi chịu xào. Tất nhiên, vẫn còn đó 9800 nữa, nhưng chúng ta đang nói đến phiên bản nâng cấp của 9700 cơ mà! Chẳng phải 9300 cũng là bản nâng cấp của 8520 với OS5 mặc định đó sao? Người dùng 8520 có cảm giác "tiếc tiền" không?
    3. Camera 5.0 và quay Video 640x480 cũng là một cải tiến. Cho dù không phải ai cũng thực sự cần và bị phụ thuộc vào sự cải tiến đó!
    ...Còn khá nhiều thứ ta không thể "cân đo, đong đếm" được nữa. Bởi cái gía trị thực thường không nhìn thấy được. Mà tiếc rằng, gía trị này thì mỗi người một thước đo không có một chuẩn mực nào. Đơn giản, chỉ cần mình thích là đủ. Việc của bạn dễ hơn việc chọn lại đấng sinh thành rất nhiều, bạn vẫn có thể chọn lại =)). Còn theo cá nhân mình, 9780 đáng đồng tiền. Cũng có thể do mình đã xài qua 9700 và có nhu cầu cần nâng cấp mấy thứ liệt kê ở trên bằng 9780. Và như chúng ta thấy, việc nâng cấp phần cứng của điện thoại hiện tại chỉ có thể nâng cấp hoàn toàn bằng máy khác chứ không có chuyện nâng cấp RAM, HDD và còn gì nữa, phải nâng cấp hầu bao. )
    "Chúc hai bạn trăm năm hạnh phúc" =)) =)) =))

Còn cảm giác hăm hở từ lúc muốn mua đến khi cầm em nó tên tay nữa - Ko hối tiếc

Ui, em thì chẳng biết khi nào mới mua đc 9780 đây để mà biết cảm giác tiếc hay không =))

Thôi thì sống lâu sẽ có tình cảm. Chả chê đc gì em 9780 này cả. Chỉ là thấy hàng xóm Iphone hay SS Galaxy mượt với ngon thì hơi thèm.
    ( p/s: phần mềm phần mèo của BB ít quá, hix )

Trích dẫn Gửi bởi maixuandat1504
    Thôi thì sống lâu sẽ có tình cảm. Chả chê đc gì em 9780 này cả. Chỉ là thấy hàng xóm Iphone hay SS Galaxy mượt với ngon thì hơi thèm.
    ( p/s: phần mềm phần mèo của BB ít quá, hix )
    Ít hơn so với Apple và Android thật nhưng như hầu hết người dùng Blackberry nhìn nhận, Blackberry là công việc: Push mail. Nó không phải là thiết bị Multimedias. Còn nói nó ít so với nhu cầu thực của người dùng là không đúng. Một ngày chỉ dùng thường xuyên 10-20 ứng dụng là cùng. Người hay chơi Games cũng chỉ chơi 5-10 Games và mỗi Game cũng chỉ 1h - 2h. Vậy theo bạn, 50 ứng dụng bạn cài, để xoay vòng nó liên tục, bạn ít hay nhiều nhỉ? Cái cần thực sự và có ích khác với việc cài vào cho đẹp máy, cho hoành tráng khác nhau đấy
    Good morning bbvietnam!

Guest
    Đã từng xài 9k-97-9780. Kết nhất 9780 ở khoảng RAM

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Security Wipe hơn 12 tiếng vẫn chưa xong
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-07-2015, 02:48 PM
  2. Hỏi cài game đuôi jar nhưng cài xong không thấy
    Bởi banhanghieu trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 10:14 AM
  3. Bold 9780 không nghe thấy tiếng khi gọi.
    Bởi nguyenduong08 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-11-2012, 12:37 PM
  4. [Thảo luận] Sau khi sử dụng xong PB, bạn thường làm gì?
    Bởi tra.ngocnu trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 05:01 PM
  5. Pin của Bold 9780 hết xong lại đầy ?
    Bởi nhiduong2015 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 14-04-2012, 09:46 PM