Dạo trước mình có làm rơi em bold ( xót xa thay nhưng dù sao cũng là do lỗi của mình, Và có vẻ vì thế em bold có dấu hiệu trục trặc , sau khi rơi 1 thời gian ngắn, bold có dấu hiệu tự ngắt nguồn ( kể cả khi pin còn 95% ) , khi cắm sạc vào thì lên đèn đỏ, nhưng màn hình không lên chỉ lên 1 hình chữ nhật màu trắng nhỏ ở ngay giữa màn hình , Mình đã mang đi sửa và người sửa nói là máy không bị sao , và đã sử dụng lại được một thời gian khá lâu , nhưng nay lại tái phát. Cứ tháo pin ra rồi lắp lại 2 3 lần thì nó lại khởi động đc bthg nhưng chỉ đc 1 lúc là lại tắt nguồn. Mình nghĩ là do Rom nên up lại cũng không hiệu quả. Trong quá trình up máy rất khó kết nối với bb qua chân cắm USB, nguồn không sao , màn hình không sao , vậy mình muốn hỏi lỗi này có phải do lỏng chân cắm ÚSB không ? nếu không thì có lý do gì khác và cách khắc phục ( , mình thương em nó lắm nên đang rất sốt ruột , văn có hơi lủng củng mong mọi người thông cảm
P/s : trước khi rơi bold đã có dấu hiệu không nhận Sạc hay kết nối nhưng chỉ là 1 lúc , cắm chắc lại là lại được mọi người ạ . Ngoài ra còn có bị hiện tượng lúc gần hết pin bold không tắt nguồn mà bị màn hình trắng xoá phải tháo pin ra lắp lại ( cái này cũng xuất hiện thi thoảng ) , Mong mọi người giúp đỡ