Kết quả 1 đến 5 của 5
    Mình mới mua con 9700, giờ có mấy cái cần hỏi mọi người:

1. Có ứng dụng nào khóa/mở bàn phím ko, mình có tham khảo easy lock, slie to unlock..... nhưng đều có tý nhược điểm như hao pin, bấm phím nào cũng sáng...... Mọi người hay xài ứng dụng nào cho việc này, cho mình link tải luôn nhé.

2. Ứng dụng nào để dùng đèn flash của máy ảnh làm đèn pin, Flash light chỉ dùng đèn led với màn hình, ko sáng lắm mà lại nóng máy.

3. Ứng dụng nào để điều khiển đc led nhỏ của máy (thay màu, điều chỉnh hành động để báo led,...)

4. Bản rom nào pin ngon nhất cho 9700 (mình đang dùng 666), rom official hay cook ngon hơn...

5. Cách chuyển danh bạ contact từ android sang bb (nhiều lắm nên ko chuyển qua sim đc đâu nhé)

6. Đang nghĩ thêm

Cảm ơn!

trình độ hạn hẹp, mình xin đc giúp bạn như sau:
    1, Ứng dụng khóa phím cũng đc, nhưng dùng BB phải dùng phím tắt mới thấy cái hay, như mình dùng 978 os6, cài đặt chế độ application shortcut thì ấn phím K là khóa đc máy, mở thì ấn nút trên đỉnh máy.
    2, Ứng dụng dùng đèn flash để làm đèn pin thì bạn dùng FlashlightPro_1.5 free mà ngày trong diễn đàn cũng có.
    3, Ứng dụng thay màu đèn led hay nhất là bebuzz, và còn rất nhiều phần mềm khác nữa, bạn có thể tìm trong diễn đàn.
    4, Bản rom ngon nhất thì không có, chỉ có bản rom phù hợp nhất thôi, mình dùng qua 97 lẫn 978 thì đang hài lòng với rom mới nhất là 756, nhiều ng thì chọn 666, 722. và tất nhiên dùng 97xx thì dùng official chứ chả cần tối ưu hay hybird gì
    5, Cách chuyển nhanh nhất từ AD > BB đó là dùng BIS, bạn có tài khoản Gmail, thì mặc định dùng AD nó đã đồng bộ lên gmail rồi, khi bạn đk BIS , add tài khoản gmail vào BB thì nó sẽ mặc định động bộ danh bạ tự tài khoản gmail xuống cho máy. hiii chúc vui

Bác gặp phải chuyên gia rồi đấy

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Máy cái khóa phím thì bác cần gì đâu, khóa phím thì trên 9700 có cái phím a, bác giữ một tý là khóa rồi, mở thì nút. Trên đỉnh máy, n muốn sử dụng tất cả các phím tắt thì bác phải tắt chế độ call from home screen đi, khi đó vào option chỉ cần bấm o tiếp đến sẽ là mục mà bác muốn vào tinh chỉnh vd như theme thì gõ thêm chữ t sau khi ấn O. Ngoài ra thì nhiều cái để bác chon luôn từ màn hình lắm, bác tìm trên google anh em đã chia sẻ rồi đó. Chúc bác có trải nghiệm tuyệt vời từ bàn phím của bb

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

cảm ơn câu hỏi và các câu trả lời của bạn mình cũng mới dùng blackberry

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi: Bác nào dùng bbq20 cho em hỏi chút ạ
    Bởi iiilllteolll trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-11-2015, 05:04 PM
  2. Bác nào dùng z30 e hỏi chút ạ.
    Bởi luxcenvn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 06-03-2015, 09:00 PM
  3. các pro em hỏi chút
    Bởi seoxxxpro trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-04-2014, 09:44 AM
  4. bác nào dùng os5 và os6 cho em hỏi chút
    Bởi tra.ngocnu trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-01-2013, 06:04 PM
  5. BB9700 ai dùng os6 v668 cho hỏi chút.
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-11-2012, 10:43 AM